VPS bị truy cập lén

newdayluck

Senior
Reactions
359
MR
0.000
Thông báo thế này các bác à: two computers couldn't connect in the amount of time allotted

có phải là mình đang bị thằng nào đó đang vào lén vps mình k?:mad:

Không biết phải nói với bác ntn chứ theo em biết bác log vào thì thằng đang log bị dis ra :v còn thông báo này chưa gặp bao h :3

Không biết phải nói với bác ntn chứ theo em biết bác log vào thì thằng đang log bị dis ra :v còn thông báo này chưa gặp bao h :3
chữ ký vẫn còn lr :mad:

cậu đang vào thì bị dis ra hay là đang dùng hiện thông báo này... hay là login vào hiện thông báo này??? Nhưng trước tiên cứ đổi pass vps đi nhé

click connect trong RDP là nó chạy lâu lắm mới vào, và bị nhãy ra luôn.
cái này có phải bị ai đó đang vào vps của tớ fai k cau?

click connect trong RDP là nó chạy lâu lắm mới vào, và bị nhãy ra luôn.
cái này có phải bị ai đó đang vào vps của tớ fai k cau?
UK, có khi bị truy cập lén, mà cũng có thể mạng lag, đồng thời gửi 2 connect đến VPS thế là ko truy cập đc

lỗi này theo kinh nghiệm mình dùng, thì bị mấy lần do dùng demo của bọn nó sell thôi :p , tức là nhiều thằng vào đó, mạng bạn ổn định thì xác đinh là bị vô lén rồi

lỗi này theo kinh nghiệm mình dùng, thì bị mấy lần do dùng demo của bọn nó sell thôi :p , tức là nhiều thằng vào đó, mạng bạn ổn định thì xác đinh là bị vô lén rồi
tớ bỏ thema lên đó post, mà thế này thì nó copy luôn rồi còn gì?

mà mua VPS của thằng nào thế, nếu mà bọn nó thuộc loại chuyên nghiệp thì không cướp đâu, tại vì ptu chằng là gì so với chúng nó đâu. còn mua mấy cha tập sell VPS thì tốt nhất cứ cắm mày nhà nhé, không là loojj hàng. bật máy 24/24 tháng tốn thêm 50k điện thôi

thử tải teamviewer về rồi test chạy ko cần rdp đi
nếu được thì tắt luôn rdp

RDP là Remote Desktop Protocol là giao thức để điểu khiển VPS os Window :v
Hiểu nôm na là vậy :v

Thông báo thế này các bác à: two computers couldn't connect in the amount of time allotted

có phải là mình đang bị thằng nào đó đang vào lén vps mình k?:mad:
Vì Khách hàng của mình đã gặp tình trạng này rồi !

- Mấy ngày qua ! có một số khách hàng khi mua vps rồi ko change ngay pass, hoặc để mất pass.
- Lợi dụng cơ hội đó một số người KHÔNG ĐƯỢC TỬ TẾ :p đã vào vps và phân quyền user name để sử dụng vps vào mục đích xấu như: DDOS, Hack, Crack, Spam, Torrent, Scan SSH.
- Vì vậy mình khuyến cáo các bạn change ngay pass khi nhận vps.
- Ngay khi bạn đọc được những lời này các bạn bỏ ra một chút ít thời gian để kiểm tra vps của mình.
Hướng dẫn: Start – Control Panel – Phần User Accounts click Add of remove user accounts – ở đây mặc định là quyền: ( 1 Admin, 2 Guest ) Nếu ở đây thấy có phân quyền usre thứ 3 nếu không phải mình tạo ra thì xóa đi nhé nhé ! xóa đi và nhớ change pass ngay nhé !

MONG SAO GIÚP ÍCH ĐƯỢC PHẦN NÀO CHO TẤT CẢ CÁC BẠN SỬ DỤNG VPS !

XIN CẢM ƠN CÁC BAN ĐÃ BỎ CHÚT ÍT THỜI GIAN ĐỂ ĐỌC

Announcements

Forum statistics

Threads
418,695
170,794
Latest member
Zayan

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week