Waiting for Answer [vcc24h.com] resell thẻ đã bán cho khách

mình thấy b mua thẻ add FB đúng không? mình vừa vào site của họ thấy chỉ ghi là thẻ add FB, chứ đâu có ghi là thẻ có $1 mà bạn đòi dùng 1$ vậy, bạn add được FB là xong, thẻ này dùng để chơi tut đá thẻ, test hoặc kích ngưỡng thôi. Còn mình cũng đã dùng qua rất nhiều app tạo thẻ, chi phí tạo 1 thẻ chưa tính số tiền nạp vào thì ít nhất là 2$, có app còn cần 6-10$ tiền phí mới tạo được 1 thẻ. Mình thấy trên site sở dĩ họ bán với giá như vậy (theo mình là rẻ hơn so với tự tạo trên app) thì chắc chắn không thể tránh khỏi chuyện 1 thẻ dùng nhiều dịch vụ, miễn sao dịch vụ mình cần thì vẫn dùng được là ok. Thuận mua vừa bán thôi.

Thưa anh, 1 là nhìn bin, 2 là nhìn số dư
Còn việc site nó trả thẻ như thế nào thì đó là việc của site, chủ site cũng biết việc này nên bác khỏi nói việc mua hàng nào xài cho việc đó.
=> bonus cho bằng chứng site từng nhả JCB

Còn ở đây tôi không nói chuyện bán rẻ hay mắc

Mình cũng là dân bán thẻ, khi bán thẻ cho dịch vụ nào site thường đảm bảo dùng được cho dịch vụ đó, và có quy định khách hàng chỉ được dùng dịch vụ đó, số dư có thể mất 1$-2$... hoặc dịch vụ chỉ mượn tạm rồi trả lại. Những thẻ này thường có hạn sử dụng vài ngày, sau khi quá hạn chủ site có quyền check số dư đem ra bán cho dv khác. Chỉ có khúc mắc ở chỗ chủ site có ghi chú là thẻ có số dư 5$ đã qua sử dụng vài dịch vụ abc, xyz nát rõ ràng hay ko thôi.
Bác là dân bán thẻ thì em cũng là dân mua thẻ, đồng ý không?
Em mua vì biết nó đáp ứng đc công việc của em, nên giữa việc nhảy từ 40k lên 170k em đâu có quan tâm? Đúng bin xài đc với cổng là em mua thôi? Nhưng vấn đề là em phải mua cùng 1 con hàng với 2 lần tiền? Dĩ nhiên là em không thể xài lại 1 con 2 lần với cùng 1 cổng, (mấy bác bán thẻ chắc chắn cũng biết cái này, sao không ông nào nói chỗ này lên vậy =)) )
Nên mới đi hỏi chủ site để tính đường đổi hay hoàn hay ntn đấy, thì ông chủ site cho rằng bán thế là đúng rule => ok em check rule, nhưng ko thấy chỗ nào nói cả => pm ông chủ site lại thì ổng vẫn cho là ổng bán đúng rồi => ok thế thì đưa lên đây
Mục đích cho lên đây
1. Cho mọi người thấy góc khuất của site (ngoài rule nhưng ỉm ko nói, ví dụ thẻ 5$ đã âm thầm cập nhật ghi chú)
2. Đòi lại quyền lợi chính đáng của mình. Tại sao tôi phải mua 2 lần cho cùng 1 cái thẻ? Mà đã không xài đc thì chớ, lại còn mua giá x4, pm thỏa thuận thì bị nói theo kiểu do mày ko hiểu =>>

