Tutorial Win 7 nhỏ gọn thích hợp cho cài máy ảo

Thế máy thật ko bị gì à bác? Thấy hình chụp có winxp máy ảo kìa? Bác vào thử máy ảo xem!

Máy thật mình dùng bình thường, ko sao cả, à mà nếu vào web trong win xp thì dùng ff ấy, chrome ver cao thì đã bị ngưng hỗ trợ cho XP và Vista rồi, muốn dùng chrome cho XP thì dùng v49 ấy :)

máy ảo mình chỉ chạy mấy tool chít là chính chứ ko lướt web

Mình đang dùng cả 3 win 10, 7, XP cho 3 máy thật, mỗi win đều có ưu nhược điểm riêng và 1 số mẹo cũng liên quan riêng :)

Máy thật mình dùng bình thường, ko sao cả, à mà nếu vào web trong win xp thì dùng ff ấy, chrome ver cao thì đã bị ngưng hỗ trợ cho XP và Vista rồi, muốn dùng chrome cho XP thì dùng v49 ấy :)

máy ảo mình chỉ chạy mấy tool chít là chính chứ ko lướt web

Mình đang dùng cả 3 win 10, 7, XP cho 3 máy thật, mỗi win đều có ưu nhược điểm riêng và 1 số mẹo cũng liên quan riêng :)

View attachment 152503
Chuẩn bác, nãy giờ laoy hoay tải firefox thì đc rồi, đúng là chrome nó ko hỗ trợ nên toàn báo lỗi.

Chuẩn bác, nãy giờ laoy hoay tải firefox thì đc rồi, đúng là chrome nó ko hỗ trợ nên toàn báo lỗi.

XP vẫn dùng đc Chrome đấy, nhưng phải là ver49 mới được

Bác ơi cho hỏi máy ảo winxp bác đang xài có bị lỗi SSL ko ạ? Tức là vào bất cứ web nào có https nó cũng báo lỗi kết nối riêng tư hết. Search đủ cách rồi vẫn ko hết.
wwin7 chở xuống là hết thời rồi đó, nên bị lỗi web riêng tư

máy tính mình xeon E5 2630 ram 16gb mở 10 trình duyệt firefox ở máy ảo mà cpu của máy ảo 100% vậy

máy tính mình xeon E5 2630 ram 16gb mở 10 trình duyệt firefox ở máy ảo mà cpu của máy ảo 100% vậy
Bạn share thêm nhân cho máy ảo đi http://prntscr.com/t6o8tv
Mà bạn cài bao nhiêu máy ảo, có mở đồng thời cùng lúc hay ko ?

dùng vài hôm nó có tăng dung lượng lên ko bác. e cài giới hạn ổ 10gb, dùng vài hôm nó lên 12gb, thử cả bản cài xong hết có 3gb mà rồi vẫn lên hơn 10gb

dùng vài hôm nó có tăng dung lượng lên ko bác. e cài giới hạn ổ 10gb, dùng vài hôm nó lên 12gb, thử cả bản cài xong hết có 3gb mà rồi vẫn lên hơn 10gb

Này chỉ là bản win rút gọn, lược bớt 1 số thứ cho nhẹ, còn bạn dùng cái gì theo thời gian nó phình lên là do từng mục đích chứ, máy ảo chủ yếu dùng với vài mục đích chạy chít vài cái cơ bản thôi chứ không thể dùng data như máy thật được.

Này chỉ là bản win rút gọn, lược bớt 1 số thứ cho nhẹ, còn bạn dùng cái gì theo thời gian nó phình lên là do từng mục đích chứ, máy ảo chủ yếu dùng với vài mục đích chạy chít vài cái cơ bản thôi chứ không thể dùng data như máy thật được.
e chỉ cài mỗi trình duyệt thôi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,488
169,817
Latest member
copaamerica2024

Most viewed of week

Most viewed of week

Back