Suggest Vấn nạn Scam trên skype, riêng mình có ý kiến

AMD

Junior
Reactions
97
MR
0.046
Facebook
Follow me on Facebook
yhaoo đã đóng cửa qua Skype thì scam fake đầy rẫy, mà trước giờ mọi người thường giao dịch qua yhaoo giờ đổi lại Skype thì quá bở ngở cho một bạn, hôm trước mình có bán pp cho 1 thằng trên facebook nó cũng trong mmo này ra, và nói những lời tỏ vẽ là dân mua bán chuyên nghiệp, rồi kêu mình ck trước cho nó, mình ko đồng ý bảo phải trung gian mới dc, một lát sau thì tự add nhóm trong Skype GD với cuipap_1984 mình cũng sơ ý, nhưng do mình đã GD với @cuipap1984 thường xuyên nên quen cách nói chuyện của ổng, thấy ko ổn nên mình call cho cuipap1984 thì 2 thằng kia là scam dàn trận, hên mình chưa mất tiền.

nay mình có ý kiến như thế này, trong mmo mình mỗi người có 1 tk, như vậy sao ko nhờ Admin @Shin tạo thêm 1 kênh chat riêng (như của facebook) liên lạc nội bộ trong mmo kèm theo TK mmo? như vậy tránh dc tính trạng fake giả danh Scam, và cũng xát định dc ngay là ai đang giao dịch với mình một cách nhanh chóng.

mình chỉ có ý kiến như vậy thôi, các bạn tham khảo

Last edited:
ko cần đâu thớt, mất tiền nhưng có thêm kinh nghiệm ;)

Upvote 0
vừa có 1 mem gọi điện cho mình báo là newbie bị scam, đang tìm admin để tìm cách lấy lại tiền, mình cũng ko biết gì cả nên đã giới thiệu qua @cuibap1984

Upvote 0
Ý tưởng hay nhưng đang hạn chế về mặt kỹ thuật.

Upvote 0
Tóm gọn lại là tiền của bạn, bạn có quyền quyết định gd cho ai, gd như thế nào cho an toàn và đảm bảo quyền lợi của bạn, bọn scam cũng chả dí dao vào cổ bạn bắt bạn ck được. Bạn có tiền mà không trang bị được kiến thức cũng như kỹ năng cần thiết để quản lý tiền bạc thôi. Bọn scam có đất sống cũng nhờ vào việc 1 phần ham rẻ và phần nhiều chính là sự chủ quan của các bạn. Nên trước khi trách ai thì hãy trách mình thiếu sự cẩn thận trước đã

Upvote 0
Ý tưởng tốt nhưng chỉ tổ nặng server. Tốt nhất là cẩn thận khi giao dịch tiền mình làm ra tự bảo quản. K biết thì đọc thì lập topic hỏi

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,537
170,632
Latest member
lalina
Back
Top Bottom