Help Vấn đề with bank của VCB

@molino Nói thật chứ mấy cái hình này chẳng nói lên điều gì cả mà chắc gì thật... các bác cứ quay phim thì mình phục:

Trong vòng 24h: tạo account Paypal VN mới, rút tiền về bank, và status là Completed

Viết tutorials với các bước chứng tỏ điều trên

Ví dụ hình Faked là:

Last edited:
@molino Nói thật chứ mấy cái hình này chẳng nói lên điều gì cả mà chắc gì thật... các bác cứ quay phim thì mình phục:

Trong vòng 24h: tạo account Paypal VN mới, rút tiền về bank, và status là Completed

Viết tutorials với các bước chứng tỏ điều trên

Ví dụ hình Faked là:

cần thì teamview chứ mình cũng chả rảnh để quay video làm gì
P/S: còn chuyện edit chắc chỉ có những người như bạn mới nghĩ ra mấy cái trò đó thôi

cần thì teamview chứ mình cũng chả rảnh để quay video làm gì
P/S: còn chuyện edit chắc chỉ có những người như bạn mới nghĩ ra mấy cái trò đó thôi
LOL
Đúng là trình độ PP của mình còn gà mờ, cần học hỏi nhiều từ các thánh.

VCB thì lần đầu lần sau như nhau cả thôi, nhưng PP lúc nhanh lúc chậm là tùy nó=)), ko ai ép được nhé=)). CÒn swwiftcode của VCB là đc, chi nhánh nào ko quan trọng (khác chi nhánh tiền về lâu hơn 1 chút, mình test thấy thế), sướng cái sai name vẫn nhận như bt, còn mẹ cái sacombank, sai tên refund mà cả tuần mới báo:((

Ngu, PP withdrawal lần đầu chờ hơi lâu 3-4 ngày hoặc có khi hơn, rút nhiều lần thì 24h completed
Hichic, xin lỗi bạn thông minh, mình không biết, mới chơi pp mấy năm thôi à, pp mình with từ site về 10 acc thì 24h completed hết 10 acc bạn ạ

Ở trên mọi người đang nói Paypal Việt Nam mà, chứ Paypal quốc gia khác như US, Canada... thì đừng nói (mình đã dùng) đừng khoe mệt quá vả lại cái hình trên có add card add bank nhưng kô chứng minh được là lần đầu rút tiền LOL

Diễn đàn nhiều Scammers quá... mình cũng chuẩn bị rời đi sớm, bậm kiếm tiền MMO và du lịch khắp thế giới. Ở đây muốn giúp newbies mà sao khó quá cứ gặp Scammers chém gió vô tội vạ, giả vờ tử tế, gọi người khác là thánh trong khi bản thân là SIÊU THÁNH BỊP BỊP BỊP... Thật mỉa mai.
Không biết ai ngu đâu nhé ^^
Cần ko cho xem acc VN lẫn US

Hichic, xin lỗi bạn thông minh, mình không biết, mới chơi pp mấy năm thôi à, pp mình with từ site về 10 acc thì 24h completed hết 10 acc bạn ạ
Nếu PP VN cho rút tiền lần đầu 24h thì khả năng là account nhận tiền toàn là kiểu Personal, người nhận không mất phí. Trường hợp này có lẽ PP cho ngoại lệ vì PP thấy khả năng refund là không có.

Chứ thông thường 1 account PP VN bình thường nhận tiền Services/Goods sử dụng thông thường thì phải 3 - 4 ngày lần đầu PP mới cho rút vì khả năng có Dispute.

Không biết ai ngu đâu nhé ^^
Cần ko cho xem acc VN lẫn US
Nhảm nhí, khỏi coi, những thông tin như vầy chẳng giúp ích gì cho người dùng PP VN thông thường cả

Acc mình mới rút lần đầu, do có mỗi 1 acc bank mà đã dùng BFTVVNVX, BFTVVNVX001 cho acc paypal khác nên lần này dùng đại BFTVVNVX000, rút 5h chiều Chủ Nhật, 24h sau completed, sáng nay (thứ Tư) Vietcombank đã báo có :)

Một số bạn chửi nhau mình nói thế này: Paypal có những vấn đề mà không ai có thể hiểu hết được, có nhiều tình huống đúng với trường hợp của bạn nhưng không có nghĩa là acc nào cũng sẽ như thế, vậy nên đừng nói kiểu khẳng định như này như kia rồi quay qua chửi nhau.

Last edited:
Acc mình mới rút lần đầu, do có mỗi 1 acc bank mà đã dùng BFTVVNVX, BFTVVNVX001 cho acc paypal khác nên lần này dùng đại BFTVVNVX000, rút 5h chiều Chủ Nhật, 24h sau completed, sáng nay (thứ Tư) Vietcombank đã báo có :)
Mình không nghĩ rằng VCB BFTVVNVX*** là lý do PP cho rút tiền ~24h lần đầu, mà chắc là do account PP này nhận chỉ toàn kiểu Personal và Không có 1 cái nào là Services/Goods (bị tính phí 4,4% + $0.3) cả.

Personal là kiểu gởi tiền mà người gởi sẽ không mở Dispute để lấy lại tiền được, muốn lấy tiền chỉ có thể yêu cầu người nhận Refund thôi.

Tớ chơi nhiều site kiếm tiền nhận toàn thấy phí $0.00 đôi khi thằng gởi yêu cầu mình trả phí Cross-Border rất ít nhưng nói chung tiền nó gởi kiểu này là kô rủi ro gì cả.

Từ lần thứ 2 nhận tiền thì có Personal hay Services/Goods thì đều trong vòng ~24h + vài phút

Tớ không muốn dùng những thông tin Cá biệt, những trường hợp Riêng để kết luận mà đưa ra thông tin tổng quát.

Thực ra PP cho những ngoại lệ, ví dụ như tiền trong account PP bị Limited 180 days thực ra có thể lấy ra được trước thời hạn mà không cần add bank rút về.

Và những ngoại lệ khác như tiền bẩn vào account tớ thì tự Reversal liền không bao giờ bị Hold/Investigate - điều tra như những account thông thường, nhưng đây là account Trusted cực cao. PP kô bao giờ làm phiền hoặc hỏi han.

Ở trên mọi người đang nói Paypal Việt Nam mà, chứ Paypal quốc gia khác như US, Canada... thì đừng nói (mình đã dùng) đừng khoe mệt quá vả lại cái hình trên có add card add bank nhưng kô chứng minh được là lần đầu rút tiền LOL
Tên này chẳng biết cái đách gì mà cũng nói cho được chưa thấy gì đã nói là paypal us, chắc do nó dùng ngôn ngữ US, vậy chắc paypal Việt Nam dùng tiếng Việt à, rút tối chủ nhật sáng nay nhận được tiền rồi :D

Tên này chẳng biết cái đách gì mà cũng nói cho được chưa thấy gì đã nói là paypal us, chắc do nó dùng ngôn ngữ US, vậy chắc paypal Việt Nam dùng tiếng Việt à, rút tối chủ nhật sáng nay nhận được tiền rồi :D
Bình tĩnh bình tĩnh, đừng chấp chúng vì chúng quá đông và nguy hiểm. Lại còn bố láo chửi người khác ngu nữa =))

Một số bạn chửi nhau mình nói thế này: Paypal có những vấn đề mà không ai có thể hiểu hết được, có nhiều tình huống đúng với trường hợp của bạn nhưng không có nghĩa là acc nào cũng sẽ như thế, vậy nên đừng nói kiểu khẳng định như này như kia rồi quay qua chửi nhau.
PP nó check bằng bot cậu à, nên vi phạm 1 trong các rule thì sẽ bị con bot đó xử ^^, bất kì 1 merchant nào cũng vậy, chủ yếu mình biết được nhiều quy định không thôi à ^^
Tại bạn kia hổ báo quá chửi mình ngu mình mới tức, mình đem những gì mình trải nghiệm chia sẻ lại bị một thằng ngu nó chửi, không cũng không rãnh cãi với loại như vậy.
Bạn nào chơi paypal 1 2 năm trước chắc sẽ còn nhớ tới mình. Mình chơi pp từ trước đó nữa rồi...
Đã nói là nguồn withdraw từ site thanh toán về acc 24h completed, còn nguồn gd sent qua lại sẽ dễ bị 72h, mà thằng ngu ấy lại sủa như này:
Ngu, PP withdrawal lần đầu chờ hơi lâu 3-4 ngày hoặc có khi hơn, rút nhiều lần thì 24h completed
Giờ nó lại giải thích theo kiểu này:
Nếu PP VN cho rút tiền lần đầu 24h thì khả năng là account nhận tiền toàn là kiểu Personal, người nhận không mất phí. Trường hợp này có lẽ PP cho ngoại lệ vì PP thấy khả năng refund là không có.

Chứ thông thường 1 account PP VN bình thường nhận tiền Services/Goods sử dụng thông thường thì phải 3 - 4 ngày lần đầu PP mới cho rút vì khả năng có Dispute.
Lời cuối cùng tớ chỉ có 1 ý kiến: Bạn nam bem đít gì đó ơi, không biết thì làm ơn ngậm mồm và đừng sủa bậy, bởi vì cậu sủa lên thì người khác sẽ không nghi ngờ gì về độ ngu của cậu nữa, họ khẳng định.

mình rút sáng thứ 2, sáng thứ 3 báo completed . vừa check bank vẫn chưa thấy gì :(

mình rút sáng thứ 2, sáng thứ 3 báo completed . vừa check bank vẫn chưa thấy gì :(

Mình rút chiều chủ nhật, chiều thứ 2 completed đầu giờ chiều hôm qua mới có. Nếu theo khung đó thì chiều nay của cậu mới có.

Mình rút chiều chủ nhật, chiều thứ 2 completed đầu giờ chiều hôm qua mới có. Nếu theo khung đó thì chiều nay của cậu mới có.
mới về lúc 11h trưa

Announcements

Forum statistics

Threads
419,508
171,548
Latest member
muaban2024

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week