Ask Xin hỏi cơ bản về forex , mình là newbie

thranos

Senior
Reactions
266
MR
0.000
Xin cho mình hỏi nếu muốn chơi forex thì vốn khỏi đầu phải là bao nhiêu mới choi được, và có cần phải qua một khóa học đặc biệt nào để theo không ? Cho mình cảm ơn :)

mình củng mới tập trade nè bạn, thử trade với demo trước đã, đọc thêm tài liệu trên mạng. rồi sau đó thử trade với tài khoản nhỏ khoảng 5$ thôi. học hỏi là chính :)

Tài liệu hay hướng dẫn forex thì rất nhiều trên các điễn đàn. các bạn chịu khó tìm hiểu . dần dần rút ra được công thức trading của riêng bản thân bạn.
Các bạn nên chơi với tkh demo trước , sau khi thấy tự tin rồi hãy nạp tiền chơi thật. Sau khi nạp tiền chơi thật, sẽ thấy chơi " sướng " hơn. hehe.:rolleyes: và sự tự tin cũng dần dần giảm đi. keke. ;) . Nói vui thế thôi chứ cái gì cũng cần thời gian và có đầu tư.

Xin cho mình hỏi nếu muốn chơi forex thì vốn khỏi đầu phải là bao nhiêu mới choi được, và có cần phải qua một khóa học đặc biệt nào để theo không ? Cho mình cảm ơn :)

Vốn khởi đầu có thể là free nếu chơi demo hoặc có nhiều sàn cho bạn dep 1, 5 , 10$... Về khóa học thì babypips là site ok nhất, sau đó ko hiểu gì bạn cứ GOogle. Biết Tiếng Anh thì kiếm mấy EBook trading mà đọc. Cứ trau dồi lý thuyết, thực hành rồi dần sẽ biết làm gì.

Hiện ở vn thì min tầm 4 củ mới vững, ít quá đau tim lắm, cũng không cần học khóa nào cho tốn kém, ráng luyện demo tầm 3-4 tháng là ok

Trước khi chơi forex nên mua trước trục thùng mì gói, sau cháy acc còn có cái mà ăn =))

mới chơi thì vốn càng ít càng tốt, học càng nhiều càng tốt ( sau này chắt lọc vài thứ cần thiết bỏ túi ) ,cờ bạc càng ít càng tốt :p

Trước khi chơi forex nên mua trước trục thùng mì gói, sau cháy acc còn có cái mà ăn =))

Có bác nào từng nói cách đánh forex dễ thắng là quen một em chân dài rồi dạy em ấy chơi forex, em ấy đánh thế nào cứ đánh ngược lại thì 90% win thì 90% trader mới vào đều thua. :D

oh các bạn nên biết 70% trade là do tâm lý người đánh thôi. Mình dan IB này đang tập tành đánh nhưng có dự đoán vài xu thế đúng nên có lời trong bản demo. Ai muốn biêt thêm gì thì alo cho mình giải thích thêm (01269944645)

Announcements

Forum statistics

Threads
419,521
171,566
Latest member
xo888co

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back