Help Vài mẹo nhỏ giúp làm SEO Sprint và các trang tương tự nhanh hơn

Reactions
357
MR
0.000
Insuree Balance
0
Giờ mình không tuyển ref nữa nên đem chút kinh nghiệm để ra vẻ là người có ích cho cộng đồng và kiếm thank sống qua ngày vậy =))

Như các bạn biết làm SEO thì phải mở nhiều tab của trình duyệt, máy cấu hình cao thì không nói nhưng máy RAM ít thì cứ gọi là .... trong topic này mình sẽ chỉ cho các bạn newbie và 1 số bạn chưa biết cách để tối ưu RAM và khiến máy chạy mượt hơn

Thứ nhất:
Cài thêm 1 Windows nữa, cứ cài Win giống Win mà mình đang dúng ấy, cài vào ổ đĩa khác với ổ đang cài Win hiện tại (nhớ đừng format ổ nhé :))). Trong Win mới thì chỉ cài: Trình duyệt để làm SEO, HMA, Yahoo, Anti Virus và 1 số ứng dụng nào mà các bạn cần cho việc làm MMO (Mình thì chỉ cài thêm Office và K-Lite Codec để thi thoảng làm mệt ra xem xxx =)))

Tại sao phải cài thêm Win mới: vì trong Win bạn đang dùng bạn sẽ cài rất nhiều ứng dụng không cần thiết cho việc làm SEO, có nhiều ứng dụng chạy ẩn làm chiếm bộ nhớ RAM 1 cách không cần thiết, như mình dùng máy Core i5, RAM 4G, dùng Win mặc định thì chỉ treo khoảng 8 job là bắt đầu giật tưng lên rồi, cài thêm Win mới vào làm treo đến 12 job mà vẫn vi vu :)), Win này chỉ phục vụ duy nhất cho mục đích MMO thôi, các hoạt động khác mình lại restart vào lại Win cũ mà làm

Thứ 2:
(Cái này chỉ áp dụng cho bạn nào dùng Win 7)
Mục đích là để tắt giao diện Aero của Win 7, giúp máy chạy mượt hơn
Vào Win để làm SEO:
- Click chuột phải vào giữa desktop, vào Personalize ở cuối cùng

- Sau đó chọn themes Window Classic (lưu ý là làm lúc mới mở máy hoặc tắt hết các ứng dụng đang chạy đi đã nhé, nếu đang mở HMA là sẽ bị rớt đấy).

- Sau khi thực hiện ta sẽ thấy máy mình trở về giao diện thời tiền sử, không đẹp 1 chút nhưng sẽ chạy nhanh hơn đáng kể đấy

Thứ 3:
Cái này thì chắc quá nhiều người tự nhận ra rồi, cũng chỉ dành cho các bạn dùng Win 7 hoặc 8
Cách này là tắt chế độ combine của Taskbar đi để theo dõi mà mở các cửa sổ treo job được thuận tiện hơn:
Chuột phải vào thanh Taskbar vào Properties, trong mục Taskbar Button chọn Never combine, OK

Các bạn nào chơi nhiều acc thì theo 1 số các bro đi trước là không nên chơi tất cả các acc trên 1 trình duyệt, như mình thì đang chơi 3 acc/ 1 trình duyệt (Vì mình có hơn chục acc)
Các bạn nên tải các trình duyệt dựa trên nền tảng Chrome về mà phân phối acc ra mà chơi, các trình duyệt này đều có thể vào Chrome Web Store để cài Copy All Url nhé, hiện mình đang dùng các trình duyệt này:

Chrome
CoolNovo
SRWare Iron
Comodo Dragon
Chronium (Cái này là Portable của Chrome)
Và thêm cái nữa là Firefox

Vậy là có 6 cái rồi, bạn nào chơi 6 acc thì cứ chia ra mỗi acc làm trên 1 trình duyệt, và dĩ nhiên phải nhớ clear cẩn thận rồi, cứ cái nào mở lên là Ctrl+Shift+Del , chú ý phải chọn trong box trên cùng là tất cả hoặc tiếng Anh thì nó sẽ là the begining of time nhé, chứ không thì nó chỉ xóa 1 thời gian thì chết, còn các đánh dấu ở dưới thì cứ chọn tất cho lành

mình đã làm theo mẹo này và kiếm được khoảng 15$/h với Seosprin :>

Cài song song như thế nào nhỉ

là cài sao cho lúc khởi động boot nó có tùy chọn để lựa chọn đến 1 trong 2 win. nghĩa là thay vì máy có 1 mình win 7, thì lúc khởi động có thể chọn win 7 hoặc win 8. ví dụ như vậy nó khác so với máy ảo

là cài sao cho lúc khởi động boot nó có tùy chọn để lựa chọn đến 1 trong 2 win. nghĩa là thay vì máy có 1 mình win 7, thì lúc khởi động có thể chọn win 7 hoặc win 8. ví dụ như vậy nó khác so với máy ảo
vậy dùng máy ảo của ông bên box offer share có vẻ tốt hơn nhĩ :D
tối ra net lôi nó về nghiên cứu thử sẵn học offer luôn ^^!

