Xin phần mềm training + review hands theo GTO.

hocpoker2021

Senior
Reactions
148
MR
0.298
Như tiêu đề các bros cho em xin phần mềm có chắc năng:
1. Review hands theo GTO: quan trọng nhất em cần cái này.
2. Training GTO: ví dụ theo kiểu làm bài tập, có cũng được càng tốt, không có không sao.
Theo tiêu chí tiết kiệm chi phí nha các bros, em có tham khảo con Pokersnowie đang xài test thử, hôm nay là hết hạn rồi, nó bán giá 99$/năm gói cơ bản phân tích được có 8k hands/tháng khoảng 250 hands/ngày khá là ít, còn nếu muốn gói phân tích được nhiều 120k hands/tháng thì nó đòi hơn gấp đôi.
Xin hỏi các bros có phần mềm nào phân tích hands theo GTO tốt mà giá rẻ hơn, hoặc free thì càng tốt không ạ :D

Bạn chưa chơi GTO đc đâu. Đây là khái niệm balance dành cho reg cứng, winning player. Như mình đã từng nói cách chơi của mình ko thuộc TAG/LAG/FUN gì cả.

Gặp TAG mình sẽ LAG, gặp LAG mình sẽ AG hơn, gặp fun player thì mình chơi TAG. Thỉnh thoảng hit top pair mình check-raise chứ ko cbet, thỉnh thoảng mình donk lead, đôi khi open KTo ở EP có khi lại fold.

NL2 (microstake nói chung). F*ck GTO. Tụi nó ko có biết value bet, size pot cái khỉ gì đâu, hit nut cứ bet pot, over pot, value big size, all-in, lỡ nó có biết đi chăng nữa một khi nó hit top pair, draw,... Nó cũng sẽ ko fold nên cứ học cách value bet, đừng có sợ nó fold mà bet nhỏ nhỏ. Fun player vs bad reg nó ko fold được mấy hands top pair medium>top kicker.

Bạn ngồi NL2 hiếm lắm mới có mấy trò out play, triple barrel, 4bet bluff. (Mà NL2, NL5, microstake làm vậy thường là maniac. Tại nếu nó out play được cỡ đó nó sẽ ko chơi microstake nữa)

Upvote 0
Đọc mãi mà chả hiểu mô tê gì (Các bác dừng giải thích tốn công nha)! Có xin Bác S Tools gì đó vẫn còn để dành lâu lâu!

Upvote 0
Bạn chưa chơi GTO đc đâu. Đây là khái niệm balance dành cho reg cứng, winning player. Như mình đã từng nói cách chơi của mình ko thuộc TAG/LAG/FUN gì cả.

Gặp TAG mình sẽ LAG, gặp LAG mình sẽ AG hơn, gặp fun player thì mình chơi TAG. Thỉnh thoảng hit top pair mình check-raise chứ ko cbet, thỉnh thoảng mình donk lead, đôi khi open KTo ở EP có khi lại fold.

NL2 (microstake nói chung). F*ck GTO. Tụi nó ko có biết value bet, size pot cái khỉ gì đâu, hit nut cứ bet pot, over pot, value big size, all-in, lỡ nó có biết đi chăng nữa một khi nó hit top pair, draw,... Nó cũng sẽ ko fold nên cứ học cách value bet, đừng có sợ nó fold mà bet nhỏ nhỏ. Fun player vs bad reg nó ko fold được mấy hands top pair medium>top kicker.

Bạn ngồi NL2 hiếm lắm mới có mấy trò out play, triple barrel, 4bet bluff. (Mà NL2, NL5, microstake làm vậy thường là maniac. Tại nếu nó out play được cỡ đó nó sẽ ko chơi microstake nữa)
Cũng không hẳn là em tìm phần mềm luyện GTO, lý do chính là em cần 1 phần mềm chỉ cho em biết đánh nước nào đúng, nước nào sai, mà phần mềm Pokersnowie em đang xài demo nó có tính năng đó, khi review hands đánh sai nó sẽ báo và đưa ra ý kiến phải đánh thế nào cho đúng.
Chứ em xem PT4 hay Hand2note cũng không biết nước nào đúng nước nào sai để mà sửa.

