Vài góp ý với Shin - 11/07/12

hanhyes

Hero
Reactions
1,915
MR
0.018
Chào Shin,

Lẽ ra topic này của mình title sẽ là "Vài góp ý với BQT...". Nhưng mình hi vọng sau khi đọc xong bài này bạn hiểu tại sao mình lại chỉ góp ý tới bạn.
Mình sẽ cố gắng nói một cách đơn giản hóa mọi chuyện để mọi người dễ hiểu và tìm phương án giải quyết hợp lý với phương châm mình hi vọng mọi người là: Nhìn nhận thẳng thắn và thảo luận tích cực.

+ Gần đây mình cảm thấy khó chịu khi vào forum
+ Forum lộn xộn
+ Về vấn đề scam và thái độ xử lý của BQT

1. Ngày nào cũng vào forum, nhưng thấy nhiều cãi nhau phần nhiều là trẻ con, cãi vì cái vu vơ, nội dung không liên quan tới các hình thức kiếm tiền hay về kỹ thuật kiếm tiền. Trước thì có cãi nhau thì sẽ có Mod del bài, close topic, ban nick... là xong. Giờ thấy cả Mod lao vào cãi nhau, chửi nhau với mem thì còn ai del bài, close topic, ban nick nữa... Thành thử forum nhiều lúc không khác gì cái chợ

2. Lộn xộn vì không nhất quán ở nhiều điểm. Trong đó có nhiều thứ là từ các "sáng kiến" cải tổ từ BQT mà ra
+ Thay đổi usergroup liên tục, thông tin từ BQT chậm và không dứt khoát dẫn tới nhiều tranh luận
+ Bắt buộc 1 số usergroup veri thông tin cá nhân nhạy cảm trong khi chưa có biện pháp xác thực cũng như cơ chế bảo mật và bảo đảm an toàn, vô hại cho thông tin này
+ Topic chat mình cảm thấy ngày càng gây ra nặng diễn đàn (Có thì nên làm 1,2 topic tổng hợp link như LinkHay vậy), và cái chính đó là trở thành nơi tạo war + rất nhiều các topic nhảm, rất nhảm

3. Scam lộng hành. Đây cũng chỉ là 1 nghề bình thường trong số các mánh làm tiền thôi. Nhưng chúng ta quá quan trọng hóa nó nên đã làm nó phát triển hơn. Giao dịch online thì nguy hiểm là tất nhiên, nhưng thay vì tăng cường các biện pháp cảnh báo thì BQT lại đi theo hướng "nếu như có scam thì" chứ chưa có nhiều biện pháp chống scam hiệu quả
+ Việc veri thông tin cá nhân vào usergroup như ở trên đã nói càng làm cho những người "veri được thông tin + có số post lớn + thanked đủ" trở thành cực kỳ uy tín và chính những người này gây ra các vụ scam không nhỏ
+ 1 việc vô lý nữa chính là hình thức đóng bảo hiểm tại 2 khoản mục "TraderExchanger". Trader thì đóng phí ~2tr, Exchanger thì đóng phí ~5 - 10tr. Nhưng cũng tạo được 1 uy tín nhất định. Quan trọng nhất là Shin lại không list vào 1 topic và còn chia vào 2 topic, lắm chuyện quá. Giờ có thằng nào bỏ 2tr. mua mác Trader rồi scam vài quả ~10tr... cũng không quá khó vì ít người nhận thức được sự khác nhau giữa TraderExchanger
+ Tóm lại là thay vì tự nhiên uy tín của 1 người là trải qua quá trình hoạt động lâu dài và các feedback từ nhiều người khác (vd anh Dương già chẳng hạn) thì BQT lại cố gắng tạo ra uy tín cho nhiều người bằng tiền của họ

Về BQT.

