[WEBSITE ĐÃ ĐÓNG]CẬP NHẬT TIN TỨC MỚI NHẤT TỪ LIBERTY RESERVE(lr) V2

Status
Not open for further replies.
Trang chủ : http://libertyreserve.com

TIN TỪ BBC : http://www.bbc.co.uk/news/technology-22680297

TIN TỪ CNN : http://money.cnn.com/2013/05/28/news/companies/money-laundering-arrests/index.html

TÀI LIỆU CỦA BỘ TƯ PHÁP(USA) : http://www.justice.gov/usao/nys/pressreleases/May13/LibertyReserveetalDocuments.php

Attachments

346.8 KB · Views: 105
Last edited by a moderator:
cũng khó nói phết, vì thực ra nếu là đợt nâng cấp thông thường thì ko quá khó để blog online và có thông tin chính thức trên đó. Có thể sẽ như e-gold ngày trước lắm :)

mình là người update đầu tiên thông tin bbc có nhận định thế này
BBC lấy nguồn từ cái trang http://sip-trunking.tmcnet.com/news/...26/7161412.htm
trong khi trang đó lại lấy nguồn từ cái trang mà bữa h ai cũng biết the Tico Times

trong bài viết thì BBC chỉ toàn nói chung chung không bằng chứng cụ thể vài đoạn như
However, when asked about the latest arrest, a spokeswoman said she could "not provide any guidance" at this time.

The BBC has also asked the Spanish police for more details.
dịch ra
Tuy nhiên, khi được hỏi về vụ bắt giữ mới nhất, một phát ngôn viên cho biết cô có thể "không cung cấp bất kỳ hướng dẫn" vào lúc này.

BBC cũng đã yêu cầu cảnh sát Tây Ban Nha cho biết thêm chi tiết.

nói trắng ra nó cũng chưa biết gì nó chỉ đăng gấp cho nóng thôi

Ngoài người dùng cá nhân thì cũng có rất nhiều tổ chức cũng sử dụng LR như một phương tiện thanh toán, và bây giờ họ đang rất lo ngại về số tiền trong tài khoản của mình. Đồng sáng lập tổ chức Mitver Holdings, ông Mitchell Rossetti cho biết ông có khoảng 28.000 $ trong tài khoản Liberty Reserve trước khi trang web này đóng cửa. Ông nói với BBC: "Chúng tôi sử dụng Liberty Reserve vì nó nhanh chóng, hiệu quả và an toàn. Bây giờ chúng tôi và hàng ngàn người khác đang phụ thuộc vào nó, hoàn toàn không biết tin tức gì ngoại trừ một vài thông tin từ báo chí Costa Rica. Chúng tôi muốn biết nếu vụ bắt giữ là có thật thì chúng tôi phải làm gì để có thể lấy lại được tiền trong tài khoản của chúng tôi"

nó ghi 28k$ mà mình thấy a e trong 4rom kêu gì toàn 10k 3k... ko lẽ vn thôi mà chím nhìu vậy ah có chém quá ko vậy

Vụ bắt bớ để điều tra thì mình nhớ đã có thông tin confirm về điều này rồi.
Bây giờ chờ xem là có kết tội được không , có ai thay thế không thôi.
Tiền đầu tư thì không fai cứ Newbie thì ít tiền, mà lâu năm thì nhiều tiền. Vốn ai dày hơn người đấy đầu tư nhiều thôi

đúng thật, hình như site mình có nhìu đại gia ẩn danh, nhưg ko bjk là ẩn danh thật hay chém khỏe nữa:binhsua121:
Dạo này dân đầu tư forex sử dụng chủ yếu là LR.
tài khoan toàn mấy K trở lên. nói chung thiệt hại lần này chủ yếu dân đầu tư vào các sàn forex thiệt hại nhiều, các sàn lớn còn thiệt hại lớn hơn.
Con số này không nhỏ đâu

các bác có muốn làm gì thì cũng nên đợi tới ngày 5-6 nhé thêm vài ngày nữa cho chắc ăn rồi tính tiép nhé, trong LR của mình còn mấy ngàn đây ,cũng lo lắng lắm nhưng mà tin tức bữa giờ lộn xộn ko thể nói gì được đâu ,nếu là 1 tập đoàn rửa tiền này nọ thì đã tính tới trường hợp xấu nhất và thế nào cũng chuyển qua cho đàn em đứng tên này nọ chứ đâu có đơn giản như thế ,nói chung cừ chờ đi :D

