SCAM Vụ Scam liên quan đến Misakio và TomRiu

Status
Not open for further replies.
Để mình kể thêm 1 câu chuyện nữa cho các bạn.

Cách đây vài ngày, có 1 mem sell WMZ thì có 1 thằng giả mạo animax1991 pm mem đó, mem đó biết là nick fake nên quăng link check IP ra thì ra được là IP này: 113.165.26.232, check ra thì ra được là kisibongtoi, mình vẫn luôn theo dõi hành động của thằng này.

Bản chất của nó là cờ hó scam rồi ko thay đổi hay hoàn lương được. Nick clone của nó rất nhiều, mấy cái nào về dịch vụ PP thì đều thể là cờ hó này. AE cẩn thận!

Để mình kể thêm 1 câu chuyện nữa cho các bạn.

Cách đây vài ngày, có 1 mem sell WMZ thì có 1 thằng giả mạo animax1991 pm mem đó, mem đó biết là nick fake nên quăng link check IP ra thì ra được là IP này: 113.165.26.232, check ra thì ra được là kisibongtoi, mình vẫn luôn theo dõi hành động của thằng này.

Bản chất của nó là cờ hó scam rồi ko thay đổi hay hoàn lương được. Nick clone của nó rất nhiều, mấy cái nào về dịch vụ PP thì đều thể là cờ hó này. AE cẩn thận!
Vậy kinh nghiệm là acc forum reg tầm tháng 7 8/2013 vẫn chưa tin tưởng được, nó vẫn tạo 1 đống acc forum để lâu lâu nó mang ra scam anh em. Cái này chắc luôn đó.

Và tôi cũng xin ý kiến thêm trong vụ của bạn Misakio.
Đó là trong giao dịch này bạn đó đã pm riêng bạn TomRiu, chứ không hề có topic giao mua "300$ paypal" cả. Nhưng không hiểu sao scammer vẫn biết được rằng bạn đó đã pm TomRiu mà vào pm lại bạn Misakio để scam. Rồi bạn TomRiu lại có topic nào là săn lùng Thái hoàng hay KendyBMT nào đó và đòi lại tiền, nhưng thực hư điều này không ai biết, liệu đó có phải là chiêu đánh bóng tên tuổi hay không.
Và ngay sau khi dính dáng đến vụ scam thì anh chàng lại để chữ ký rằng:

"Từ 7/9/2013: không bao giờ vào mmo4me nữa, không phải ghét bỏ gì mmo4me mà vì nơi này có quá nhiều cao thủ scam! một phen hồn kinh tâm rồi! các anh quá lợi hại! Xin mod ban nick , nghỉ mmo! ở đây: NGUY HIỂM QUÁ!"

Vẫn mánh cũ với kiểu than thở giống y chang KendyBMT. Hòng trốn tránh trách nhiệm.
Vậy nên các bạn nên chú ý mọi hành động của TomRiu. Người ta cũng có nói rồi, giết nhầm còn hơn bỏ xót.

Last edited:
Các mod cũng đừng bỏ qua user gagabux95 gì đó nhé. Trong vụ scam của Misakio có acc PM mà user này public theo như NamTuoc đã check. Chứng tỏ nó cũng là 1 trong những acc clone. Mong các mod có thẩm quyền banned hết tất cả user có dính dáng đến ip đó.

Bạn chủ thread nói nhỏ với anh xã <<Anh ơi có đứa em nhờ check dùm địa chỉ IP thằng lừa gạt tiền của nó, anh nhờ anh em cơ quan kiểm tra giúp coi tên họ, địa chỉ đăng ký với. >>

Bạn cứ nói thế thì anh xã giúp ngay mà.

Vừa nãy mình cũng trao đổi với anh trai, chuyện truy thằng scam này dễ thôi nhưng rất cần sự hợp tác của nhìu phía :D
Chuyện này sẽ trao đổi tiếp vào khi khác.

Nhờ các mem mạnh tay xử lý vụ này giúp, để 2 chị em tụi mình còn có những giao dịch lần sau, 1 đứa ở Mỹ xa xôi, 1 đứa ôm con nhỏ ở VN tìm mua pp để buôn bán nhỏ, chân ướt chân ráo lọ mọ tìm mua chưa dc bao nhiêu thì bị dính vụ này, bài học sương máu, đàn bà cả tin :(

vụ kiểu này có nhờ bên công an điều tra được k nhỉ.
Đc bạn. Hồi gần đây mình có tham gia 1 hội, quyên góp cho bé bị tim ở ĐN, số tiền quyên góp đc hơn 200tr (chỉ mới qua ck, chưa kể tiền mặt) nhưng mẹ đó lấy tiền của con đi mua sắm, sắm sửa, con bệnh mà trì hoàn mãi ko phẫu thuật, báo đài, công an đều vào cuộc. Đều lôi ra đc hết. Nhưng phải đồng lòng và chứng minh đc số tiền bị lừa đủ để thẩm tra

Theo mình là cứ giết nhầm còn hơn bỏ sót. cứ trùng IP với scam là quét luôn cho nó lành :)

Nhờ các mem mạnh tay xử lý vụ này giúp, để 2 chị em tụi mình còn có những giao dịch lần sau, 1 đứa ở Mỹ xa xôi, 1 đứa ôm con nhỏ ở VN tìm mua pp để buôn bán nhỏ, chân ướt chân ráo lọ mọ tìm mua chưa dc bao nhiêu thì bị dính vụ này, bài học sương máu, đàn bà cả tin :(
Ngủ đi má

Và tôi cũng xin ý kiến thêm trong vụ của bạn Misakio.
Đó là trong giao dịch này bạn đó đã pm riêng bạn TomRiu, chứ không hề có topic giao mua "300$ paypal" cả. Nhưng không hiểu sao scammer vẫn biết được rằng bạn đó đã pm TomRiu mà vào pm lại bạn Misakio để scam. Rồi bạn TomRiu lại có topic nào là săn lùng Thái hoàng hay KendyBMT nào đó và đòi lại tiền, nhưng thực hư điều này không ai biết, liệu đó có phải là chiêu đánh bóng tên tuổi hay không.
Và ngay sau khi dính dáng đến vụ scam thì anh chàng lại để chữ ký rằng:

"Từ 7/9/2013: không bao giờ vào mmo4me nữa, không phải ghét bỏ gì mmo4me mà vì nơi này có quá nhiều cao thủ scam! một phen hồn kinh tâm rồi! các anh quá lợi hại! Xin mod ban nick , nghỉ mmo! ở đây: NGUY HIỂM QUÁ!"

Vẫn mánh cũ với kiểu than thở giống y chang KendyBMT. Hòng trốn tránh trách nhiệm.
Vậy nên các bạn nên chú ý mọi hành động của TomRiu. Người ta cũng có nói rồi, giết nhầm còn hơn bỏ xót.

Him đã để chữ ký như vậy rồi MOD nào đi ngang giúp him 1 vé đi :)

Đọc cm của cry4love mới thấy thấm . Đúng là TomMiu khả năng lquan tới vụ này là khá cao .

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,032
173,105
Latest member
Hung34

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week