Vụ này xử lí sao? mong ae mmo giúp đỡ

tonyk8

Junior
Reactions
35
MR
0.003
không liên quan nhưng rất mong ae mmo giúp đỡ và mong Mod nương tay ạ.
Tình hình là chiều qua mình về quê, bị công an huyện Thanh Sơn tuýt còi và lập biên bản với nội dung vi phạm: " "Không làm thủ tục đăng ký sang tên xe theo quy định khi mua, được cho, được tặng, được phân bổ, được điều chuyển, được thừa kế tài sản là xe mô tô, xe gắn máy, các loại xe tương tự xe mô tô."

Nhưng luật này theo mình được biết thì đến 2017 mới áp dụng xử phạt
Và cuối cùng e đã bị ép kí vào biên bản.

Attachments

80.2 KB · Views: 110
Nếu đúng là nó sai thì điện luật sư :D còn nếu k thì gửi tới chuyển động 24h :D

Đứng mà cãi chứ sao. Ai bảo ký. Nó gọi người làm chứng thì nó gọi dân bu lại. Quay phim, vớ vẩn lên báo. Sai thì chịu đúng thì cứ tay đôi mà cãi. Nó đập thì kiện.

bác k vi phạm gì thì đưa giấy tờ cho nó xét làm gì thế ?
Lúc đó mình cũng nói luật với nó, rồi nó bảo "cứ xuất trình rồi sẽ biết lỗi". Mình cũng đang vội nên ko thèm đôi co, bỏ qua cả điều lệ chào hỏi (chưa chào mình). cứ nghĩ mình đầy đủ giấy tờ,ko sao, cho nó kiểm tra nhanh rồi còn đi. nhưng ai ngờ, sau 1 hồi săm soi thì phọt ra cái lỗi kia. sau 1 hồi tranh cãi về luật thì... "chúng tôi lập biên bản, sai đâu chúng tôi chịu, anh có thắc mắc thì lên công an huyện"

Lúc đó mình cũng nói luật với nó, rồi nó bảo "cứ xuất trình rồi sẽ biết lỗi". Mình cũng đang vội nên ko thèm đôi co, bỏ qua cả điều lệ chào hỏi (chưa chào mình). cứ nghĩ mình đầy đủ giấy tờ,ko sao, cho nó kiểm tra nhanh rồi còn đi. nhưng ai ngờ, sau 1 hồi săm soi thì phọt ra cái lỗi kia. sau 1 hồi tranh cãi về luật thì... "chúng tôi lập biên bản, sai đâu chúng tôi chịu, anh có thắc mắc thì lên công an huyện"
trước tiên ông công an này có 2 lỗi. 1 là không được phép cho dừng xe không có dấu hiệu vi phạm (chạy nhanh đã bị bắn tốc độ, không đội mũ bảo hiểm, không gương v.v....) . 2 là cái luật kia nó chưa áp dụng cho năm 2015 nên phạt sai. Cần thiết thì lên công an huyện xúc nó ngay khỏi bàn cãi. Ủa mà sao nó phạt tội không sang tên đổi chủ vậy :))

Announcements

Forum statistics

Threads
419,510
171,549
Latest member
hoanguyen2025

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back