- Nói qua 1 chút, xin đi thẳng vào vấn đề. Mình thấy Shin quá ít tham gia và có ý kiến về các vấn đề chung của forum. Nhiều topic cần sự lên tiếng của bạn thì lại không có hoặc im lặng. Trong khi nick bạn sáng phải tới 20/24h.
- Mọi việc bạn giao hết cho OnlyC, và các Mod, Trial Mod thì phải. Super Mod thì mình thấy ít hoạt động (hay không?)
- Các mod được đảm nhiệm nhiều trọng trách quá bỗng dưng quyền hạn cao và không ít lạm dụng quyền hạn đó mà không có 1 sự tôn trọng cần thiết cho các member. Nhiều mod còn nói tục, đôi co, cãi nhau, tính rất trẻ con
- Forum chúng ta có 1 số bạn giữa 9x làm mod, ví dụ như sadl0ve, 5Tin trước đây... Người trẻ thì nhiệt huyết cao nhưng kinh nghiệm thì chưa thể có nhiều. Đó là sự thực. Các bạn phải nhìn nhận và chấp nhận sự thực đó thì mới lớn lên được. Đây cũng là 1 trong các quyết định của BQT nên mình sẽ tôn trọng và không nói về nó nữa. 5Tin, sadlove trước ở box captcha chắc comment nào mình cũng được đọc nên hiểu cũng 1 phần. 5Tin thì qua các sự việc và thời gian vừa qua mình không có gì để nói nữa. Còn sadlove anh (xin phép mình được xưng hô như vậy cho thoải mái) thấy em cá tính quá mà nhiều lúc quên mất công việc mình làm và trách nhiệm khi làm nó. Nhiều comment của em trong các topic quá nhiều tính cá nhân, bênh vực bạn bè 1 cách thiên lệch không khách quan. Nhiều lúc hơn dỗi lên là thích thì unset (giống như 5Tin thích thì scam đấy) không có 1 chút trách nhiệm và mặc kệ những ý kiến khác. Anh chỉ nói vậy hi vọng em sẽ thay đổi để mọi người quý em hơn chứ không phải để cho anh sướng vì "dạy đời" được em. Chúng ta cũng chẳng biết nhau là thằng nào, con nào ở đâu nhưng nói cho đúng trong cái xã hội này nhiều lúc cũng nên cần sự tôn trọng cho nhau. Tôn trọng người cũng là tôn trọng chính mình và mong người tôn trọng lại.

Hôm nay ốm không cày được ngồi viết linh tinh vậy. Mình trước giờ cũng không theo đuổi nhiều ảo vọng về star nên chuyện mọi người có vào ném đá ném gạch với mình là hết sức bình thường. Mình sẽ chỉ luôn cố gắng là star với những người mình cảm thấy thực sự cần thiết. Xin hết.

Thực sự mà nói nếu là 1 forum bình thường thì chẳng bao giờ mình rảnh mà viết về mấy cái này cả vì ai cũng thấy là nhiều cái "chả liên quan tới mình, nhiều chuyện, lo việc của mình đi trước đã...". Nhưng thực sự là nhờ có forum đã thay đổi bản thân mình rất nhiều và giống như Shin đã nói "Hi vọng mmo4me sẽ là ngôi nhà chung của mọi người...." nên mình có những cảm giác như khó chịu, góp ý ở trên là vì mình gắn bó với ngôi nhà MMO4ME này...:| Vài góp ý hi vọng có thể thay đổi được 1 vài chuyện theo hướng tích cực hơn :)

Mình thấy các góp ý cho BQT của tất cả các forum bao giờ cũng có 1 luồng ý kiến là: Đã làm được như người ta chưa? Có làm thì mới biết vất vả thế nào, Chỉ biết nhận lại mà không biết cho đi... Thực sự chả còn biết góp ý bằng cách nào hơn nữa. Mình đã nói từ đầu bài này của mình là Góp ý cho Shin nhé chứ không phải lôi lỗi ra để ném gạch hội đồng. Đã là góp ý thì ai cũng góp ý được phải không. Người dân góp ý cho chủ tịch nước chẳng hạn đâu nhất thiết họ phải là chủ tịch nước.

