Help VietSpider Build 18: Leech bài từ bất cứ trang web nào,hỗ trợ post bài cho Wordpress,Joomla, vbullet

winwin82

Junior
Reactions
75
MR
0.000
VietSpider là phần mềm khai thác, tổng hợp dữ liệu từ Internet với các chức năng khai thác và tách lọc dữ liệu từ Internet (Tin tức+Bài viết, Blog, Thảo luận tại diễn đàn, Hàng hóa, Hồ sơ cá nhân,...do tác giả Nhữ Đình Thuận phát triển Các bạn nhầm là của mình, nói lại cho rõ

Blog.VietSpider.org:
Như vậy VietSpider đã hỗ trợ đồng bộ dữ liệu tới hầu hết các CMS thông dụng bao gồm VBulletin, Drupal, Joomla, NukeViet, Liferay, WordPress.

Bản build 18 tiếp tục được cải thiện hiệu năng và giao diện hứa hẹn sẽ là một phiên bản hấp dẫn.

VietSpider - Vietnamese News Extractor

The new version of Vietspider allow to crawl and extract the articles, news, blog from the complex sites,... in Vietnamese. It also supports the various RDBM database such Oracle, MySQL, Postgres,... By the plugins, VietSpider can post the contents to Joomla, Drupal, WordPress, NukeViet, VBulletin,...

Hiện tại build 18 vẫn chưa hỗ trợ phiên bản tiếng Việt và chưa được tích hợp plugin.
Các bạn có thể download build 17 ( Hỗ trợ đồng bộ dữ liệu lên Joomla ) tại đây

Để có thêm thông tin về VietSpider , các bạn có thể truy cập vào http://blog.vietspider.org/2006/02/vietspider.html

Lưu ý: Chức năng đồng bộ dữ liệu chỉ thực hiện được trên web của bạn nắm quyền admin,( Nếu bạn đang chơi site riêng thì đây là công cụ leech/post cực mạnh) Nhưng dù sao thì với khả năng bóc tách dữ liệu , có thể lấy bài viết từ bất cứ trang web nào thì rất đáng cho dân PTU quan tâm

# Cái này không liên quan đến bài viết Autoleech của mình đâu nhé

Last edited by a moderator:
làm cái hướng dẫn bạn ơi :(

Toàn là tiếng Viêt, rất dễ hiểu, cần gì hướng dẫn nữa chứ. Thời gian đó để bạn ý hoàn thiện thêm hay hơn
Mình nghĩ chủ Thread nên làm plugin dạng mở để mọi người có thể viết thêm (Có thể post lên WP, Forum,...) và phần thêm luồng nữa, chứ như vậy nhiều trang không leech được bài nữa rồi mà không làm gì được

Nhầm to rồi các bạn ơi, VietSpider do tác giả Nhữ Đình Thuận phát triển, mình thấy hay nên giới thiệu với anh em thôi. Mình là tay ngang, không biết code đâu ( Xấu hổ quá )

Không biết sử dụng :((

Xem và tải hướng dẫn sử dụng tại http://www.vietspider.org/user_guide_vi.html

Nói chung đây là một chương trình cực mạnh để leech dữ liệu từ bất kỳ trang web nào, nhưng bạn cần đầu tư tìm hiểu để có thể sử dụng thành thạo và tự cấu hình luồng cho riêng bạn.

minhngockl

Newbie
Reactions
2
MR
0.000
đã nghiên cứu nói chung là không áp dụng đc ptu do chỉ có trức năng đồng bộ hóa joomla ko thể lưu bài viết ra txt hay bất cứ cái gì ưu điểm của nó là nó lây đc bất cứ web nào nhưng nói chung là ko nhai đc mất công nửa ngày nghiên cứu :((

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,920
176,398
Latest member
thaidaica1301

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week