Xin chào.
Khi nhận đc complaint qua telegram, mình đã có giải thích đầy đủ cho bạn chủ thread, xin giải thích lại ở đây như sau.
- Mô hình của site là mỗi loại thẻ đc chỉ định cho 1 (một) mục đích sử dụng nhất định. Ví dụ dùng cho Paypal, Facebook, Tradingview,.... Tùy theo nhu cầu, khách có nhu cầu dùng cái gì thì MUA ĐÚNG loại đó.
- Mục đích như trên là để có giá rẻ nhất cho 1 nhu cầu. Ví dụ, chi phí để tạo 1 thẻ có số dư 1$ là 200K (cứ tạm ví dụ vậy), thay vì 1 người chỉ dùng paypal phải mua với giá 200K (quá đắt) thì họ có thể mua với giá 30K, và ai đó khác có nhu cầu facebook sẽ mua với giá 40K,... Tóm lại nó cũng giống như việc đi xe ghép, xe tiện chuyến để đc giá rẻ. Mấu chốt là xác định đúng mình cần gì.
- Lý thuyết là vậy, nhưng cũng có khách this, khách that. Ví dụ khách mua thẻ Facebook xong thực tế dùng tùm lum các dịch vụ khác. Cái này cũng có, và dẫn đến khách sau ko dùng đc nữa. Ví dụ khách mua Paypal nhưng ko add đc, báo thẻ đã linked acc khác, hoặc mua Facebook nhưng báo thẻ đã add quá nhiều acc,... Tất cả những trường hợp như thế đều đc đổi thẻ khác NGAY LẬP TỨC. Bạn nào mua nhiều bên mình có thể cũng đã gặp và xác nhận việc này.
- Trở lại case của chủ thread, thực tế có thể dịch vụ bạn muốn dùng không có trên site nên bạn mua loại khác để dùng. Cụ thể là lúc đầu bạn mua thử thẻ Facebook (nhưng mục đích ko phải dùng facebook), bạn dùng cho dịch vụ của bạn thấy ok, sau đó trên site thẻ facebook hết nên bạn thử sang thẻ 5$ thì xảy ra vấn đề như bạn đang complaint.
Hoàn toàn ko có chuyện resell ở đây, nó là resell nếu như sau đó bạn mua thẻ Facebook mà site trả ra cho bạn thẻ trước đó bạn đã mua cũng ở mục Facebook.
Vấn đề nó là như vậy, và rút kinh nghiệm, để tránh các rắc rối tương tự mình đã cập nhật ghi chú rõ ràng hơn trên site. Cụ thể với loại thẻ 5$ đã ghi "thẻ có thể đã đc add facebook,...". Cái này thì cũng cảm ơn bạn đã giúp mình cập nhật thông tin cho clear hơn.

Xin chào.
Khi nhận đc complaint qua telegram, mình đã có giải thích đầy đủ cho bạn chủ thread, xin giải thích lại ở đây như sau.
- Mô hình của site là mỗi loại thẻ đc chỉ định cho 1 (một) mục đích sử dụng nhất định. Ví dụ dùng cho Paypal, Facebook, Tradingview,.... Tùy theo nhu cầu, khách có nhu cầu dùng cái gì thì MUA ĐÚNG loại đó.
- Mục đích như trên là để có giá rẻ nhất cho 1 nhu cầu. Ví dụ, chi phí để tạo 1 thẻ có số dư 1$ là 200K (cứ tạm ví dụ vậy), thay vì 1 người chỉ dùng paypal phải mua với giá 200K (quá đắt) thì họ có thể mua với giá 30K, và ai đó khác có nhu cầu facebook sẽ mua với giá 40K,... Tóm lại nó cũng giống như việc đi xe ghép, xe tiện chuyến để đc giá rẻ. Mấu chốt là xác định đúng mình cần gì.
- Lý thuyết là vậy, nhưng cũng có khách this, khách that. Ví dụ khách mua thẻ Facebook xong thực tế dùng tùm lum các dịch vụ khác. Cái này cũng có, và dẫn đến khách sau ko dùng đc nữa. Ví dụ khách mua Paypal nhưng ko add đc, báo thẻ đã linked acc khác, hoặc mua Facebook nhưng báo thẻ đã add quá nhiều acc,... Tất cả những trường hợp như thế đều đc đổi thẻ khác NGAY LẬP TỨC. Bạn nào mua nhiều bên mình có thể cũng đã gặp và xác nhận việc này.
- Trở lại case của chủ thread, thực tế có thể dịch vụ bạn muốn dùng không có trên site nên bạn mua loại khác để dùng. Cụ thể là lúc đầu bạn mua thử thẻ Facebook (nhưng mục đích ko phải dùng facebook), bạn dùng cho dịch vụ của bạn thấy ok, sau đó trên site thẻ facebook hết nên bạn thử sang thẻ 5$ thì xảy ra vấn đề như bạn đang complaint.
Hoàn toàn ko có chuyện resell ở đây, nó là resell nếu như sau đó bạn mua thẻ Facebook mà site trả ra cho bạn thẻ trước đó bạn đã mua cũng ở mục Facebook.
Vấn đề nó là như vậy, và rút kinh nghiệm, để tránh các rắc rối tương tự mình đã cập nhật ghi chú rõ ràng hơn trên site. Cụ thể với loại thẻ 5$ đã ghi "thẻ có thể đã đc add facebook,...". Cái này thì cũng cảm ơn bạn đã giúp mình cập nhật thông tin cho clear hơn.
Vậy thì trước khi mình có thông tin clear, xin hỏi bạn sẽ làm gì với trường hợp của mình?
Đâu thể cứ ghi 1 đống giải thích mà mình bạn biết lên xong nói mình phải chịu được?

