Vấn đề pháp lý exchange WMZ

binh6699

Hero
Verified
Reactions
2,630
MR
20.023
Facebook
Follow me on Facebook
Hiện nay đang băng khoăn vấn đề này. Nghe đâu exchange tiền tệ ảo là phạm pháp. Không biết những người đi trước có ý kiến gì về điều này và cách tránh gặp rắc rối. Nếu bị mời lên thì phải tường trình như thế nào? Tks

Hiện nay đang băng khoăn vấn đề này. Nghe đâu exchange tiền tệ ảo là phạm pháp. Không biết những người đi trước có ý kiến gì về điều này và cách tránh gặp rắc rối. Nếu bị mời lên thì phải tường trình như thế nào? Tks

WMZ là loại tiền tệ được Việt Nam công nhận và đã có chi nhánh ở Việt Nam nên vấn đề exchange của wmz chắc sẽ không sao.

Nói như sếp thì chỉ hợp pháp khi exchange wmz và TIỀN THẬT, exchange wmz và các loại tiền ảo dễ bị đánh giá là tham gia vào rửa tiền. Việt Nam mình còn dễ chứ như ở các nước tham gia Éc Mông group thì qui định về các định chế tài chính rất chặt chẽ để chống rửa tiền và tài trợ khủng bố.

Muốn ko bị nó sờ thì đang kí kinh doanh đàng hoàng! Có được chứng nhận kinh doanh thì ngon+ WM có trụ sở thật ở Nga chứ ko ảo như BitCoin và LR thì ko ai sờ gáy đâu mà lo!
Chỉ lo những người kinh doanh ko có giấy tờ mới bị mời lên thôi!

Mình tối hôm qua có nói chuyện 1 bác cũng rõ về luật này và đã hỏi:

VIỆT NAM CÓ NGUYÊN CẤM GIAO DỊCH TIỀN TỆ --- NHƯNG không nguyên cấm giao dịch tiền ảo ////từ vấn đề này chúng ta có thể ==> giao dịch tiền ảo không vấn đề gì???

Nếu chú bình ở nha trang a sẽ giúp tận tình chú----ở sài gòn xa quá...

NẾU CÁC BẠN THẤY DỊCH VỤ TỐT CHO MÌNH CÁI LIKE Ở DƯỚI CHỮ KÝ NHÉ

Muốn ko bị nó sờ thì đang kí kinh doanh đàng hoàng! Có được chứng nhận kinh doanh thì ngon+ WM có trụ sở thật ở Nga chứ ko ảo như BitCoin và LR thì ko ai sờ gáy đâu mà lo!
Xin GPKD cho dịch vụ này thế nào vậy cậu, giới thiệu dùm mình với nhé, cũng muốn làm cho nó đàng hoàng

Xin GPKD cho dịch vụ này thế nào vậy cậu, giới thiệu dùm mình với nhé, cũng muốn làm cho nó đàng hoàng
Theo ý kiến của mình thì thế thôi! Hoặc cậu lách luật tí! Làm site rồi xin giấy phép kinh doanh thẻ cào! rồi chén thêm phần exchange vào! NẾu có gì xảy ra thì cũng đỡ hơn mà!

WMZ là loại tiền tệ được Việt Nam công nhận và đã có chi nhánh ở Việt Nam nên vấn đề exchange của wmz chắc sẽ không sao.
hôm qua tụi CA bảo ko có! Bảo ngân hàng đảm bảo rồi nó như LR thì kiện ai tìm ai đòi lại như thế nào....Zz chém đủ kểu

xl đăng kí thế nào ở đâu ai chứng cho bạn kinh doanh tiền ảo? Nói nhỏ cho nghe account_vietmaker có đăng kí kinh doanh đó! chưa có văn bản hay cơ quan nào công bố là wmz là tiện tệ ảo được công nhận và cho giao dịch ở vn cả? Vấn đề này thì nghe nói chưa có luật định cụ thể ..... nói chung chưa biết sao chưa rõ!

