Về việc fake nick Yahoo đi scam..

Thân chào tấc cả thành viên "chân chính" của cộng đồng MMO,

Tình hình là dạo vừa qua có rất nhiều thành viên bị scammer fake nick yahoo của những exchange, những mod, thành viên uy tính để đi scam, mà tình hình là việc đó cứ xảy ra hoài nhưng chưa có biện pháp ngăn chặn cụ thể nào khả dĩ hiệu quả.

Nay mình vừa thử được 1 cách mà nếu làm được thì những nick scammer fake giả sẽ khó lòng làm ăn được nữa, đó là cách tấc cả chúng ta tự mình thực hiện ngay chính trên nick yahoo cũa mình.

Mở Yahoo messender lên, chọn Messender, chọn tiếp mục Tùy chỉnh. (Có thể bấm tổ hợp phím Ctrl + Shift + P để mở)
Tiếp đến chọn mục Danh sách bỏ qua (nằm bên dưới của Nhật ký trò truyện).
Kế đó ta chỉ việc add những nick scammer đã và đang dùng mà bị mọi người tố cá vào. Xong hết chon Áp dụng, OK

Và để thực hiện được hiệu quả hơn thì rất mong BQT 4room chúng ta cho xin 1 danh sách nick fake và inbox cho tấc cả các thành viên cùng biết và thực hiện.
Và khi nó nạn scam sẽ giảm mà những ai không làm lại bị nick fake (cũ) scam thì thật là đáng tiếc.

Vài ý kiếm rất mong BQT và toàn thể thành viên 4room cùng cho ý kiến.

Xin hết

Last edited by a moderator:
Reactions
4,343
MR
0.015
Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
Làm cách này là tránh tình trạng thằng scammer nó Buzz Yahoo mình trước để dụ hàng ấy

Upvote 0

chimcanhcut

Senior
Reactions
1,638
MR
0.371
cho vào ignore hết là hok thấy mặt tụi scam liền

Upvote 0
cứ làm 1 danh sách nick fake. phát cho mỗi ng 1 cái, sau đó add hết vào backlist
Thế nên tớ mới nói nhờ BQT cập nhật gùi Inbox cho member giúp đó bác :D
Cái này chắc mỗi ngày đều phải update list scammer :D
Nếu chịu khó thì bọ scam hết đất sống em àh :binhsua79:
cho vào ignore hết là hok thấy mặt tụi scam liền
Nó chính là Danh sách bỏ qua của YM tiếng Việt đó bro :D

Upvote 0

cobannho

Banned
Reactions
5
MR
0.000
Mình nghĩ đây ko phải là cách tốt nhất.

Mình có giao dịch nhiều. Theo mình nghĩ các bạn hãy xem phần chi tiết liên lạc xem có giống yahoo của người thật ko. hoặc verify call thế là nhanh gọn nhất

Upvote 0

ma.rin

Junior
Reactions
100
MR
0.087
tớ có ý kiến thêm là nên check ip của yh fake đó để có thể cho vào black list của riêng mỗi người
việc check ip tớ đã có hướng dẫn tại http://mmo4me.com/showthread.php?94525-Check-IP-YH-neu-cac-ban-nghi-van-scam

- - - Updated - - -

tớ có ý kiến thêm là nên check ip của yh fake đó để có thể cho vào black list của riêng mỗi người
việc check ip tớ đã có hướng dẫn tại http://mmo4me.com/showthread.php?94525-Check-IP-YH-neu-cac-ban-nghi-van-scam

Upvote 0
Reactions
26
MR
0.001
Buồn cười thật!Sao kô làm 1 list ym exchange thật add vào không cần biết exchange có accept hay không thì ym vẫn ở tình trạng "Đang trả lời" trong ym mình.Cần ex thì click vào ex thôi.add list ym fake mỗi ngày phải up có phải mệt ko.yahoo thật chỉ có 1 yahoo fake thì 1000 kiểu cũng có.Thay vì đối phó ym fake sao ko xài yh thật...

Upvote 0
Thế nên tớ mới nói nhờ BQT cập nhật gùi Inbox cho member giúp đó bác :D

Nếu chịu khó thì bọ scam hết đất sống em àh :binhsua79:

Nó chính là Danh sách bỏ qua của YM tiếng Việt đó bro :D

hay là làm cái tool add nick fake của scammer nhỉ.
Có lẽ nên làm cái tool check nick scammer. Mỗi lần giao dịch, thì đem nick lên diễn đàn check.
Anh e mỗi ng đang ký 1 nick, sau đó ban quản trị sẽ làm 1 danh sách nick thành viên và làm 1 cái tool. Khi nào giao dịch, đem nick vào đó check, nếu nick ko có trong danh sách thì đó là scammer hoặc newbie chưa xác minh thanh viên.

Upvote 0

vudinh

Newbie
Reactions
70
MR
0.000
ủa tớ pm yahoo r2steam.exchange mà nó nhảy sang r2steam.exchanges, vụ này hơi bị bí à nha, igrone thì bình thường quá, chứ k igrone nick đó thì pm nó vẫn thêm s vào sau r2steam.exchange bình thường,

Upvote 0
Reactions
91
MR
0.000
Buồn cười thật!Sao kô làm 1 list ym exchange thật add vào không cần biết exchange có accept hay không thì ym vẫn ở tình trạng "Đang trả lời" trong ym mình.Cần ex thì click vào ex thôi.add list ym fake mỗi ngày phải up có phải mệt ko.yahoo thật chỉ có 1 yahoo fake thì 1000 kiểu cũng có.Thay vì đối phó ym fake sao ko xài yh thật...
ý này hay hơn nè, nó mà đã fake thì add bao nhiêu cũng chẳng hết đc.

Upvote 0
làm soft này để bảo vệ newbie thôi, chứ ngày nào scamer cũng k fake nick, thử hỏi biết rồi nói mãi thế mà newbie vẫn bị lừa kìa..

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,734
177,294
Latest member
betffnmbaby

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week