Một trong số mà mình mua, thẻ $5 còn bị mang đi order ở site khác như thế này - Sau thời điểm đã bán cho mình.
Tại thời điểm mình mua, chú giải của bạn cũng không hề nhắc đến việc thẻ này sẽ được resell lại hay limit các vấn đề mà mình bị giới hạn trong mục hỏi đáp lẫn description của sản phẩm.
Mình mua thẻ này đồng nghĩa với rủi ro có khách this/khách that sử dụng mất phần balance trong thẻ của mình, hoặc mình cũng không thể mang đi sử dụng tại trang Trading View chẳng hạn
Góc độ là người mua, mình nhận thấy bạn đã không chú ý các điểm này, đặt mình vào rủi ro bằng việc mang resell thẻ. Mình đã pm bạn qua telegram để thương thảo trước nhưng bạn vẫn chỉ nêu những cái từ 1 phía của bạn, mình chỉ quan tâm đến việc bạn đặt rule như thế nào, bạn ghi chú sản phẩm ra sao, chứ bạn tự nêu 1 đống lên vậy thì làm sao mà mình biết được
Vậy nên mình vẫn bảo vệ quan điểm là bạn làm sai quy tắc, vì cũng đã lâu, đỡ bực mình, mình cũng không muốn phải nói dài dòng nữa.. Mong các mod vào cho cái đáp án cuối
Cập nhật thêm thông tin lúc mình mua thẻ

Mình thấy trên site hiện vẫn mở bán loại thẻ $5, với ghi chú mới, và thẻ mình đã mua bị mang đi sử dụng bởi người khác.

Tôi cũng định chả public đâu :)) Nhưng mà thôi sẵn thì post luôn lên để các bác hiểu được giá mua bán của loại thẻ này là bao nhiêu :))) nên cái lý thuyết tạo thẻ tốn $5 $7 dẹp dùm tôi cái :)))

Edit: à tới tối cùng ngày tôi vét hàng trong site vcc24h nhé :)))

Xin chào.
"Vấn đề nó là như vậy, và rút kinh nghiệm, để tránh các rắc rối tương tự mình đã cập nhật ghi chú rõ ràng hơn trên site. Cụ thể với loại thẻ 5$ đã ghi "thẻ có thể đã đc add facebook,...". Cái này thì cũng cảm ơn bạn đã giúp mình cập nhật thông tin cho clear hơn." vậy là ông này không rõ ràng thẻ cũ thì nói thẻ cũ, bán thẻ số dư 5$ mà ko rõ ràng gây hiểm lầm cho người mua thì phải giải quyết cho người ta thôi, nếu nói khách theo rules thì rules phải rõ ràng chính xác từng câu từng chữ, xảy ra chuyện mới sửa rules là không được.

Xin chào.
Mình nghĩ phần ghi chú không rõ ràng ( bạn cũng đã thừa nhận bằng việc edit ) , gây tổn thất cho khách hàng của mình thì nên có biện pháp khắc phục, hoặc bồi thường cho khách mới phải.

nói chung là bác cần rõ ràng hơn trong câu chữ để người khác không vin vào đó để bắt bẻ. người mới thì không biết chứ người dùng rồi biết rằng với cái giá đó không có thẻ new đâu. còn bác đã nhận là thông tin bác cung cấp chưa rõ ràng rồi thì cũng nên trả công cho người report đi :D

.

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,615
170,724
Latest member
Kingoffuck
Back
Top Bottom