Ask Vốn bao nhiêu là có thể tham gia forex ạ

ý bạn là sàn www.exness.com đúng ko , có khác gì so với các tài khoản khác không bạn , cái này đanh trên wed hay phần mềm nào ạ , mình đang chơi FXPRO MT4

exness hoặc alpari đều có tài khoản cent, 2 sàn đó khá uy tín, tùy bạn chọn. Khác với tài khoản thường ở chỗ nạp $1 tài khoản cent tương đương $100 tài khoản thường, cho nên nạp $10 tương đương $1000, thắng vẫn rút được nhưng phải chia cho 100 ra số tiền lãi.

Hầu hết mọi ng` dùng mt4, bạn đánh forex theo chiến thuật hay phương pháp nào vậy ?

Không hiểu + tâm lý không cứng đâm đầu vào chỉ có chết thôi bác
bác nói chí phải đấy, nạp 1 đống tiền vào mà ko có kiến thức nào về phò rách, chả khác nào vứt tiền qua cửa sổ, thà mua 1 tệp vietlot lại có cơ may trúng mấy chục tỷ =))

Thắng nhiều hay ít thôi bác.
Bác bỏ nghìn $ ngày ăn trăm $ sao thấy được những người ăn vài xu lẻ chứ.
Khác bạn ơi. Vì tài khoản 1000$ sẽ đánh được tầm 10 lệnh 0.01, còn tài khoản 200$ đánh 2 lệnh 0.01 là hết số lot an toàn. Tiếp tục vào lệnh dễ nổ tài khoản.

exness hoặc alpari đều có tài khoản cent, 2 sàn đó khá uy tín, tùy bạn chọn. Khác với tài khoản thường ở chỗ nạp $1 tài khoản cent tương đương $100 tài khoản thường, cho nên nạp $10 tương đương $1000, thắng vẫn rút được nhưng phải chia cho 100 ra số tiền lãi.

Hầu hết mọi ng` dùng mt4, bạn đánh forex theo chiến thuật hay phương pháp nào vậy ?
mình đánh theo chiến thuật riêng của mình thôi , thế tài khoản mini thì sao bạn

em là thành phần mới tìm hiểu về forex:):):):):) , hiện tại toan chơi tài khoản demo;);););););) , cũng muốn chơi thật cho biết cảm giác mất $ trong forex nó đau như thế nào :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes: , mọi người có thể cho em biết vốn bao nhiêu là đủ cho người mới tập tành được không ạ , :confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused:
em vẫn chưa hiểu rõ lắm về vốn to hay vốn nhỏ
vốn to thì ăn nhiều hơn hay chỉ cốt yếu là duy trì tài khoản khỏi bị cháy khi đánh theo khoản thời gian 1h-4h-day
anh chị em pro có thể cho em lời khuyên được không ạ
Chơi demo thử 3 tháng xem còn ko bị lỗ không thì mới xem xét chơi thật nhé bạn. Mình thì recommend bạn trade theo chart 4h-1d-1w nhé :)

em là thành phần mới tìm hiểu về forex:):):):):) , hiện tại toan chơi tài khoản demo;);););););) , cũng muốn chơi thật cho biết cảm giác mất $ trong forex nó đau như thế nào :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes: , mọi người có thể cho em biết vốn bao nhiêu là đủ cho người mới tập tành được không ạ , :confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused:
vốn to thì ăn nhiều hơn hay chỉ cốt yếu là duy trì tài khoản khỏi bị cháy khi đánh theo khoản thời gian 1h-4h-day

Mới chơi thì vốn tầm 10k$ nhé, ít hơn đừng chơi phí time. Vốn to thì chết nhiều hơn vốn nhỏ, còn về độ cháy nhanh thì ngang nhau

Mới chơi thì vốn tầm 10k$ nhé, ít hơn đừng chơi phí time. Vốn to thì chết nhiều hơn vốn nhỏ, còn về độ cháy nhanh thì ngang nhau
đói gần chết lấy mô ra 10k bác , ai đại gia như bác đâu , đang đói đây , bác dạy em ít chiu với :(

Chơi demo thử 3 tháng xem còn ko bị lỗ không thì mới xem xét chơi thật nhé bạn. Mình thì recommend bạn trade theo chart 4h-1d-1w nhé :)
ghê vâyj đánh thế có vẻ hơi run :) , sao mình đặt chốt lời mà nó chả chịu ngừng khi đạt mức vậy bạn , hay mình chưa biết dùng MT4 , mình toàn thao tác tay thôi

Nhiều broker có micro-account: dưới 500$, premium: 500 trở lên, vip 10k$ trở lên. Cái nào cũng chơi được nhưng vốn mạnh thì điều kiện giao dịch tốt hơn.

20$ thôi, chơi tầm 0.01/lệnh, SL khoảng 3-5$, TP khoảng 5-10$.

Mình thấy chơi demo cũng chả ăn thua gì, nó khác biệt rất rõ khi với chơi thật. Nếu bác đã có kiến thức về đặt lệnh, SL,TP rồi thì vô chơi thật luôn cũng được. Và hẳn nhiên bạn đã có đọc qua một vài bài viết về khi nào nên vào lệnh.

ghê vâyj đánh thế có vẻ hơi run :) , sao mình đặt chốt lời mà nó chả chịu ngừng khi đạt mức vậy bạn , hay mình chưa biết dùng MT4 , mình toàn thao tác tay thôi
Đặt take profit mà chưa đóng lệnh thì 1 là giá chưa đến điểm take profit. 2 là giá thì đến rồi nhưng vì spreads của broker cao hơn 1 xíu nên không khớp :)

20$ thôi, chơi tầm 0.01/lệnh, SL khoảng 3-5$, TP khoảng 5-10$.
chơi wed nào mà cho nạp 20$ thế ban :) , mem mới mong được giúp đỡ ạ

Đặt take profit mà chưa đóng lệnh thì 1 là giá chưa đến điểm take profit. 2 là giá thì đến rồi nhưng vì spreads của broker cao hơn 1 xíu nên không khớp :)
thật sự ko hiểu lun , hay do mình xài MT4 chưa đúng ,nó xuống qua cái điểm đó cả 20 pip mà chả thấy gì :(

ô ô ô , sao dung cốc cốc mà vào đc mmo4me thế bạn ?? , tui vào chả đc
vào là nó hiện thế này

Trang web này không thể cung cấp kết nối an toàn
mmo4me.com sử dụng giao thức không được hỗ trợ.

ERR_SSL_VERSION_OR_CIPHER_MISMATCH

thật sự ko hiểu lun , hay do mình xài MT4 chưa đúng ,nó xuống qua cái điểm đó cả 20 pip mà chả thấy gì :(
Nghĩa là thời điểm đó spreads của sàn là hơn 20 pips đó bạn :)

ô ô ô , sao dung cốc cốc mà vào đc mmo4me thế bạn ?? , tui vào chả đc
vào là nó hiện thế này

Trang web này không thể cung cấp kết nối an toàn
mmo4me.com sử dụng giao thức không được hỗ trợ.

ERR_SSL_VERSION_OR_CIPHER_MISMATCH

Coi lại thời gian trên máy tính :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,447
169,786
Latest member
Dinhcongtu

Most viewed of week

Most viewed of week