Suggest Xin ý kiến anh em về trường hợp mua bán xảy ra tranh chấp này

Status
Not open for further replies.

vipmember

Banned
Reactions
119
MR
0.000
ok sẽ theo số đông mọi người mình sẽ đền 100% sau khi có quyết định phân xử của paypal

Last edited:
Theo lý thì bạn @vipmember phải chịu 100%.
Nhưng bạn này là người đàng hoàng, lập topic giải quyết ntn thì bạn @VinaTrading có thể thông cảm giảm cho bạn ấy 1 ít. Chứ gặp thằng ko ra gì, nó đã chạy mất dép rồi chứ ko lên mở topic ntn đâu.

Rất hợp lý.

Upvote 0
Theo lý thì bạn @vipmember phải chịu 100%.
Nhưng bạn này là người đàng hoàng, lập topic giải quyết ntn thì bạn @VinaTrading có thể thông cảm giảm cho bạn ấy 1 ít. Chứ gặp thằng ko ra gì, nó đã chạy mất dép rồi chứ ko lên mở topic ntn đâu.

http://mmo4me.com/threads/xin-y-kie...an-xay-ra-tranh-chap-nay.187479/#post-3564202

Tôi chỉ ghét bị scam thôi chứ sau khi @vipmember làm theo phân xử của BQT thì tôi cũng ko để cho bạn đó chịu hết

Upvote 0
Upvote 0
Theo ý kiến của e, thì nên chia tỉ lệ 3-7 là hợp lý nhất. coi như là giúp đỡ nhau trong khó khăn. chứ làm căng ra cũng thiệt. Vì điều này là ngoài ý muốn. Mọi người đừng đổ hết cho bác thớt tội nghiệp bác ấy.

Last edited:
Upvote 0
Mình nghĩ nếu phán xét thì 100% @vipmember phải bồi thường.

Vấn đề là cậu đã nói là không lấy 100% thì cậu cũng cho thread 1 con số cụ thể để 2 bên cùng thu xép ổn thỏa.

Thanks all

Thiện chí của @vipmember mình cũng đã thấy nhưng mới chỉ qua nói chuyện và lập topic trên đây
Tôi muốn thấy thiện chí của @vipmember qua việc chuyển vào bank của tôi 100%, đó mới là hành động thực sự.
Tôi sẵn sàng gửi lại @vipmember xx% nhưng xx% này là do tôi quyết chứ ko phải là do @vipmember tự áp đặt 50-50

(x có thể lớn hơn 3)

Upvote 0
Theo mình thì @vipmember đương nhiên phải refund VCB 100% rồi, tuy nhiên đây là do hack lộng hành, bạn ấy không lấy lại tiền, cũng chỉ là nạn nhân thôi.

Việc refund VCB cho bạn @VinaTrading là đúng, nhưng theo tình cảm thì bạn @VinaTrading nên hỗ trợ cho bạn @vipmember một chút gọi là giúp nhau trong lúc hoạn nạn. Bởi bạn ấy cũng chỉ là bị hại.

@vipmember đã chủ động lập topic refund nên bạn @VinaTrading cố gắng hỗ trợ 1 chút cho @vipmember là hợp lý nhất

Upvote 0
Thiện chí của @vipmember mình cũng đã thấy nhưng mới chỉ qua nói chuyện và lập topic trên đây
Tôi muốn thấy thiện chí của @vipmember qua việc chuyển vào bank của tôi 100%, đó mới là hành động thực sự.
Tôi sẵn sàng gửi lại @vipmember xx% nhưng xx% này là do tôi quyết chứ ko phải là do @vipmember tự áp đặt 50-50

(x có thể lớn hơn 3)
Bạn nói đúng, không ai ép bạn về % hỗ trợ cả, chỉ mong anh em cố gắng hỗ trợ nhau trong lúc gặp nạn thôi bạn ạ.

Upvote 0
Theo mình thì @vipmember đương nhiên phải refund VCB 100% rồi, tuy nhiên đây là do hack lộng hành, bạn ấy không lấy lại tiền, cũng chỉ là nạn nhân thôi.

Việc refund VCB cho bạn @VinaTrading là đúng, nhưng theo tình cảm thì bạn @VinaTrading nên hỗ trợ cho bạn @vipmember một chút gọi là giúp nhau trong lúc hoạn nạn. Bởi bạn ấy cũng chỉ là bị hại.

@vipmember đã chủ động lập topic refund nên bạn @VinaTrading cố gắng hỗ trợ 1 chút cho @vipmember là hợp lý nhất
Em đồng ý với Mod về vấn đề này. Chúng ta nên hỗ trợ nhau trong khó khăn.