Quay trở lại tiêu chí của topic này nên phân tích và nhìn nhận thẳng thắn hơn nhé mọi người. Mọi người có thể làm 1 topic "Tri ân các thành viên trong BQT..." để thể hiện sự yêu mến của mình với những công lao mà các bạn ấy đã bỏ ra cho forum. Không nên comment trong topic này dễ gây lẫn lộn và đi lạc ý mình muốn gửi gắm và theo mình một người hiểu biết là người có những phân tích và suy nghĩ độc lập công tư phân minh rạch ròi giữa những điều cần phân biệt.
Thân! :)

Hi bạn,
Ở đây là mình góp ý, chưa hề có 1 yêu cầu nào cả :) . Nếu như forum không có box Suggest - Feedback này thì mình sẽ không bao giờ ngồi type những dòng đó đâu. Nếu như Admin, BQT bỏ box này đi hoặc rename nó thì mình tự động del bài góp ý của mình đi và mãi mãi không bao giờ có 1 ý kiến nào về forum nữa :D

Tiện mình cũng xin lỗi các bạn vì bài viết mình viết theo gạch đầu dòng. Trước mình học cũng biết như thế này là bất lịch sự nhưng mục đích chỉ là để đơn giản và các bạn dễ hiểu hơn thôi các bạn đừng trách mình nhé ^^

Last edited by a moderator:
Công nhận là ông quá rảnh đấy, muốn phản bác j thì nói 1 lần đc rồi, chạy theo cắn càn mãi ko thấy chán ah =.=
đầu tiên cậu bỏ từ cắn đi, ok??? tôi nói ko có sai cậu nhé ;)) nếu cậu thấy sai thì nói xem tôi sai ở đâu ;))

còn việc của tôi vẫn chưa xử lý thỏa đáng, tôi vẫn chưa nhận đc 1 sự giải thích hay xử lý công bằng mà toàn bị bịt miệng đàn áp, rất ức chế ;)) nên tôi phải làm tới cùng thôi. thích thì cứ ban, nhưng topic tố cáo sẽ còn mọc nếu xuất hiện sự vô lý trong BQT :D

có người như cậu, ghét tôi nhưng người ủng hộ tôi commetn động viên cũng ko ít đâu cậu à ;))
vì họ ko muốn động chạm nên ko dám lên tiếng thôi ;))

Upvote 0
rốt cuộc sau bao tranh luận Admin vẫn "BAO CHE" cho BQT mà ko có 1 lý do chính đáng cho mem :binhsua10:mấy comment chửi bới của con ôn MOD sadl0ve chắc admin ko biết chữ nên ko đọc đc :binhsua08:

có lẽ mình sẽ bị ban với lý do: xúc phạm admin ;)) nhưng xin lỗi admin có đáng để tôn trọng ko thì tự suy nghĩ nhé ADMIN SHIN kính mến ;)) đừng vì 1 con sâu làm rầu cả nồi canh bạn gây dựng hơn 2 năm trời rồi :binhsua10:
đây có lẽ là con sâu to nhất của 4rum =))

Upvote 0
đây có lẽ là con sâu to nhất của 4rum =))
nghe này, muốn nịnh nọt nhau thì ra ngoài nịnh nọt, còn cái tôi nói ở đây, nếu cậu nói đc tôi nói sai thì hãy phát biểu còn lại vào hùa thì đừng làm trò cười nữa?? OK??

BQT ko ra gì thì phải tố cáo để cải tổ, chứ cứ để đó thì cậu nghĩ các pro sẽ quay về forum này ko, rất nhiều pro ra đi vì forum này BQT làm việc quá kém, để 1 số trẻ trâu làm mod ko biết tôn trọng ai thì đừng hỏi tại sao bao cách kiếm tiền ở forum khác có mà forum này ko có nhé

thôi chán rồi ko commet nữa, có nói nữa nói mãi mất công mất thời gian, còn BQT bí lý cũng im lặng mà ban nick thôi
cái forum này VỐN CHẲNG CÓ SỰ CÔNG BẰNG

