Spotlight Về vấn đề Content id

soundmaxvn1

Junior
Reactions
11
MR
0.001
Hiện tại kênh em là kênh re-up nhạc , nhưng em vừa mới mua được vài ca khúc độc quyền , cho em hỏi nếu em đăng kí content id có được không , và đăng kí như thế nào ? Vì em không muốn bỏ tiền ra mua nhưng lại bị re-up khá là đau và phải mất công ngồi report :'(

lên google gõ cách đăng kí content id hoặc vào net nhờ net đăng kí hộ
cho mình hỏi nếu mà nhạc mình , đăng khoảng 2 3 kênh , thì mình có mở được bản quyền kênh đó không nhỉ ? kiểu cấp quyền ấy bạn

"Ca khúc ĐỘC quyền" mình nghĩ là bạn mua nó tức là bên giữ bản quyền bài hát nó cho phép bạn sử dụng bài hát đó để kiếm tiền chứ không có nghĩa là nó bán cả bản quyền bài hát đó cho bạn. cho nên bạn không đăng ký Content ID được. Mình cũng từng mua những bài nhạc như thế rồi.

"Ca khúc ĐỘC quyền" mình nghĩ là bạn mua nó tức là bên giữ bản quyền bài hát nó cho phép bạn sử dụng bài hát đó để kiếm tiền chứ không có nghĩa là nó bán cả bản quyền bài hát đó cho bạn. cho nên bạn không đăng ký Content ID được. Mình cũng từng mua những bài nhạc như thế rồi.
Đúng là như vậy , nhưng mà cái này bên mình được độc quyền và cả được đăng kí content id , mình đã hỏi rất kĩ về vấn đề này bên đó cho phép bạn ơi, nhưng bây giờ mình muốn hỏi là nếu mình đăng kí content ở kênh mình , xong có 1 kênh re-up lại, thì mình muốn cấp phép cho bên đó re-up thì có được không ?

Đúng là như vậy , nhưng mà cái này bên mình được độc quyền và cả được đăng kí content id , mình đã hỏi rất kĩ về vấn đề này bên đó cho phép bạn ơi, nhưng bây giờ mình muốn hỏi là nếu mình đăng kí content ở kênh mình , xong có 1 kênh re-up lại, thì mình muốn cấp phép cho bên đó re-up thì có được không ?
người ta có thể reup nhưng doanh thu thuộc về bạn rồi

bác cũng đi reup mà... người ta cũng đau lắm..và mất công lắm

thôi đk làm gì kệ đi reup và bị reup

content ID chỉ đăng ký dc với cty or tổ chức thôi, cá nhân nó ko có cấp duyệt đâu mà đăng ký. Vào net mà sử dụng content ID của họ

Bạn vào network là họ hỗ trợ content id cho video.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,617
172,676
Latest member
appsnaptube

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom