Help Vấn đề về exchange rate của paypal và fee

lilo123

Junior
Reactions
12
MR
0.000
Chào mọi người ạ, em là newbie về paypal có 1 số thứ thắc mắc mong đc mọi ng giúp:

1. Tại sao mọi ng thu paypal trên đây giá lại rất rẻ so với các kênh khác ạ (thậm chí rẻ hơn cả skrill ?), trong khi paypal độ phủ rất rộng.

2. Có công thức nào tính tiền mình nhận đc về tk ko ạ, em xai của VCB, thấy rate rút về là 21,600 VND. Vậy vd mình rút 100$ thì trừ 60k paypal charge ra sẽ còn bị charge gì nữa ạ ?

Em cảm ơn

~Thân~

phí 120k,,phí paypal 60k với ngân hàng 60k nữa,còn lại là tiền mình nhận được

dạ vậy là hết r` phải k ạ ? :D thế thì rate paypal rút về tệ lắm cũng phải 21300 21400 nếu rút nhiều, sao ng ta gom rate tệ vậy ta :(

dạ vậy là hết r` phải k ạ ? :D thế thì rate paypal rút về tệ lắm cũng phải 21300 21400 nếu rút nhiều, sao ng ta gom rate tệ vậy ta :(
rate người thu mua lại đương nhiên phải rẻ hơn rate with về bank rồi. Thế mới có lãi chứ. :D Còn người bán thì nhiều lý do người ta ko muốn rút về. Như không có thẻ để rút, ít quá rút ko bõ, acb lý do. Người thu mua cũng gặp nhiều rủi ro nên rate pp khá thấp

MMO rất nhiều nguồn PP lẻ tẻ, số lương ít thì ai mà with làm gì, chưa tính tới việc PP ko chính chủ or không with được or xxx :D. Chính những lý do này Ex mua ép giá, tính ra mua PP là lời nhất :D

dù rút nhiều hay ít thì phí vẫn thế,,,,nếu nhiều thì rút...mà ít thì thôi,,bán đi cho nhanh,,,người ta buôn bán thì cũng phải có lãi chứ,,nên rate thấp là phải rồi

Phí tổng cộng 126k nhé. bank thu 66k

thứ nhất. thu mua paypal độ rủi do rất cao. (limit hold ...).
và with về thì chỉ số lượng lớn thì còn lãi. chứ ít thì ai with hả bạn

hmm vậy chắc chuyển qua with hết quá, em ôm hơn mấy k paypal mà cứ kiểu này ko thơm

rút tầm trên 1k$ thì mới bõ chứ rút dưới 100$ thì bán cho exchange luôn cho nhanh, giá chênh có xíu

hiện tại $ là ~ 22.5 thì rút $ về bank thì theo giá đó chứ sao chỉ có 21 nhỉ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,889
170,948
Latest member
tamnhindautu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week