VPS free 1 năm ae nhanh tay lấy nào

Status
Not open for further replies.
bác phải add ip cho nó chứ
Sau khi tạo xong 1vps thì vào Access & Security -> Floating IPs -> Allocate IP to Project
Vào được VPS chưa bạn. Dùng VNC không làm sao dùng được. zz đang pm sp xem sao.

Vào được VPS chưa bạn. Dùng VNC không làm sao dùng được. zz đang pm sp xem sao.
ặc add ip thử mà vẫn ko ping đc, vnc thì ko biết mật khẩu, vãi nhĩ

mình add ip cho nó rồi
Sau khi tạo xong 1vps thì vào Access & Security -> Floating IPs -> Allocate IP to Project

có ip mới mà cũng chả đc,
mà dùng remote bằng console của nó thì chả biết mật khẩu vps
mật kkhẩu ssh key bạn nhé, add cổng tcm nữa

bạn nào làm dc rồi, temw làm giúp mình với, reg xong acc rồi, mà mình k otai2 nào tạo dc vps, thử hết các kểu mà ko dc :mad:

Xem clip hướng dẫn của chúng nó cũng bó tay. Gà quá :(
đúng là lần đấu ài vps thì gặp khó khăn vì có vài bước cần phải làm mới có thể sài được vps và sau đó là cài web host control mới sài làm host được
mình đã cố cài win nhưng chưa được, nhưng nhìn chung vps này sài linux làm host chạy website thì khỏi nói
cơ hội cho anh em khởi nghiệp, làm thêm cái domain 2$ godaddy nữa thì thoải mái mà vọc

đúng là lần đấu ài vps thì gặp khó khăn vì có vài bước cần phải làm mới có thể sài được vps và sau đó là cài web host control mới sài làm host được
mình đã cố cài win nhưng chưa được, nhưng nhìn chung vps này sài linux làm host chạy website thì khỏi nói
cơ hội cho anh em khởi nghiệp, làm thêm cái domain 2$ godaddy nữa thì thoải mái mà vọc
tạo key ssh, pass chỗ nào cậu :(

add cổng ssh mà nó cũng ko connect đc, phải xài qua vnc à?

Các bác từng xài rồi còn lúng túng, huống chi gà e chưa dùng VPS linux bao giờ. Bó tay toàn tập với cái hướng dẫn trên web nó

7day rành rành thế kìa mà bạn, phí trên bên tay trái hình của bạn đó, như ntn mới 1 năm nè

đký lại đc ko bạn

Cái này là openstack, một dạng cloud computing. Hệ thống của nó cực khủng, hỗ trợ phát triển và sáng tạo rất nhiều thứ, chạy web hosting chỉ là cách sử dụng đơn giản nhất. Nền tảng này chắc VN 20 năm nữa mới triển khai nổi :3

like mạnh
mình đã chọn images cần dùng r chọn launch
giờ chạy vps thì vao đâu hả bạn

Tạo xong, add float ip xong mà vẫn không cách nào login được...:(

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,719
172,786