Xin Admin cho ý kiến ngay về việc này

linhliver

Hero
Reactions
666
MR
0.001
Tình hình là cách đây 1 tuần (ngày 6/4) mình có lập topic

http://mmo4me.com/showthread.php?52310-Cach-giup-member-ko-bi-scam

đã nhận dc sự ủng hộ từ nhiều thành viên, nhưng mình đợi mãi mà ko thấy j cả

mới đây 1 vụ scam 110 LR đã xảy ra
http://mmo4me.com/showthread.php?53410-sharingtb-phannguyentb-Scam-toi-110-LR-

Mình rất nóng lòng muốn thực hiện ngay phương án này, ko thể để bất kỳ 1 mem nào (ở đây mình ko nói newbie mà là member) bị scam nữa :binhsua122:

Ko biết ý của Admin là như thế nào ?

Last edited by a moderator:
Mình ủng hộ ý kiến này.Dương như ban quản trị không quan tâm đến việc member bị scam nhiều như thế,hay cũng không lo đến việc hạn chế scam cho member thì phải.Cách của bạn linhliver rất hay và tất cả anh em đều đồng tình ủng hộ.
Mong Admin xem xét làm được ngay để vấn nạn Scamer ko còn hoành hành!

Upvote 0
Không phải BQT, không phải Scammer nhưng cũng ko ủng hộ. cách chống scammer tốt nhất là ở bản thân member. Có vấp dại mới nên khôn.Gõ google là ra cả đống trang mua bán uy tín. kiếm tiền thì kiếm được mà giữ tiền thì lại ko. haiz

---------- Post added at 12:53 PM ---------- Previous post was at 12:52 PM ----------

Scammer nó lừa cũng chỉ 1 lần thế là member report nó lại dùng nick khác ngay. cập nhật nào cho hết. Toàn đi sau

Upvote 0
Không phải BQT, không phải Scammer nhưng cũng ko ủng hộ. cách chống scammer tốt nhất là ở bản thân member. Có vấp dại mới nên khôn.Gõ google là ra cả đống trang mua bán uy tín. kiếm tiền thì kiếm được mà giữ tiền thì lại ko. haiz

---------- Post added at 12:53 PM ---------- Previous post was at 12:52 PM ----------

Scammer nó lừa cũng chỉ 1 lần thế là member report nó lại dùng nick khác ngay. cập nhật nào cho hết. Toàn đi sau

Bạn nghĩ được vậy nhưng nhiều người không biết, họ không nghĩ được như vậy? Có vấp mới nên khôn? đúng, nhưng có nhiều người vấp rồi, đã có bài học rồi thì để những người sau không vấp phải nữa. Phương án này giúp newbie tránh được scam, có ảnh hưởng gì đến bạn à ?

Upvote 0
Admin nên sớm có ý kiến về kế hoạch triển khai, nếu ko thực hiện đc có thể nêu vấn đề khó khăn tại topic . Đừng để lâu như vậy :|

Upvote 0

Việc cập nhật list scam chỉ để tham khảo, ko phải MĐ chính

Mà MĐ chình là cách tránh scammer (như ko giao dịch với nick lạ pm, chủ động add nick mem uy tín ...)

Upvote 0
cái này cậu lấy ý tưởng từ 4rum khác.......cái này cũng hay nhưng phụ thuộc và trình độ admin:D. đâu phải cứ đề ra mà làm dc đâu

Upvote 0
Cái quan trọng là Newbie bây giờ nó ko như Newbie ngày xưa .Newbie bây giờ rất là lười đọc ,dù có làm kiểu gì mà vẫn phải ngồi đọc mới biết thì Newbie bây giờ kiểu gì cũng dính Scam thôi :)

Upvote 0
Cái quan trọng là Newbie bây giờ nó ko như Newbie ngày xưa .Newbie bây giờ rất là lười đọc ,dù có làm kiểu gì mà vẫn phải ngồi đọc mới biết thì Newbie bây giờ kiểu gì cũng dính Scam thôi :)

Thế thì phải cho dính vài quả SCAM coi còn chịu đọc ko ;))

Upvote 0
OnlyC có nói trong topic mình lần trước rồi : tự bảo vệ thôi.!!!@@
Cái này tớ cũng ý kiến roài.Hy vọng lần này BQT sẽ lưu ý.

Upvote 0
Ý kiến cảnh báo trên đầu topic rất hay, nhưng hình như VBB không có Mod đấy.
Hiện lên tất cả topic thì quá dễ, mong muốn ở đây là chỉ hiện lên ở box giao dịch.

Upvote 0
Mình thấy scam xảy ra khi ham lợi
Nếu chỉ giao dịch với các ex đã đóng phí bảo hiểm và thực hiện đầy đủ các bước veriy thì sao bị scam được
CÒn việc "THAM THÌ THÂM" là bệnh nan giải rồi
Mình nghĩ chỉ có tự mỗi mem nâng cao cảnh giác đừng tham lợi quá mức mới là biện pháp tốt nhất (còn tham quá thì bị một vố cho bỏ - tránh vố sau nặng hơn)

Upvote 0
Bạn nghĩ được vậy nhưng nhiều người không biết, họ không nghĩ được như vậy? Có vấp mới nên khôn? đúng, nhưng có nhiều người vấp rồi, đã có bài học rồi thì để những người sau không vấp phải nữa. Phương án này giúp newbie tránh được scam, có ảnh hưởng gì đến bạn à ?
Không ảnh hưởng gì cả. chỉ là ý kiến cá nhân

Upvote 0
Ý kiến cảnh báo trên đầu topic rất hay, nhưng hình như VBB không có Mod đấy.
Hiện lên tất cả topic thì quá dễ, mong muốn ở đây là chỉ hiện lên ở box giao dịch.

Đây là trả lời nè. Cách trên thì đồng tình rồi nhưng ai giúp đỡ thực hiện đi này

Upvote 0

Chính xác! Căn bản là mỗi người tự bảo vệ lấy bản thân mình thôi! Mấy thằng oắt con chân ướt chân ráo bước vô MMO (hay là bất cứ ngành nghề gì khác) đều phải hết sức nghiêm túc và cẩn trọng, phải ý thức được tầm quan trọng của việc mình đang làm. Cứ mang trong đầu cái tư tưởng ăn sẵn, há miệng chờ sung rụng thì ai đi mà chăm lo cho chúng nó nổi?!? Nên nhớ đây là thế giới thứ 3, một xã hội thứ 3, có kẻ cày thuê cuốc mướn, có kẻ lừa lọc. Đồng tiền kiếm ra ở đây là đồng tiền thật, là polime thật chớ không phải là tiền vạn trong mấy game kiếm hiệp của Vinagame mà chúng nó dám coi thường! Thằng nào ngu thì cho nó chết! Còn mấy thằng rỗi hơi thích làm anh hùng trừ gian diệt ác thì ta không xua đuổi cũng chả thèm hoan nghênh! :m146:

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,412
172,503
Latest member
789betmn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week