Upvote 0
uh, khi nào có vụ mới thì đăng đàn nhé :|
thôi chán lắm rồi, admin đang online mà cũng có trả lời tôi đâu :D
làm chiện bao đồng đủ rồi :D, mặc kệ thôi, mất công mất sức cũng chỉ vì muốn forum tốt hơn phát triển hơn mà nhận lại là sự đối xử vô lý, đàn áp và mất dạy

các bác yên tâm nhé, từ giờ ko có topic nào tố cáo BQT thân iu của forum này nữa đâu, cứ thế mà sống nhé, forum này chẳng đáng để mình mất công sức vào nó làm gì :binhsua11:

Upvote 0
bác admin ko vào giải đáp cho ổng
ổng cmt bị đàn áp => bức xúc
topic lên như nấm sau mưa
1 cái vòng lẩn quẩn
tui nghĩ nếu tui là bác tui cũng ko rãnh khuya thế này mà ngồi tranh luận đau bác download1 à, chắc bác phải cay cú lắm mới tự đày thân mình, cmt rùi để bị bịt miệng
rùi lại comment đề nghị, góp ý, rùi lại nhận dc sự im lặng từ admin.... 1 cái vòng khá to, mấy bác phản đối ko hiểu vì lí do gì, chỉ việc đọc thôi mà cứ thọc gậy người ta, mod SL đúng là như người nổi tiếng, chộp 1 cái scandal đàn áp mem wá lớn :m147:

Upvote 0
à BQT để cho em cái nick em vào topic captcha của em nha ;))
1 lần nữa em nói là em ko thích unban chứ ko phải là em bị bạn MOD nào đó ban nha ;))
nên giờ nick này là nick chính của em nhé ;)) ko lại nói là em clone ;))
Thân!

Upvote 0
bác admin ko vào giải đáp cho ổng
ổng cmt bị đàn áp => bức xúc
topic lên như nấm sau mưa
1 cái vòng lẩn quẩn
tui nghĩ nếu tui là bác tui cũng ko rãnh khuya thế này mà ngồi tranh luận đau bác download1 à, chắc bác phải cay cú lắm mới tự đày thân mình, cmt rùi để bị bịt miệng
rùi lại comment đề nghị, góp ý, rùi lại nhận dc sự im lặng từ admin.... 1 cái vòng khá to, mấy bác phản đối ko hiểu vì lí do gì, chỉ việc đọc thôi mà cứ thọc gậy người ta, mod SL đúng là như người nổi tiếng, chộp 1 cái scandal đàn áp mem wá lớn :m147:

mình cũng là dân captcha thôi bạn :D 1h là khoảng 1,5$ mà ko biết mất bao nhiêu thời gian và tiền bạc rồi :D cũng ko còn ức chế nữa, bực mình cho thứ ko đáng :D

Cám ơn bạn đứng lên lên tiếng hộ nhưng cẩn thận ko bị đì thì khổ :D thôi kệ việc đời, việc mình mình lo thôi :D chúc bạn làm việc vui vẻ :D

Upvote 0
2-3 hôm ko để ý forum đã có topic hot rồi, Đọc một mạch từ trang 1 đến đấy mình xin có đôi lời đóng góp:

Gửi tới "sadl0ve": Em tự đọc lại toàn bộ cm của em bên dưới và suy nghĩ một chút xem có thấy mình còn trẻ con ko?
Theo anh thì khi nhận dc một lời nhận xét hoắc nhắc nhở từ người khác thì việc đầu tiên phải suy nghĩ lại mình trước, còn em, em làm gì??? anh đọc cm của em thì cảm thấy việc đầu tiên em làm là nghĩ ra lý do giải thích cho mình (nó đồng nghĩa với việc trốn tránh và có đôi chút thiếu dũng cảm)

cách nói chuyện của em nhiều lúc cũng hay vơ đũa lắm, ko nên như vậy thay bằng cách nói "chúng nó" "bọn nó" em có thể dùng từ mọi người như vậy có hơn ko????