Upvote 0
@animax1991

Chỉnh lại cho em đó cái VOTE đi để tiện theo dõi.

Thanks ALL

Mình Vote do bác thread bồi thường 100% nếu pp refund
Em nghĩ có câu trả lời rồi, không cần phải vote. 100%, giảm được bao nhiều thì tùy vào tình của bên mua Paypal.

Upvote 0

(x có thể lớn hơn 3)

Trên 33% rồi kìa @vipmember

Thanks all

Upvote 0
Minh nghĩ lỗi để bị hack là do chủ thớt cho nên bạn phải bồi thường 100% là đúng
Chứ người mua họ có tội tình gì đâu mà bắt phải chịu 50%
Về khoản này có bớt dc bao nhiêu là do cách bạn nói chuyện năn nỉ với bạn @VinaTrading

Upvote 0

(x có thể lớn hơn 3)
Oh thế này là quá rộng lượng rồi nhỉ

Upvote 0
Minh nghĩ lỗi để bị hack là do chủ thớt cho nên bạn phải bồi thường 100% là đúng
Chứ người mua họ có tội tình gì đâu mà bắt phải chịu 50%
Về khoản này có bớt dc bao nhiêu là do cách bạn nói chuyện năn nỉ với bạn @VinaTrading

Mãi mới thấy BÔ LÃO vào :D

Upvote 0
Mãi mới thấy BÔ LÃO vào :D
Gớm trong giờ làm việc mà mới họp với sếp tổng cả buổi trưa đến giờ mới xong toàn chuyện cùi bắp

Upvote 0
Gớm trong giờ làm việc mà mới họp với sếp tổng cả buổi trưa đến giờ mới xong toàn chuyện cùi bắp

Bác thread OFF mất rồi :( Còn phán làm chi nữa.

Upvote 0
Phiền cho chủ topic @vipmember rồi đây.

Lại thêm một bị hại từ hack, và đang kêu cứu đây. Bạn @johnyquest đang bị hack thu lại tiền kìa híc
http://mmo4me.com/threads/1000-pp-addmail-rate-19-vcb.187446/page-2

Trích
" mình đã GD với bạn vip_member2908 với YH là moneyexchangervn, GD có cuipap1984 làm TG
Yahoo của bạn : moneyexchangervn
Giao dịch với yahoo : vip_member2908
Loại giao dịch : mua 350 PP
Số tiền giao dịch : 6.650.000
Người chịu fee trung gian : chia đôi
Vào hôm thứ 2, 21/7/2014, hôm nay 25/7/2014 bạn lại đòi refund là sao, bạn. Bạn giải quyết vấn đề này làm sao đây? "

Upvote 0
Phiền cho chủ topic @vipmember rồi đây.

Lại thêm một bị hại từ hack, và đang kêu cứu đây. Bạn @johnyquest đang bị hack thu lại tiền kìa híc
http://mmo4me.com/threads/1000-pp-addmail-rate-19-vcb.187446/page-2

Trích
" mình đã GD với bạn vip_member2908 với YH là moneyexchangervn, GD có cuipap1984 làm TG
Yahoo của bạn : moneyexchangervn
Giao dịch với yahoo : vip_member2908
Loại giao dịch : mua 350 PP
Số tiền giao dịch : 6.650.000
Người chịu fee trung gian : chia đôi
Vào hôm thứ 2, 21/7/2014, hôm nay 25/7/2014 bạn lại đòi refund là sao, bạn. Bạn giải quyết vấn đề này làm sao đây? "
sáng em có pm bác ấy rồi
giờ thì ngồi chờ tình hình paypal xử lý sao với các tranh chấp đó trước đã
rồi mới đến bên em giải quyết ạ

Upvote 0
mình cũng là một người bị hại đây, tính mua một ít PP để giải quyết công việc mà không ngờ lại bị như thế này, Bác vipmember có pm cho mình nói là sẽ refund lại tiền nếu như mình bị xử thua. Để xem tình hình ra sao đã.
Vãi thật bọn cẩu hacker

Upvote 0
Cái này thì theo mình bạn cứ hoàn 100% thôi. Nếu bên kia thông cảm chắc sẽ trích lại cho bạn một ít. Khi người ta thấy thành ý thì chắc cũng không nỡ.
Cộng với cả hoàn tiền thì bạn sẽ lấy lại được cái uy tín của bạn thôi

Upvote 0
Chủ thớt làm chơi với Paypal như vậy chắc chắn có rất nhiều kinh nghiệm rồi, để xảy ra trường hợp này thì cũng thật lạ nhỉ :)
Hy vọng không từ vụ này mà sẽ có hệ lụy về sau :rolleyes:

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,043
173,121
Latest member
suachuacongxep2k

Most viewed of week