Đã lên BBC trang thông tin lớn trong giới kinh tế và tin tức quốc tế thì xác định đi luôn đi , khỏi hi vọng cho tốn time ae ạ ( nói thật luôn đấy )

Khả năng lớn trong vòng 1 tháng LR sẽ online trở lại và là cái website không có hồn ( giống Egold - dành cho những ai từng bị choáng váng cách đây nhiều năm ) .
Giờ là lúc nên bàn về việc MMO nên tự điều hướng thế nào sau vụ việc LR .

Có thể nói LR sở hữu ~ 40% lượng tiền lưu thông trong MMO . vì vậy dù muốn hay không nó cũng sẽ làm đóng băng MMO trong 2 3 tháng .
- Tương lai đang mở ra với Perfect money với tính năng ko khác gì LR và là một công ty mới ( chưa từng dính tiền lệ tội án - ít nhất đến thời điểm này chúng ta chưa tìm ra ) .
- WMZ có thể sẽ lấy thêm được thị phần người dùng , nhưng không nhiều do đòi hỏi cao trong việc cung cấp thông tin cá nhân để khởi tạo tài khoản Bussiness.
- Ego pay mới nhưng nó lại là một trong những phiên bản của Alertpay và Payza với 1 núi tai tiếng xấu.
- Bitcoins quá đỉnh của đỉnh trong việc gần như " ko thể bị đánh sập " nhưng lại khó trong việc sử dụng trong thực tế gia giá trị của đồng BTC biến động quá nhiều.
- Vẫn còn nhiều ứng viên mới nổi mà 1 phần được góp bởi vốn từ china , india , panama như okpay...v.v.v..

Hy vọng tương lai vài tháng tới , giới MMO có thể ổn định sau cú shock và lựa chọn chính xác loại payment thay thế LR.

LR die thì ít nhiếu những anh em MMO sẽ mất tiền,nhưng cái mất lớn nhất theo mình là niềm tin vào các hệ thống thanh toán online còn lại như WMZ,PM hay PZ,PP...
sau sự cố LR có thể có nhiều bro sẽ chuyển sang dùng PM,vì PM có cách hoạt động khá giống LR,nhưng theo ý kiến cá nhân mình thì mọi người dùng WMZ sẽ an toàn hơn,mình dùng WMZ từ khi tham gia MMO năm 2006 cùng với e-gold.Và tính đến thời điểm này mình chỉ bị lock account một lần duy nhất (cùng thời gian với lần bác lịnh9c bị)....

Mất tiền xét cho cùng cũng chỉ là mất tiền... Nếu bạn bị mất lòng tin,bạn sẽ mất tất cả ...

Chúc các bạn sớm vượt qua khó khăn lần này !

Thôi xong rồi, lên forexfactory rồi.
các bác len đó xem tin mới nha,

xem thấy cái này
Digital currency biz Liberty Reserve shut down, founder arrested
From venturebeat.com
từ báo khác keke nói chung là cứ chờ đến 5-6 đi :D

ai chơi uinvest như mình đếu có số tiền tương đối lớn 5k trong LR thì thấm zì trong uinvest mình còn hơn 10k ko biết rút ra cách nào đang chờ cách giải quyết admin uinvest

chị này còn ghê hơn

23k
Uh mình cũng không hiểu UI sẽ chuyển sang hình thức thanh toán nào. Mình toàn withdraw về LR, chưa dùng FP lần nào
so không fai sợ mất số tiền trong LR balance mà sợ nhất là mấy trang mình invest nó bị ảnh hưởng của LR offline mà mất tích luôn á,

