Ask Xin tư vấn mua VPS chạy web...!

thaithuan18

Senior
Reactions
126
MR
1.078
Chào các thánh nhân...!

Mình có thắc mắc về VPS nên không biết post ở đâu... Nếu post lộn chỗ mong Mod move dùm

Mình có 4 trang web :D.. Mỗi trang ngày tầm 2.000 người truy cập => 4 trang => 8.000 người

Mà con shared host dạo này cùi quá... Chết yểu liên tục.. Nên mình tính đổi qua VPS

Mà trước giờ toàn xài Shared Hósting nên xin mọi người giúp đỡ giải đáp giúp là 1 con VPS có thể chạy đc nhiều Domain (dạng Add On Domain) ko?

Với lượng Vísit như thế thì nên mua ở đâu.. Cấu hình ra sao... Ví dụ khi mua có cần cài đặt j nữa không...

Xin cảm ơn

mua VPS linux thì phải tự cài = command line, toàn bộ từ a đến z, ko có cpanel. phải tự tìm hiểu để cài vào, sau khi cài cpanel thì add tên miền vô tư tùy theo cấu hình VPS đó đủ mạnh đến đâu. Tự cài chống ddos và quản lý VPS. https://www.digitalocean.com/ thấy ông @norival1992 có bán 1 số cấu hình chạy được nhưng chả biết chơi được thể loại đó ko thôi

mua VPS linux thì phải tự cài = command line, toàn bộ từ a đến z, ko có cpanel. phải tự tìm hiểu để cài vào, sau khi cài cpanel thì add tên miền vô tư tùy theo cấu hình VPS đó đủ mạnh đến đâu. Tự cài chống ddos và quản lý VPS. https://www.digitalocean.com/ thấy ông @norival1992 có bán 1 số cấu hình chạy được nhưng chả biết chơi được thể loại đó ko thôi

Thanks đã tư vấn... Xin thêm ý kiến cao nhân...!

Mình dốt như bò không biết làm sao để tự cài = command line, toàn bộ từ a đến z, ko có cpanel. phải tự tìm hiểu để cài vào

8k visitor là cùng lúc hay là 24h? bạn dùng các công cụ đo bộ nhớ ( bao gồm cache) để xem tài nguyên tốn bào nhiêu rồi quyết định mua vps

VPS thì chạy bao nhiêu domain cũng được hết

8k visitor là cùng lúc hay là 24h? bạn dùng các công cụ đo bộ nhớ ( bao gồm cache) để xem tài nguyên tốn bào nhiêu rồi quyết định mua vps

VPS thì chạy bao nhiêu domain cũng được hết

1 ngày bạn ơi....! Thế thì nên xài VPS loại j bạn... Không biết nhờ tụi nó cài luôn Cpanel có được không vậy nhỉ... Con Shared Hosting chịu ko nổi, chết yểu hoài,,,,

cpanel phải trả phí đó pa =)) còn cái cpanel mình nói là 1 số cái free. mình tự chọn rồi tự cài vào, muốn nó cài cho thì phải trả tiền setup đó. mà còn tùy theo nó có chịu cài vào ko nữa

cpanel phải trả phí đó pa =)) còn cái cpanel mình nói là 1 số cái free. mình tự chọn rồi tự cài vào, muốn nó cài cho thì phải trả tiền setup đó. mà còn tùy theo nó có chịu cài vào ko nữa

Thanks bro!

Cho mình hỏi thêm là với lượt 8.000 IP truy cập/ days thì nên chọn cấu hình VPS ra sao ạ.. Ram, Cỏre..... vvv

Thanks

Thanks bro!

Cho mình hỏi thêm là với lượt 8.000 IP truy cập/ days thì nên chọn cấu hình VPS ra sao ạ.. Ram, Cỏre..... vvv

Thanks
1g ram và 2 core trở lên! ram 512 ko nổi đâu, khuyên cài centos - mặt định 1 số thằng bán linux nó tích hợp code auto cài sẵn 1 số cấu hình web rồi, mình chọn theo đúng mình cần rồi xài thôi, nhưng phần quản lý như add tên miền .... thì cần biết sử dụng qua = command line để cài các trình quản lý cpanel (free hoặc paid). Các thao tác cũng chỉ = command line.

8k/day thì visit dải đều các thời gian trong ngày hay tập trung khoảng thời gian nào, cái này rất quan trọng trong chọn cấu hình nha, nếu bạn k dùng nhiều chức năng của cpanel như dùng trong share host thì k cần cpanel hay quản trị gì khác, cứ vps setup vài dòng rồi cứ thế dùng thôi, cài nhiều domain cũng vài dòng lệnh thôi

8k visit/ngày mình chỉ cần VPS 128-256MB cũng có thể chạy được, tuy nhiên sẽ khá khó manage. Nếu bạn muốn quản lý bằng panel thì bạn nên chọn VPS của nhà cung cấp uy tín như kiểu digitalocean hoặc vultr, nó có location châu á, đi VN cũng nhanh mà đi Mỹ cũng nhanh. DO thì reg ở đây:

https://www.digitalocean.com/

Những gì mà shared host có thì vps có nhiều hơn và những gì shared host ko có thì vps cũng có thể có nhé, nói thế cho dễ hình dung.

8k visit/ngày mình chỉ cần VPS 128-256MB cũng có thể chạy được, tuy nhiên sẽ khá khó manage. Nếu bạn muốn quản lý bằng panel thì bạn nên chọn VPS của nhà cung cấp uy tín như kiểu digitalocean hoặc vultr, nó có location châu á, đi VN cũng nhanh mà đi Mỹ cũng nhanh. DO thì reg ở đây:

https://www.digitalocean.com/

Những gì mà shared host có thì vps có nhiều hơn và những gì shared host ko có thì vps cũng có thể có nhé, nói thế cho dễ hình dung.
ref nữa hả :3

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,874
172,956
Latest member
hehe6789

Most discussed of week

Most discussed of week

Back