Upvote 0
Cũng không hẳn là em tìm phần mềm luyện GTO, lý do chính là em cần 1 phần mềm chỉ cho em biết đánh nước nào đúng, nước nào sai, mà phần mềm Pokersnowie em đang xài demo nó có tính năng đó, khi review hands đánh sai nó sẽ báo và đưa ra ý kiến phải đánh thế nào cho đúng.
Chứ em xem PT4 hay Hand2note cũng không biết nước nào đúng nước nào sai để mà sửa.
Trong poker một số phần chỉ có nên hay ko nên, chứ ko có đúng và sai. Đây là thuộc trường hợp nên hay ko nên.
Nhiều khi bạn làm sai so với software mà vẫn ra tiền thì cứ tiếp tục làm thôi, đừng có chỉnh theo ai cả.
Một cách đơn giản là bạn quay video màn hình xong ngồi xem lại. Rồi dùng cấu trúc "NẾU" xxx "THÌ" xxx.
Ví dụ:
- "Nếu" hand đó mình đc đánh lại một lần nữa "thì" mình có đánh khác đi ko?
- "Nếu" hand này mình cbet chứ ko check "thì" sao?
- "Nếu" lúc nãy mình 3bet chứ ko call "thì" thế nào?

Bạn phải tự đặt câu hỏi, rồi tìm ra câu trả lời. Theo sách vs software mà kiếm ra tiền ko ai đi làm công ăn lương nữa đâu họ ở nhà poker for living hết rồi.

Upvote 0
Trong poker một số phần chỉ có nên hay ko nên, chứ ko có đúng và sai. Đây là thuộc trường hợp nên hay ko nên.
Nhiều khi bạn làm sai so với software mà vẫn ra tiền thì cứ tiếp tục làm thôi, đừng có chỉnh theo ai cả.
Một cách đơn giản là bạn quay video màn hình xong ngồi xem lại. Rồi dùng cấu trúc "NẾU" xxx "THÌ" xxx.
Ví dụ:
- "Nếu" hand đó mình đc đánh lại một lần nữa "thì" mình có đánh khác đi ko?
- "Nếu" hand này mình cbet chứ ko check "thì" sao?
- "Nếu" lúc nãy mình 3bet chứ ko call "thì" thế nào?

Bạn phải tự đặt câu hỏi, rồi tìm ra câu trả lời. Theo sách vs software mà kiếm ra tiền ko ai đi làm công ăn lương nữa đâu họ ở nhà poker for living hết rồi.
Oh em muốn tìm phần mềm chỉ đánh sao +EV ấy vì em tính EV đơn giản thì miễn cưỡng thôi chứ phức tạp đâu tính nổi ạ.

Upvote 0
Oh em muốn tìm phần mềm chỉ đánh sao +EV ấy vì em tính EV đơn giản thì miễn cưỡng thôi chứ phức tạp đâu tính nổi ạ.
EV là học để cho biết thôi, chứ mình đánh một lúc 12 bàn stt, còn mtt thì 20 bàn làm sao mà mình ngồi tính EV từng bàn được. Bạn cứ việc chơi tốt là EV nó đi đẹp à, còn thấy -EV thì coi lại cách đánh.

Upvote 0
EV là học để cho biết thôi, chứ mình đánh một lúc 12 bàn stt, còn mtt thì 20 bàn làm sao mà mình ngồi tính EV từng bàn được. Bạn cứ việc chơi tốt là EV nó đi đẹp à, còn thấy -EV thì coi lại cách đánh.
Vâng bác đi nhiều bàn nên cần quyết định nhanh, có thể có nhiều sai số cũng không ảnh hưởng tới lợi nhuận, em lại tính đi hướng cash ít bàn, em tính đánh 1 bàn zoom thôi.
Một phần mắt em kém không nhìn nhiều được, một phần là em cũng hơi chậm, chơi ít bàn nên phải tập trung sửa kỹ bù lại.

Last edited:
Upvote 0
free mà MTT 40bb trở xuống SNG 3 max HU free hết mà m đang dùng đây
MTT 100bb dc ở prepflop thôi đánh mò mẩm thì dc range 3b4b call 3b4b ,shove call shove
ok lắm train GTO free

Upvote 0

Upvote 0

Sau khi chơi được 10 ngày em mới hiểu được 1 phần bro nói, 4bet bluff thỉnh thoảng em cũng chơi, còn barrel là gì em chưa học tới.
Qua nay em rút kinh nghiệm ko bluff cố pot bự nữa bắt đầu có ăn ít ít.

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
418,685
170,777
Latest member
linkiwinfun

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week