VPS 1$ . Xin hướng dẫn cách dùng :(

holdyou

Junior
Pre-verified
Reactions
177
MR
0.000
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Xin chào ,

Mình mới mua vps ở trang này : chicagovps.net giá 1$/tháng .

Sau khi mua mình chọn hệ điều hành linux.

Thật trước giờ mình vps window là chính nên không biết xài loại này.

Anh em nào giúp mình cách sử dụng với.

Cám ơn nhiều !

Last edited by a moderator:
Xin chào ,

Cám ơn nhiều !
128 mb ram OMG

loại này chỉ để chạy web server cho site nhỏ, dùng Nginx thôi. Thực ra thì cố thì chắc vẫn chạy được Xwindows, cài được firefox và bật được 1 tab đấy :v.

Thực chất VPS loại này vẫn chạy được một số thứ đơn giản, hoặc có thể site quy mô nhỏ. Mình muốn hỏi cách hướng dẫn sử dụng cơ. :(

Không bác ạ.
@ bác ở trên, thế thì bác phải tự tìm hiểu và tùy chỉnh theo nhu cầu thôi. cài đặt để làm webserver thì cũng không phức tạp lắm đâu.
Mình chỉ cần vào được vps để sử dụng 1 website thôi b :(

Xin chào ,

Cám ơn nhiều !
Với VPS 128 MB RAM mình có thể cài đặt 3 blog Wordpress mà vẫn chạy với tốc độ tên lửa nha bạn.

bạn xem 1 trong 3 blog nè

http://ramnode2.hostingaz.info

blog 1100 bài viết nhé.

Với VPS 128 MB RAM mình có thể cài đặt 3 blog Wordpress mà vẫn chạy với tốc độ tên lửa nha bạn.

bạn xem 1 trong 3 blog nè

http://ramnode2.hostingaz.info

blog 1100 bài viết nhé.
Tốc độ là một chuyện, tải là một chuyện khác mà. Bởi khi có 1 connection thì nó lại phải tạo 1 thread để handle connection đấy. Với cả Ramnode là hàng khủng top thế giới nên nó cũng ngon. Bác mua con đấy bao nhiêu đấy?

Tốc độ là một chuyện, tải là một chuyện khác mà. Bởi khi có 1 connection thì nó lại phải tạo 1 thread để handle connection đấy. Với cả Ramnode là hàng khủng top thế giới nên nó cũng ngon. Bác mua con đấy bao nhiêu đấy?
Mình mua 12$/ năm . Mà chưa biết cách sử dụng. Ai chỉ giúp mình cái. Thanks

Xin hướng dẫn sử dụng . Ko ae nào chỉ mình ah T_T

Linlux chỉ phù hợp cho chạy websever. Tuy nhiên nếu muốn vẫn cố để nó chạy như một máy windows đc. Tuy nhiên có rất nhiều hạn chế. Nếu cậu chọn Linlux để chạy web thì là đúng rồi, còn dùng làm như một máy windows thì hơi sai lầm.

Với cái thông số chết dí mà cậu mua ở trên thì chạy web cũng còn yếu. Chỉ có thể cài các apps cần thiết thôi chứ muốn cài cPanel hay ...vv thì không đc rồi.

Thực chất VPS loại này vẫn chạy được một số thứ đơn giản, hoặc có thể site quy mô nhỏ. Mình muốn hỏi cách hướng dẫn sử dụng cơ. :(
Cái này Google nhanh hơn hỏi ở đây. Bạn muốn chạy web thì có thể Google cách cài các Apps cần thiết. Ví dụ như: PHP, phpMyadmin, mysql...vv Bạn muốn chạy cái gì thì bạn phải tự biết chứ ai nói ra hết cách làm đc.

Linlux chỉ phù hợp cho chạy websever. Tuy nhiên nếu muốn vẫn cố để nó chạy như một máy windows đc. Tuy nhiên có rất nhiều hạn chế. Nếu cậu chọn Linlux để chạy web thì là đúng rồi, còn dùng làm như một máy windows thì hơi sai lầm.

Với cái thông số chết dí mà cậu mua ở trên thì chạy web cũng còn yếu. Chỉ có thể cài các apps cần thiết thôi chứ muốn cài cPanel hay ...vv thì không đc rồi.
Ý mình là làm sao để mở được nó lên. Chứ ko phải để làm sever site nào cả @@

Ý mình là làm sao để mở được nó lên. Chứ ko phải để làm sever site nào cả @@
Logins bằng Bitvise SSH Client cậu ơi.

Ban nen xem lai nhe .. nhin link aff dung noi la ko phai nhe
tiện chèn thêm, có chết ai đâu. @@ Mình hỏi thật mà. Cái này hệ điều hành linux, ko biết mở lên sao

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,754
172,817
Latest member
nhacaiu88mx

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week