• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Suggest Vấn đề Mod Binh6699 Thay Link ref Trong Topic Group Mưa Đô

Status
Not open for further replies.

lamgiauto

Hero
Verified
Reactions
3,201
MR
0.187
Insuree Balance
0
Phone Number
Call me! Call me!
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Đã có sự hiểu lầm về việc Mod Binh6699 thay link ref.

Em là newbie hỏng biết gì. Chỉ thấy lạ lạ trong cái link ref của mình do dref mình báo lại nên đã mở topic về dụ việc này. Và giờ đây mọi việc đã im xui để em được tiếp tục tuyển ref và có sự dám sát chặt chẽ để bảo vệ quyền lợi của thành viên từ BQT. Như vậy là em cũng mừng rồi.

Như kết quả điều tra thì biết có Mod vào edit. Nhưng theo cách nhìn khách quan của mình thì biết rằng chẳng có Mod nào làm ba chuyện nhỏ nhặt ấy. Hổng lẽ vì lợi nhỏ mà bỏ đi quyền lớn, bỏ con tom bắt con tép. Nên thiết nghĩ không cần bình luận gì cũng biết là có hiểu lầm nào đó. Với lại nghe giang hồ đồn là Mod cũng đang làm ăn khá giả hông lẽ dòm ngó mấy đồng lẻ. Nên hôm nay lập topic này khẳng định là hacker lọng hành rồi. Dạo này thấy 4rum cứ bị dơ liên tục.

Thiết nghĩ nếu đặt trường hợp mình là Mod hoặc admin gì đó mà bị nghi ngờ, hiểu lầm những chuyện không đáng như vậy thì sẽ ra sao nhỉ.Khi nghe tin đó là 1 mod trong 4rum và người ấy nói không làm chuyện đó thì mình lại nghĩ đến cái cảm giác của mình bị hiểu lầm kiểu như vậy vài năm trước. Và mình đã thắm được câu: "nếu như có thể đổi vị trí cho nhau dù chỉ một lần, thì bạn mới có thể hiểu được những điều không thể nói"

Nên hôm nay lập topic này nói vài lời để mong lấy lại uy tín của Mod Binh6699 và cũng hy vọng rằng Mod sẽ cố gắng hơn nữa trong nhiệm vụ của mình để cùng nhau giúp cho 4rum ngày càng tốt hơn.

Ngày xa xưa em hát với dòng sông, mà giờ đây em khóc giữa dòng đời. Vì dòng đời không êm ái như dòng sông

Last edited:
Theo mình thì sau vụ việc này Shin nên loại bỏ quyền Edit Anyone khỏi các mod! Vì thực chất các mod không cần phải gánh thêm việc năng vào mình mà chỉ cần yêu cầu member có bài viết sai phải tự edit.
Việc để Mod có quyền Edit là vô tình xâm phạm vào quyền cá nhân viết bài của người khác trong khi Mod chẳng có gì cần phải sửa. Nếu member sai thì nhắc nhở, nhác nhở không nghe thì Move or Delete!

Upvote 0
Trước hết bạn nên thay đồi tiêu đề cũng như là post vào box khác.

Upvote 0
Theo mình thì sau vụ việc này Shin nên loại bỏ quyền Edit Anyone khỏi các mod! Vì thực chất các mod không cần phải gánh thêm việc năng vào mình mà chỉ cần yêu cầu member có bài viết sai phải tự edit.
Việc để Mod có quyền Edit là vô tình xâm phạm vào quyền cá nhân viết bài của người khác trong khi Mod chẳng có gì cần phải sửa. Nếu member sai thì nhắc nhở, nhác nhở không nghe thì Move or Delete!
Nói thì nói vậy nhưng nhiều khi mem thiếu sót hay sai rule trong topic cũng như trong các comment thì edit cho mem cho đúng rule cho lẹ chứ nhắc nhở đợi vào sửa thì đến bao giờ.
Việc của mod binh6699 hình như mới lần đầu thấy xảy ra. Giờ ko quan trọng là lí do nữa mà là phải tự tìm đc nguyên nhân và có cách khắc phục bảo mật tài khoản của bản thân mod binh6699 để tránh trường tương tự xảy ra.

