Ask Website vừa được duyệt GA sau 2 tuần chờ đợi

huy_b1p_1012

Hero
Verified
Reactions
1,344
MR
0.895
$101.79
Follow me on Facebook
Tập trung viết nội dung vào là ok
Cái này đúng nè, mình làm thử 2 web, 1 web thì viết bài dạng blog, được có khoảng 30 bài thôi, mà được duyệt ngay, còn 1 web thì làm về data, data cũng khá nhiều nhưng mà dạng bài data nên nó ít có content dài, submit mãi mà vẫn không được duyệt, đang tính làm thêm cái blog cho nó có content mới dược duyệt quá

Haibanh88

Newbie
Reactions
1
MR
0.340
Cái này đúng nè, mình làm thử 2 web, 1 web thì viết bài dạng blog, được có khoảng 30 bài thôi, mà được duyệt ngay, còn 1 web thì làm về data, data cũng khá nhiều nhưng mà dạng bài data nên nó ít có content dài, submit mãi mà vẫn không được duyệt, đang tính làm thêm cái blog cho nó có content mới dược duyệt quá
Blog b viết dài k nhỉ khoảng bao nhiêu từ 1 bài là ổn nhỉ? Web b làm dc bao nhiêu tháng thì mang đi đăng ký ạ? Tầm bao lâu thì b nhận dc mail thông báo? Mình làm 3 site mỗi site gần 3 tháng rồi gửi chưa dc duyệt site nào chán 😓

Last edited:
Reactions
1,612
MR
3.039
Blog b viết dài k nhỉ khoảng bao nhiêu từ 1 bài là ổn nhỉ? Web b làm dc bao nhiêu tháng thì mang đi đăng ký ạ? Tầm bao lâu thì b nhận dc mail thông báo? Mình làm 3 site mỗi site gần 3 tháng rồi gửi chưa dc duyệt site nào chán 😓
Duyệt hay không phụ thuộc vào nội dung của website. Không liên quan đến tuổi đời của web và lượng traffic

Sao mấy bro nghe khó khăn thế, cứ làm đúng tiêu chuẩn của google là nó duyệt thôi ấy mà, trang web phải có trang Term of service, privacy policy, blog, như cái web của t nó từ chối duyệt 2 lần do t không làm trang blog, sau đó t kêu thg ChatGPT nó viết cho 7 bài hình ảnh còn không có thế mà nó vẫn duyệt đó thôi.

ducanhmeta

Senior
Reactions
136
MR
3.019
Sao mấy bro nghe khó khăn thế, cứ làm đúng tiêu chuẩn của google là nó duyệt thôi ấy mà, trang web phải có trang Term of service, privacy policy, blog, như cái web của t nó từ chối duyệt 2 lần do t không làm trang blog, sau đó t kêu thg ChatGPT nó viết cho 7 bài hình ảnh còn không có thế mà nó vẫn duyệt đó thôi.
Để thêm phần chắc chắn web phải có một lượng traffic nhất định dù nhỏ và các bài viết cơ bản phải dc gồ index

thứ e thắc mặc là bác viết tay hay content ai :v

AI bác ạ

Mình làm website khoảng 6 tháng, tổng là 18 bài blog, mỗi bài khoảng 1k từ đó bạn.
không bốc phét chứ web t giờ k có nổi traffic + bài viết thì k chưa được chục bài, không có bài nào có hình ảnh cả =))
Ừm, web mình được duyệt cũng vậy, 1 ngày traffic khoảng 10 người (trong đó mình là 1-2 users rồi :D)
Còn cái web đang làm sau này chưa làm trang blog, traffic 1 ngày khoảng 100 người nhưng cũng không được duyệt, đợt này đang làm thêm blog để cho duyệt đây

Mình làm website khoảng 6 tháng, tổng là 18 bài blog, mỗi bài khoảng 1k từ đó bạn.

Ừm, web mình được duyệt cũng vậy, 1 ngày traffic khoảng 10 người (trong đó mình là 1-2 users rồi :D)
Còn cái web đang làm sau này chưa làm trang blog, traffic 1 ngày khoảng 100 người nhưng cũng không được duyệt, đợt này đang làm thêm blog để cho duyệt đây
bác có thể share ít kinh nghiệm về việc kéo traffic được không bác

bác có thể share ít kinh nghiệm về việc kéo traffic được không bác
Traffic thì tuỳ website nữa, sau này thì kéo từ mạng xã hội qua thì hiệu quả với nhiều hơn, tuy nhiên nó cũng cần phải chạy quảng cáo hoặc site có nội dung mới theo kiểu xu hướng các thứ thì traffic từ mxh qua mới đều đặn, còn nội dung về những cái kiểu như học thuật hoặc gì đó thì bác có kéo qua nó cũng không hiệu quả vì tỷ lệ drop cao lắm

Còn làm để có search original thì cứ tuân thủ theo những cái cơ bản như mỗi site phải có thẻ H1, title, description không quá ngắn, không quá dài mà vừa đủ + chứa từ khoá trong đó, nội dung mấy site link qua link lại lẫn nhau thì kiểu gì cũng có vài search từ GG hàng ngày bác, site mình làm không update nội dung mấy thì cũng cứ 10 search/ngày, còn site sau này đầu tư thì đang khoảng 100 search/ngày, đang gồng cho lên nữa mà chưa nghĩ ra thêm nội dung gì mới đây bác.

Announcements

Forum statistics

Threads
423,746
176,202
Latest member
Trunghn1103

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back