Tại sao BTC lại ko thể bị đánh sập ạ? Em ko hiểu cho lắm :( Mong bác giải thích :) Thank bác :)

Theo lý thuyết , BTC ko phải là tiền của quốc gia nào cả . mà là đơn vị chung được người dùng định giá bằng " niềm tin của người dùng đối với đồng tiền ". nếu bạn học qua kinh tế học thì sẽ dễ hiểu hơn . Ví dụ như VN và China đánh nhau , nhưng lại vẫn cần mua hàng của nhau thì sao ? dùng tiền gì -> dùng vàng để thay thế vì trả ai tin tiền do thằng kia in ra ....-> giá trị của đồng tiền phụ thuộc vào niềm tin của người dùng đối với đồng tiền ( tương tự với vỏ xò từ thời đồ đá ).

Tại sao BTC được tin tưởng , BTC được tạo nên bởi 1 thuật toán , vì vậy chỉ cần có thuật toán và mạng lưới online , ai cũng có thể tự in ra ( lên voz thấy rất nhiều trâu vàng với dàn PC lắp 5 6 GPU siêu khỏe để cày BTC , đây chính là cách in ). Còn mạng lưới chính là trang chủ bitcoins.org

Nhưng Bitcoins không tự định giá bản thân mà là do người dùng định giá ( tùy vào số lượng BTC đã được in ra toàn cầu và nhu cầu người mua ). Thế nên nếu đặt ra trên cán cân của Luật Pháp , BTC không phải tiền tệ , chứ đừng nó nói thuộc sở hữu của nước nào để có thể áp dụng luật của quốc gia đó lên chính nó.

Thông tin sơ sài , bạn có thể google , bên voz hình như có bài hướng dẫn rất chi tiết.

Tại sao BTC lại ko thể bị đánh sập ạ? Em ko hiểu cho lắm :( Mong bác giải thích :) Thank bác :)

BTC hiện tại chưa bị đánh sập vì cơ số người tham gia vào nó qá nhiều, muốn đánh sập thì chính phủ (của 1 hoặc 2,3 nước hợp lại) có những thiết bị mã hóa siêu mạnh, ít nhất phải hơn 100% tốc độ hiện tại, thì mới có thể làm ngừng btc, và btc phải là một mối nguy rửa tiền đối với chính phủ các nước đó. Hơn hết, btc ko bị quản lý bởi bất kì quốc gia nào và giá trị của btc là do người sử dụng nó quyết định.
nói nghe có vẻ mơ hồ nhưng nếu giá nó ổn định thì chắc chắn nó sẽ là loại tiền ảo tốt nhất dc tạo ra.

Vote 1 phiếu cho BTC. Vì BTC nói đơn giản nó giống 1 loại "đá quý ảo" hơn là tiền và chính những người sử dụng nó định giá cho nó. Nó sẽ ko còn giá trị khi ko còn ai công nhận nó nữa nhưng thực tế là sức ảnh hưởng của nó ngày càng lớn.

Đó chính là vấn đề của BTC , BTC ko đủ an toàn để lưu trữ tài sản vì biên động giá quá cao , khi mới ra mắt 1BTC có giá ~ 70$ gì đó , rồi tụt xuống 37$ trong thời kỳ bùng nổ trâu vàng , nhưng đến thời điểm hiện tại lại nhảy vọt lên 108$ . Tớ sẽ tích vàng thật hoặc một loại ngoại tệ nào đó có biến động thấp hơn để giảm rủi ro , do nhu cầu của tớ là lưu trữ chứ không phải đầu cơ .

