Vài vấn đề IT - cần pác nào chuyên nghành dân IT giải đáp - Hậu tạ

chimcugay

Banned
Reactions
127
MR
0.000
1. Mình chỉnh sửa 1 file: txt pdf doc --> sau đó lưu lại, rồi delete hay format. Sau đó mình muốn recovery lại, nhưng có thể nào recovery file trước khi chỉnh sửa không :)

2. Khi sử dụng firefox, lưu user+ pass 1 số site quan trọng nhưng lỡ quên nên clear all cookies đi rồi, vậy không biết máy nó còn lưu lại không :(

3. Khi sử dụng mở 1 file trên USB ở máy tính, h cái USB đã bị mất, thì ở desktop nó có lưu lại cái file mình mở lúc trước k các đại ca

1 card 20k cho pro nào giải đáp giùm :)

Last edited by a moderator:
1 Chắc là ko
2 ko nốt nếu sử dụng đồng bộ có cơ may lấy lại dc
3 ko cop ra thì lưu kiểu gì

Upvote 0
:) để thêm tới tối xem - nếu được sẽ hậu tạ đại ca nào chuẩn nhất

Upvote 0
1. ai lấy lại được mình đưa 20k:binhsua01:.
2. clear cookies liên quan gì đến bookmark.
3. ko, Máy chỉ lưu lại Shortcut của file bạn đã mở ở trong My Recent Documents

Upvote 0
cái 2 đọc nhầm, nếu chưa del bookmark thì cckies thì cg chẳng sao cả
còn cái 3, hình như có chức năng lưu his của word, nếu bạn mở word thì hình như có l;ưu, các cái khác thì ko biết

Upvote 0
3. hình như có 1 file temp để lưu nó. tìm dc file đó rồi viết chương trình đơn giản đọc lên và save theo format của nó :binhsua172:

Upvote 0
Vấn đề của thớt có vẻ thiên về đánh đố hay nói đúng hơn là Thử mọi người hơn là cần sự giúp để thật sự :binhsua72:

Upvote 0
1: không
2: không
3: nó có lưu nhưng mở ra thì ko bít
và chỉ giúp thớt thôi ko cần hậu tạ gì cả!!!

Last edited by a moderator:
Upvote 0
1. ai lấy lại được mình đưa 20k:binhsua01:.
2. clear cookies liên quan gì đến bookmark.
3. ko, Máy chỉ lưu lại Shortcut của file bạn đã mở ở trong My Recent Documents

đồng ý 2 và 3 còn 1 thì vẫn lấy lại được file ban đầu nhưng rất phức tạp hiện trên mạng có rất nhiều phần mềm phục hồi file như thế này mà.

Upvote 0
1. Mình chỉnh sửa 1 file: txt pdf doc --> sau đó lưu lại, rồi delete hay format. Sau đó mình muốn recovery lại, nhưng có thể nào recovery file trước khi chỉnh sửa không :)

2. Khi sử dụng firefox, đã bookmark hoặc 1 số site quan trọng nhưng lỡ quên nên clear all cookies đi rồi, vậy không biết máy nó còn lưu lại không :(

3. Khi sử dụng mở 1 file trên USB ở máy tính, h cái USB đã bị mất, thì ở desktop nó có lưu lại cái file mình mở lúc trước k các đại ca

1 card 20k cho pro nào giải đáp giùm :)

Reply:

1: Không.
2: Xóa cookie không ảnh hưởng Bookmask, trừ khi xóa hẳn Firefox, nhưng nếu đồng bộ thì giữ lại được khi xóa hẵn FF.
3. Tất nhiên ko.

Giúp cậu thôi. ko cần card kiết gì cả :)

Upvote 0
đã chỉnh sửa - :( pác nào giải đáp và đưa ra hướng giải quyết e deposit 5LR hoặc card 100k :(

Không phải đánh đố :( mà thật sự vừa mất thông tin quan trọng :(((

:binhsua76: :binhsua76: :binhsua76: :binhsua76: :binhsua76: :binhsua76::binhsua76:

Upvote 0
1. Nếu bạn đã lưu file lại rồi thì file trước khi chỉnh sửa hoàn toàn không tồn tại nữa, bạn chỉ có thể recovery được file đã chỉnh sửa thôi.

2. Khi bạn đã bookmark thì site đó được lưu lại rồi bạn xoá cookies không ảnh hưởng gì tới site đã lưu ở bookmark cả, chỉ khi bạn vô tình xoá site đã lưu trên boomark thì nó mới mất được nhưng bạn vẫn restore lại được bạn chọn Bookmark->Show all bookmarks(ctrl+shif+b)->Import and Backup->Restore. Còn khi bạn quên lưu lại mấy site quan trọng mà đã clear cookies thì máy không còn lưu lại nữa đâu nhé.

3. Bạn lưu file đó trong Usb mà, bạn chỉ nhờ máy tính mở lên thôi chứ nó có lưu lại đâu.

Upvote 0
:) 20h đêm nay sẽ send cho pro nào support chuẩn nhất :( đa tạ ae đã support nhiệt tình

Upvote 0
1. Có thể - nếu là win SV 2k3/2k8 đã bật shadow copies
2. Bookmark và cookie không liên quan gì nhau, chỉ mất khi reset all (xóa tất cả mọi dữ liệu)
3. Đọc file trên USB (office/rar..) thì temp chính nó cũng lưu trên USB, win chỉ lưu shortcut. Còn khi cài đặt thì temp nó mới về win.

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
421,057
173,137
Latest member
chubao

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week