Anh cũng ko rõ dc em đã đóng góp dc những gì cho forum, dù ít dù nhiều anh tôn trọng nó và góp ý để mong em sẽ chín chắn và điềm đạm hơn. Thân

Những người từng nhờ em gd trên 4rum cứ đi mà hỏi . Mng đó biết tính em như thế nào
Một khi không coi trọng em thì đừng mong em coi trọng lại
Em chả bênh vực ai cả , và cũng không phải là không tôn trọng ai cả
Nhưng người đáng đc tôn trọng và " không đáng " được tôn trọng thì qua cách nc của e nhìn rõ được sự việc rồi !
Nếu có bênh vực ai thì cứ nói thẳng ra , đừng nói không không như vậy
E biết cái trách nhiệm của em chứ không hề lẫn riêng tư gì trong này !
Còn đặc biệt vụ tuonglaimmo thì trong 4rum này ai cũng biết . không cần phải có lí do nào giải thích nữa nhé!
Em thể hiện cá tính như vậy để cho lũ nào đó đang đâm chọt sau lưng em thấy em mạnh mẽ .
Không phải em là con người yếu đuối hay gì cả
Tại sao nếu những mod khác có vấn đề về mem sao không thấy nói nhiều như em đi
Nhìu ngày nay e cũng stress nhiều việc lắm ..
Vào 4rum lại gặp như vậy .. E chỉ biết ban nick và del bài thôi .
Em còn nhỏ nhưng không hẵn là suy nghĩ em không đủ chính chắn để nhận thức về việc mà em làm
Vậy thôi .
Nói hết lời rồi
What ever !

Mod box chat đây :m131: ..

Lung tung ít ra cũng del bài này nọ ban nick này nọ :| .
Ít quan tâm cứ cho là mình rãnh đi giải quyết mấy vụ bên scam đi . Vậy đi :)

Vào xem lại những gì tụi nó chat trước kia !
thằng last hnay bấn tính rồi
Nhìu ng chửi mod quá mà :|
Chả tôn trọng

BQT xử bằng cách nào ?
Hay chỉ là ban nick rồi cấm đoán đủ điều
Cái tôn trọng đó .
Thể hiện giữa cái nick à ?
Hay thể hiện ở bản chất con người ?
Thằng last nó bức xúc quá nên nó mới nói như vậy
Nó có tôn trọng mem đi nữa
Thì mem tự khắc biết

Còn những thành phần phá hoại cứ đẻ đó. có người lo
Yên tâm vào làm việc đi . Vậy thôi
That's all. Hết lời

Gửi "download1":

Dọc cm của bạn mình thấy bạn nhận xét rất nhiều và đả kích rất nhiều, điều đó làm bạn thấy vui à??? bạn cm nhiều nhưng ko mang tính xây dưng mà là hiềm khích, bạn phải đc hả dạ thì mới thỏa mãn ư???? có chắc ko????

Sống ko nên chấp nhặt và để lòng như vậy mệt mỏi lắm.

Mong bạn suy nghĩ lại vì thưc trong forum có người nhiều tuổi nhưng cũng có nhiều người ít tuổi, chăng ai tránh dc sai lầm cả, tại sao bạn ko nghĩ cách thay đổi và xây dựng nó, bạn thử thay đổi cách làm của bạn xem có khi bạn sẽ thấy vui vẻ hơn đấy!!!

Thân

thực trạng của forum này là vậy đó admin à =)) làm gì cũng lo đụng chạm phải các phe cánh nhất là phe cánh trong BQT vì forum này vốn ko công bằng mà nên việc đụng chạm vào phe cánh đó chẳng khác gì tự sát :binhsua02: Chẳng ai dám nói lên sự thật về sự lên án BQT forum cả :binhsua09:

Còn việc poll thì khỏi đi bạn ___RX___ à, phe chơi với nhau tức là phe chatbox hay phe oldbie hay phe BQT thì việc poll chẳng có tác dụng gì
1. phe chatbox của 2 pro trên (nhatquangnguyen, còn thangquynho thì ko biết có trong đấy hay ko)
rất đông nên chắc chắn là đc bỏ phiếu nhiều
2. mem ko muốn mất lòng BQT thì cũng bỏ phiếu
3. mem mới vào thấy vote nhiều cũng vote theo luôn
thì lấy đâu ra sự công bằng mà poll làm gì?