BTC càng không đủ để làm đồng tiền thanh toán bởi giá trị của nó gần như = 0 đổi với một số thể chế tài chính nhất định . và kể cả nếu nó có giá trị nhất định thì giá của nó là bao nhiêu ? Buổi sáng bạn mua bát phở với giá 1 BTC giá ~ 2 triệu thì đến tối giá bát phở dó có thể còn 1 triệu 5 , vậy ai dám dùng để kinh doanh cơ chứ.

chưa bao giờ ta mong thời gian trôi nhanh như lúc này...còn 5 ngày đến 1/6 mà cứ như 5 tháng:binhsua122:
LR có thể trở lại, nhưng bác phải chờ lâu hơn nữa, vì nếu nó khởi tố thằng chủ thì cũng phải mất thời gian khá lâu mới xong hồ sơ , lúc đấy mới quyết định cá nhân hay cả công ty lr phạm tội :D

BTC hiện tại chưa bị đánh sập vì cơ số người tham gia vào nó qá nhiều, muốn đánh sập thì chính phủ (của 1 hoặc 2,3 nước hợp lại) có những thiết bị mã hóa siêu mạnh, ít nhất phải hơn 100% tốc độ hiện tại, thì mới có thể làm ngừng btc, và btc phải là một mối nguy rửa tiền đối với chính phủ các nước đó. Hơn hết, btc ko bị quản lý bởi bất kì quốc gia nào và giá trị của btc là do người sử dụng nó quyết định.
nói nghe có vẻ mơ hồ nhưng nếu giá nó ổn định thì chắc chắn nó sẽ là loại tiền ảo tốt nhất dc tạo ra.

đại gia bên bển là đây

nếu chỉnh phủ muốn đánh sập bitcoin ,chuyển đó không hề khó.
chỉ cần một tổ chức lớn can thiệp, sẽ ảnh hướng rất lớn đến giá trị,
bitcoin tương tự như thị trường chứng khoán. các tay to có thể can thiệp vào giá của cổ phiếu
tỉ lệ cung- cầu.

chúng ta hoàn toàn có thể đánh sập được bất cứ thì trường chứng khoán của quốc gia nào.. kể cả NASDAQ
tâm lí đám đông.

bất cứ thứ gì con người có thể tạo ra, thì con người sẽ tạo ra công cụ hủy hoại nó.

hi vọng giờ khá mong manh. Ai nói BBC đưa tin phỏng đoán??? Đơn giản là nó để nguồn, còn thông tin nó phải xác thực trước khi đưa tin. Nó có quyền hỏi các cơ quan điều tra về việc chứng thực thông tin. Nhân viên của nó tính đến năm 2013 gần 30k người. 1 cơ sở lớn tiếng nói của nó chưa bao giờ là sai cả. Mọi thông tin đều đc kiểm tra gắt gao trước khi đc đưa lên.

Hi vọng LR sống lại với mình giờ là 1% . Vì nếu LR có động thái gì nó sẽ phải dùng 1 cách nào đó để thông tin ra cho mọi người chứ ko phải im lặng thế này. Có khi chủ LR vô tù ko phải lí do liên quan đến LR mà là việc khác (như rửa tiền), nên LR mới bị điều tra chứ chưa có thông báo rõ ràng.

Còn các bạn mất tiền, MẤT THÌ MẤT rồi, các bạn nói ra làm gì. Toàn mấy nick trắng, nick cùi bắp , cả nick màu nhưng chẳng bao giờ thấy buôn bán gì, hoạt động gì nổi bật cho thấy kiếm đc nhiều tiền mà đùng 1 cái toàn mất mấy k, mấy chục k. Nghe mà hài vãi linh hồn.

Còn mấy bạn ko mất tiền, ko xài LR thì vô đây làm gì, cười nhạo à, vui vì nhìn người khác mất tiền à . Các bạn xấu tính vcl, và chính vì vậy các bạn chẳng bao giờ có nhiều tiền

Còn các bạn đang hóng tin tức lr thì tốt nhất ko có gì mới thì đừng comment nữa đợi thông tin đi, cũng đừng hùa theo thế này thế nọ. Diết rồi vô đọc chẳng có thông tin gì mới mất công đọc mấy chục page ở topic kia toàn comment dạng spam là nhiều.

CÁI GÌ MẤT LÀ MẤT, KO MẤT LÀ KO MẤT. NHƯNG NẾU CHÚNG TA CỨ QUAN TÂM ĐẾN NÓ THÌ CHẮC CHẮN THỨ CHÚNG TA MẤT LÀ THỜI GIAN VÀ THỜI GIAN TRONG MMO LÀ TIỀN BẠC.