vậy dùng máy ảo của ông bên box offer share có vẻ tốt hơn nhĩ :D
tối ra net lôi nó về nghiên cứu thử sẵn học offer luôn ^^!

hoàn toàn sai lầm. như bài thớt hướng dẫn thì cài song song chứ ko phải dùng máy ảo. dùng máy ảo làm off thì dc chứ làm SEO mà cài máy ảo thì đừng cài còn hơn :)

hoàn toàn sai lầm. như bài thớt hướng dẫn thì cài song song chứ ko phải dùng máy ảo. dùng máy ảo làm off thì dc chứ làm SEO mà cài máy ảo thì đừng cài còn hơn :)
Không biết cài song song là cài thế nào nhỉ :binhsua37:

Giờ mình không tuyển ref nữa nên đem chút kinh nghiệm để ra vẻ là người có ích cho cộng đồng và kiếm thank sống qua ngày vậy =))

Bác Mai Cồ cho e hỏi là hồi đó e làm ref cho bác mà kể từ khi acc David của bác bị ban thì nó cứ hiện là "Awaiting Removal", chứ ko biến mất ạ, nó hiện như vậy rồi mình có làm ref cho ng khác đc nữa ko ạ :binhsua45:

Bác Mai Cồ cho e hỏi là hồi đó e làm ref cho bác mà kể từ khi acc David của bác bị ban thì nó cứ hiện là "Awaiting Removal", chứ ko biến mất ạ, nó hiện như vậy rồi mình có làm ref cho ng khác đc nữa ko ạ :binhsua45:

1 thời gian sau (mình cũng không biết chính xác lắm) là bạn có thể ref cho người khác, không thì cứ tạo acc khác ref cho acc đó mà làm bạn à, acc bạm cũng mới tạo thôi mà :D

1 thời gian sau (mình cũng không biết chính xác lắm) là bạn có thể ref cho người khác, không thì cứ tạo acc khác ref cho acc đó mà làm bạn à, acc bạm cũng mới tạo thôi mà :D
Ra yahoo em hỏi phát anh 2 :)

Không biết cài song song là cài thế nào nhỉ :binhsua37:

Cài thêm 1 Win nữa ấy mà, dễ thôi, cứ serch GG là ra hết, nhưng có nhiều bài hướng dẫn nó bảo cài thêm cái này cái nọ nữa rắc rối, chỉ việc bỏ đĩa vào cài Win vào ổ đĩa khác với ổ đang chứa Win cũ thôi

- - - Updated - - -

Ra yahoo em hỏi phát anh 2 :)

Anh đang làm em à, Balck Moon đấy phải không? :))

Cài thêm 1 Win nữa ấy mà, dễ thôi, cứ serch GG là ra hết, nhưng có nhiều bài hướng dẫn nó bảo cài thêm cái này cái nọ nữa rắc rối, chỉ việc bỏ đĩa vào cài Win vào ổ đĩa khác với ổ đang chứa Win cũ thôi

- - - Updated - - -

Anh đang làm em à, Balck Moon đấy phải không? :))
Đúng ùi anh . mà em không có đĩa cài win :(

Đúng ùi anh . mà em không có đĩa cài win :(
Lên mạng tải onekey rồi load 1 bản ghost phổ biến nào đí ghost sang ổ khác... lên ghostvn thiếu gì cậu!

ngóng bác từng ngày về vs ae :dapdau::dapdau::dapdau::dapdau::dapdau::dapdau::dapdau::dapdau::dapdau::dapdau::dapdau::dapdau:

Chắc chủ top vừa làm vừa cắm game, xem xxx, đi liên xô rùi.
Em Pen4 ram 2GB hơn chục job vẫn cắm 1 chrome + 1 firefox mà :)

Chip cùi E2 Ram 2G vẫn treo 5 job chờ báo cáo vẫn mượt :binhsua37:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,839
170,906
Latest member
noithatthietkean

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week