Càng cho lắm người trong các phe cánh làm trong BQT càng đông sự đàn áp và bất công càng lớn mà thôi, giống hct đấy, chưa kịp ý kiến về BQT đã bị xóa topic và ban nick rồi =))

đầu tiền là tôi rỗi hơi, tôi lắm mồm đấy chẳng ảnh hưởng gì ai ;))
còn việc nói tôi scam à?? bạn thấy tôi scam ai hả :D hay là tôi vạch mặt 2 scammer rồi , tôi chẳng kể công vì tôi chẳng có gì trong forum này nên chẳng quan trọng cái nick hay cái uy tín gì đó,
chọc gậy bánh xe?? bạn thấy tôi nói sai ko?? chính vì nói đúng mà bị đàn áp vô lý tôi mới bức xúc đến mức này
Tôi ko vào forum chẳng sao, nhưng tôi muốn 1 số đứa có gây hấn với tôi, chúng nó sai tôi cần vạch mặt chúng nó , tôi cần sự công bằng chưa cho chúng nó bị xét xử tôi sẽ còn vào forum dài dài :))

hình như cố gắng ko trả lời mình nhỉ ;)) vậy 1 số tmod, mod làm việc ko ra gì, gây scandal thì sao ko thấy nói và xử lý nhỉ ;))

Công nhận là ông quá rảnh đấy, muốn phản bác j thì nói 1 lần đc rồi, chạy theo cắn càn mãi ko thấy chán ah =.=

rốt cuộc sau bao tranh luận Admin vẫn "BAO CHE" cho BQT mà ko có 1 lý do chính đáng cho mem :binhsua10:mấy comment chửi bới của con ôn MOD sadl0ve chắc admin ko biết chữ nên ko đọc đc :binhsua08:

có lẽ mình sẽ bị ban với lý do: xúc phạm admin ;)) nhưng xin lỗi admin có đáng để tôn trọng ko thì tự suy nghĩ nhé ADMIN SHIN kính mến ;)) đừng vì 1 con sâu làm rầu cả nồi canh bạn gây dựng hơn 2 năm trời rồi :binhsua10:

Upvote 0
Chủ thread nói khá đúng ý của đa số member ở forum. Mình muốn bổ sung thêm 1 số ý kiến chủ quan sau:

1. Về thành phần BQT:

• Ngoài ADMIN và VIP ra, mình nghĩ nên lập 1 POLL để khảo sát tất cả MOD và TRIAL MOD lại cho member ý kiến trong 3 hay 7 ngày gì đó. Dựa vào đó mà có nên unset hay ko?

• Về cách làm việc của BQT (đặc biệt là ADMIN): Mình thấy Shin và C cũng khá tâm huyết với forum này, bằng chứng là mỗi lần online forum là giải quyết chuyện công của forum chứ ít khi la cà, tán dóc ... (điểm này mình rất hoan ngênh) nhưng 2 bạn ít onl quá. Về điểm này thì mình và đa số mọi người thông cảm cho 2 bạn vì biết bạn còn bận bịu nhiều với công việc và cuộc sống bên ngoài. Mình nghĩ cách khắc phục là các bạn nên set thêm 1 ADMIN hay 1 SMOD để thay 2 bạn điều hành forum tốt hơn (từ lúc vào forum đến bây giờ cũng đc 2 năm hơn mà thú thật chưa thấy SMOD forum làm đc gì cho forum cả ...). Mình cũng xin đề cử theo ý kiến cá nhân là 2 VIP MEMBER quangminhnguyen hoặc thangquynho lên chức SMOD (mình chỉ đề cử ý kiến cá nhân thôi, còn việc chọn hay ko là do 2 bạn Admin vì forum là của 2 bạn lập ra.)