Upvote 0
Em là newbie hỏng biết gì. Chỉ thấy lạ lạ trong cái link ref của mình do dref mình báo lại nên đã mở topic về dụ việc này. Và giờ đây mọi việc đã im xui để em được tiếp tục tuyển ref và có sự dám sát chặt chẽ để bảo vệ quyền lợi của thành viên từ BQT. Như vậy là em cũng mừng rồi.

Như kết quả điều tra thì biết có Mod vào edit. Nhưng theo cách nhìn khách quan của mình thì biết rằng chẳng có Mod nào làm ba chuyện nhỏ nhặt ấy. Hổng lẽ vì lợi nhỏ mà bỏ đi quyền lớn, bỏ con tom bắt con tép. Nên thiết nghĩ không cần bình luận gì cũng biết là có hiểu lầm nào đó. Với lại nghe giang hồ đồn là Mod cũng đang làm ăn khá giả hông lẽ dòm ngó mấy đồng lẻ. Nên hôm nay lập topic này khẳng định là hacker lọng hành rồi. Dạo này thấy 4rum cứ bị dơ liên tục.

Thiết nghĩ nếu đặt trường hợp mình là Mod hoặc admin gì đó mà bị nghi ngờ, hiểu lầm những chuyện không đáng như vậy thì sẽ ra sao nhỉ.Khi nghe tin đó là 1 mod trong 4rum và người ấy nói không làm chuyện đó thì mình lại nghĩ đến cái cảm giác của mình bị hiểm lầm kiểu như vậy vài năm trước. Và mình đã thắm được câu: "nếu như có thể đổi vị trí cho nhau dù chỉ một lần, thì bạn mới có thể hiểu được những điều không thể nói"

Nên hôm nay lập topic này nói vài lời để mong lấy lại uy tín của Mod Binh6699 và cũng hy vọng rằng Mod sẽ cố gắng hơn nữa trong nhiệm vụ của mình để cùng nhau giúp cho 4rum ngày càng tốt hơn.

Ngày xa xưa em hát với dòng sông, mà giờ đây em khóc giữa dòng đời. Vì dòng đời không êm ái như dòng sông
Sau vụ này em đã 2-step factor authentication cho acc em rồi. Vậy cho yên tâm ^^

Upvote 0
ko có gì là tốt rùi,bình an cho hai bên,bạn có lòng vậy là tốt,có nhìu cái khách quan ko thể nói dc

Upvote 0
Nói thì nói vậy nhưng nhiều khi mem thiếu sót hay sai rule trong topic cũng như trong các comment thì edit cho mem cho đúng rule cho lẹ chứ nhắc nhở đợi vào sửa thì đến bao giờ.
Việc của mod binh6699 hình như mới lần đầu thấy xảy ra. Giờ ko quan trọng là lí do nữa mà là phải tự tìm đc nguyên nhân và có cách khắc phục bảo mật tài khoản của bản thân mod binh6699 để tránh trường tương tự xảy ra.
edit chứ ko phải thay nhé bợm,với lại edit phải có cm nói rõ ở topic

Upvote 0

Biết Bình Con ko có ý làm vậy! Nhưng với cái quyền đó thì rất dễ bị trục lợi bản thân! Nếu Member không phát hiện thì họ sẽ chịu thiệt thòi cực kỳ nhiều! Với lại Mod có quyền đó chẳng khác nào ôm thêm việc. Rồi còn nhiều vấn đề rắc rối tiềm ẩn có thể xảy ra nữa. Haiz _ _!

Upvote 0
Sau vụ này nếu mình có ý định xấu xa chắc cũng không dám làm tương tự đâu, Mod làm gì đều bị ghi lại mà :) Cơ mà muốn đổi cái prefix của thớt mà không biết đổi sang gì, để Scam thấy nó cứ sao sao :)

Upvote 0
Moved! Việc này nên để trong box suggestion - Feedbacks hay hơn!