Xin hết

bài báo này trên bbc cũng chỉ là xào đi xào lại , chứ ko phải là tin độc quyền , bí mật , hay do phóng viên BBC thực hiện .

BBC cũng chẳng phải chiụ trách nhiệm nếu bài báo sai -,-

hóng vậy , cái tiếc nuối khi mất đi LR , không phải là tiền nằm trong LR , mà là sự tiện lợi khi giao dịch -,-

mình xài ~ 40 acc LR ,tất cả đều được quản lý = API . nhưng nay LR mất đi rồi , chẳng thấy thằng nào có thể thay thế nó -.-

PM thì ko được multi acc .
WMZ thì ko có API .

đời cơ bản là buồn -.-

thật sự mà nói mình ko tin có người VN nào dám để cả trăm ngàn $ ảo trong tài khoản của LR . Kể cả EX lên đến khoảng 20k là phải tìm mối thanh lý rồi mới thu tiếp ko thì hạ giá mua giảm lượng tiền thu chứ ko ai để nhiều như vậy cả.

Nói chung là vấn đề số lượng tiền ko còn là quan trọng. quan trọng là LR sẽ sống lại đc ko. Nếu ko thì 1$ hay 100000000$ cũng như nhau cả thôi.

Giàu có ko = lời nói. Vì người thông minh sẽ biết nên tin lời nào và ko nên tin lời nào. Và nếu trường hợp xấu nhất LR ra đi thật sự thì các bạn hãy chấp nhận nó và xây dựng hoặc cố gắng hơn lại công việc và tiền bạc của mình.

Mình nghĩ chúng ta nên để cho topic này ngủ yên cho đến khi có thêm thông tin mới (có nguồn đáng tin)

Và nếu các bạn muốn biết chi tiết về việc các ngân hàng online khác thì nên tham khảo topic liên quan hoặc tạo topic khác để bàn bạc riêng về nó sẽ ko bị loãng topic

- - - Updated - - -

bài báo này trên bbc cũng chỉ là xào đi xào lại , chứ ko phải là tin độc quyền , bí mật , hay do phóng viên BBC thực hiện .

BBC cũng chẳng phải chiụ trách nhiệm nếu bài báo sai -,-

hóng vậy , cái tiếc nuối khi mất đi LR , không phải là tiền nằm trong LR , mà là sự tiện lợi khi giao dịch -,-

mình xài ~ 40 acc LR ,tất cả đều được quản lý = API . nhưng nay LR mất đi rồi , chẳng thấy thằng nào có thể thay thế nó -.-

PM thì ko được multi acc .
WMZ thì ko có API .

đời cơ bản là buồn -.-
ai nói BBC ko chịu trách nhiêm khi đưa tin sai???? cậu nghĩ BBC là báo lá cải à???
danh tiếng của nó so với New York Time thì cũng ngang nhau đấy, mọi thông tin của BBC đều phải đc chứng thực mới đc đưa lên.
Nó có quyền xác thực thông tin với cơ quan điều tra trước khi đăng. Việc nó để nguồn là để giữ đúng nguyên tắc chứ nó ko bao giờ copy y hệt mà sẽ thêm thông tin cần thiết và quan điểm riêng của nó lên. Cậu có thể tham khảo nhiều bài viết cảu nó.

Nó đã xác nhận những gì nó viết thì là 100% sự thật. Nó nói giám đốc LR bị bắt thì sự thật là vậy.

thôi mình ko nói thêm nữa, làm việc đã. Mong là có thông tin gì mới. Forum tập trung vào kiếm tiền và kiếm cách kiếm tiền mới chứ ko phải chém gió, nói nhảm , cuối cùng chẳng hiểu forum mmo4me gì mà toàn bài bên box chat chém gió việc gia đình, xã hôi, thế giới,.... Mất thời gian vô forum vô ích mà k học hỏi thêm đc gì :(

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,222
171,284
Latest member
AlmeriaPirjo976
Back
Top Bottom