Mình tối hôm qua có nói chuyện 1 bác cũng rõ về luật này và đã hỏi:

VIỆT NAM CÓ NGUYÊN CẤM GIAO DỊCH TIỀN TỆ --- NHƯNG không nguyên cấm giao dịch tiền ảo ////từ vấn đề này chúng ta có thể ==> giao dịch tiền ảo không vấn đề gì???

Nếu chú bình ở nha trang a sẽ giúp tận tình chú----ở sài gòn xa quá...

NẾU CÁC BẠN THẤY DỊCH VỤ TỐT CHO MÌNH CÁI LIKE Ở DƯỚI CHỮ KÝ NHÉ

vụ này thì có bác bank24h có hỏi bên luật sư rồi ko nên mua bán mà chỉ nạp rút..... cần bác này vào chỉ giao thêm

vụ này thì có bác bank24h có hỏi bên luật sư rồi ko nên mua bán mà chỉ nạp rút..... cần bác này vào chỉ giao thêm
chinh xac..hihi

Nói chung ở vn exchange tiền thì đường nào cũng chết:
1. Nếu là tiền thật, nó được xem như ngoại tệ -> ngoại trừ các tổ chức tài chính được nhà nước cho phép và có sự đồng ý của Ngân hàng NN VN , còn lại đều phạm pháp.

2. Nếu nó là tiền ảo (thì hiểu như hàng hóa ảo) -> Pháp luật VN chưa có chế tài hoặc quy định nào đối vơi giao dịch loại hàng hóa này (cả thế giới của không có). DO đó nếu hoạt động không ai làm gì nhưng có vấn đề sẽ quy về tội rửa tiền đa quốc gia. chết chắc

-----------
1. Thì làm thủ tục rắc rối và không thể với số vốn nhỏ. À ai định mở ngân hàng liên kết với Nga đi
2. Thì không thể xin phép kinh doanh được

Nếu mà buôn bán tiền tệ thì phạm pháp rồi, nhà nước chỉ cấp phép cho các tổ chức ngân hàng mới được buôn bán tiền tệ.
Còn tất cả mọi thứ đều cấm buôn bán tiền tệ :D

chinh xac..hihi
vài dòng tham khảo!
thứ nhất: ko thực hiện chuyển tiền qua western union -> chuyển như thế là hành động đc liệt vào chuyển tiền tay ba, rửa tiền
thứ 2 ko lừa người dùng
thứ 3 thanh toán bằng tài khoản cá nhân, hoạt động rất bình thường, ko cần đăng ký thuế gì, thuế là công ty
thứ 4, code exchange thay thế từ ngữ mua bán bằng nạp /rút

theo dc biết làm thế thì chỉ là giao dịch cá nhân ko cần xin phép và cũng ko phạm luật thì phải!

Nếu phạm luật thì đợt này chắc chắn 1 loạt site exchange sẽ ra đi :D

nếu mốt bị mời tội nhỏ nhất cũng k có giấy phép đăng ký kinh doanh, còn năng hơn có thể tội buôn bán ngoại tệ trái phép:D

mà 1or0 nghĩ k sao đâu, wmz cũng như paypal k khác nhau :D

trước có wmv là cơ sở ex từ wmz sang VND ở VN giờ thì ko biết nữa . Lên google share chắc là ra đó :D
Còn vấn đề kinh doanh tiền tệ thì cái này chưa có cơ sở pháp lí để làm . Vì nếu có thì các ngân hàng VN phải đi đầu chứ ko đến lượt các EX .
WM là 1 dạng tiền tệ phổ biến ở Nga , mọi hoạt động online đều xử dụng nó. Giống như bảo kim, ngân lượng ở VN , Paypal ở Mỹ thôi :)

Mình nghĩ là giờ bọn công an vẫn còn mập mờ chưa hiểu rõ nên lôi các bác nên hỏi và rung cây dọa để kiếm tí phẩm thôi. Ko có gì phải lo đâu. Muốn cấm thì phải có văn bản. giờ vẫn chưa có luật cụ thể về việc này.

Nếu cấm thì đầu tiên sẽ là PM, bitcoint,... Còn WMZ, Paypal... thì có NH thật sự nên sẽ có cách giải quyết khác :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,420
172,510
Latest member
hamster80

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week