Upvote 0
Vụ này thế là bỏ qua ah ??????
Không phải Mod binh6699 thì là ai làm ? hacker làm ah

Trước đây mình đã từng dính vào một vụ như thế này bên vn-zoom.com
Một ông bạn chơi game viết auto cho anh em rồi share sau đó bị Mod change link và kết quả là ông đó hok bao giờ share gì nữa. Ngoài ra còn để lại hậu quả là rất nhiều người chơi game đó bị hack đồ

Giả thuyết Nick Forum của binh6699 bị hack => yahoo sẽ bị hack luôn vì binh6699 có nói ở trên pass yahoo + forum giống nhau, mà yahoo không bị hack cũng không có ai bị scam. Cho lên trường hợp bị hack 99% loại bỏ (1% do hacker đó quá ngu, ngu không thể tả nổi).

Còn trường hợp 2 là Forum bị Bug lên hacker crack đc pass =>> Hacker có thể get bất cứ pass của ai, nhưng tại sao nó không chọn nick đỏ (Admin) hoặc Ex để scam cho nhiều.

BQT không thể bỏ qua vụ việc này đc, biết đâu ........

Last edited:
Upvote 0
Em kô có ý kiến trong vụ này nhưng đọc topic em thấy thấm cái câu: "nếu như có thể đổi vị trí cho nhau dù chỉ một lần, thì bạn mới có thể hiểu được những điều không thể nói"

Upvote 0
Từ vụ này mấy Ad nên nâng cấp chế độ bảo mật của Forum để tránh tình trạng hack nick , chứ nói thật mình cũng hãi lắm nó lấy được acc rồi đi chửi người ta tùm lum thì sao

Upvote 0
Sao vụ này chắc sẽ có quy định là tất cả thành viên BQT bắt buộc phải bật bảo mật 2 lớp :confused:.

Upvote 0
vậy là vụ này kết luận hacker làm và đâu vào đó hả anh em?

Upvote 0
Em kô có ý kiến trong vụ này nhưng đọc topic em thấy thấm cái câu: "nếu như có thể đổi vị trí cho nhau dù chỉ một lần, thì bạn mới có thể hiểu được những điều không thể nói"
Mem của Myfriend đây mà anh khánh về chưa bro :D
p/s sorry vì klq

Upvote 0
chẵng lẽ Mod binh6699 đi lụm mấy đồng lẽ :rolleyes:=>hacker

Upvote 0
Không có ý ám chỉ gì, nhưng mình thấy rất nhiều member trên forum đang có những tư tưởng rập khuôn, và có thể bị người khác lợi dụng. Tại sao các bạn cứ tự vịn vào những cái như danh dự, lòng tin, uy tín, thành viên tích cực, kiếm được nhiều tiền thì việc gì phải làm thế? ... Để bỏ qua những sự việc trước mắt. Tích tiểu thì sẽ thành đại thôi, nói hơi phũ nhưng nếu nhìn vào cuộc sống thực thì " càng giàu sẽ càng keo kiệt "( đây mình chỉ lấy một khía cạnh làm ví dụ thôi ) . Bỗng dưng bạn lại bị giật dây một cách vô thức, bạn dần hình thành suy nghĩ theo 1 chiều. Uy tín, tích cực, kiếm được nhiều tiền và có lực lượng fan hùng hậu ... có thể tạo dựng được theo thời gian mục đích cần thiết nhất vẫn là "đi vào lòng người"

// Còn về vụ này mình không có ý kiến gì nhiều, đợi BQT thống nhất và quyết định từ admin. Tất nhiên là mình mong mọi chuyện sẽ ổn, và tìm được hướng giải quyết tốt nhất cho cả 2 người là chủ thread và binh6699.

Upvote 0
Thanks bạn lamgiauto đã hiểu và thông cảm cho mình. Một lần nữa gửi lời xin lỗi chân thành đến lamgiauto. Sau lần này sẽ chú ý bảo mật pass kĩ hơn sẽ cố gắn ko để trường hợp tương tự xảy ra! Thanks

@OnlyC vào unban để mình quay lại làm việc nhé! Thanks

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,953
171,025
Latest member
Rakupet16