2. Về các phòng tránh SCAMMER

• Mình thấy Admin đã làm được 1 việc khá hay là cho đóng fee bảo hiểm của các GROUP EXCHANGER và TRADER, điều đó đã giảm đáng kể tình trạng các bạn newbie bị scam. Nhưng còn 1 nhược điểm như có bạn đã nói ở trên là fee bảo hiểm đóng quá thấp. Theo như mình biết thì TRADER chỉ 1tr VNĐEXCHANGER 2tr VNĐ trong khi 1 lần GD thì có thể lên tới 1k 2k thậm chí 10k$ (may mắn là tính tới thời điểm này chưa có vụ SCAM nào ghê gớm như thế). Theo ý kiến cá nhân mình thì nên tăng số tiền đóng bảo hiểm lên, ví dụ với TRADER nên tăng thành 2tr VNĐ và EXCHANGER là 10tr VNĐ (Vì TRADER mình thấy nếu có SCAM cũng ko thiệt hại cho nạn thân quá lớn nên chỉ 2tr là đủ, còn EXCHANGER là 10tr thì mình nghĩ phải là con số đó thì mới đảm bảo an toàn cho các bạn khi giao dịch, tăng thêm uy tín từ mức tương đối lên mức tuyệt đối cho các EXCHANGER và giảm tối thiểu rủi ro bồi thường mà BQT có thể gánh phải nếu các GROUP này SCAM).

• Ở trên là mình đã góp ý về BQT và các GROUP, giờ mình xin góp ý về các bạn newbie. Hẳn các bạn đã nghe câu của ông bà ta ngày xưa nói: "TIÊN TRÁCH KỶ, HẬU TRÁCH NHÂN", tức khi gặp chuyện gì bất trắc, trước khi trách hay đổ lỗi cho người khác, các bạn hãy tự ngẫm lại bản thân mình xem các bạn đã đúng hoàn toàn chưa? Các bạn tin người 1 cách quá mức cần thiết, lười tìm hiểu các topic REPORT SCAM hoặc các topic PHÒNG TRÁNH SCAMMER, lười verified info ... Đến lúc sự việc xảy ra, cứ lôi BQT ra mà trách móc rồi nói BQT ko chăm lo cho forum này nọ ... Mình cũng nên thông cảm, vì BQT cũng chỉ là con người có 2 tay, 2 mắt như mình thôi. Họ không phải là thánh 3 đầu 6 tay mà giải quyết từng li từng tí mọi việc được. Mỗi người nên tự ý thức được điều này thì mình tin chắc rằng SCAMMER sẽ ko còn đất sống. Vì mình cũng là dân MMO như các bạn, mình biết tiền kiếm ra cực khổ như thế nào? Nếu tổng hợp lại số tiền các bạn đã bị SCAMMER SCAM thì mình nghĩ cũng giúp ít được cho cả ngàn trẻ em nghèo hiếu học ở những vùng quê nghèo khổ ko có tiền mua sách vở hay đóng học phí. Kết lại ở đây, mình xin nhấn mạnh, để giảm thiểu tối đa SCAMMER, BQT là người tiên phong nhưng ko phải là tất yếu. Cái quan trọng nhất tùy thuộc vào các bạn đặc niềm tin vào ai, cẩn thận trong giao dịch như thế nào? ...

Những lời nói ở trên lỡ có động chạm đến ai thì cũng thông cảm và bỏ qua
cho mình.
:binhsua58:

đúng là nên tăng phí bảo hiểm lên :m131: mác trade vs ex nó chả # nhau là bao mà số $ chênh quá nhiều :m131:

Upvote 0
còn cái ban tuonglaimmo có vẻ tâm huyết vs 4rum nhỉ nick mới lập mà cái gì cũng rành cũng sõi như người thâm niên vậy. Đã ko thick thì mời bạn đi 4rum ko ép bạn ở lại :m066:

Upvote 0
Gửi "download1":

Dọc cm của bạn mình thấy bạn nhận xét rất nhiều và đả kích rất nhiều, điều đó làm bạn thấy vui à??? bạn cm nhiều nhưng ko mang tính xây dưng mà là hiềm khích, bạn phải đc hả dạ thì mới thỏa mãn ư???? có chắc ko????

Sống ko nên chấp nhặt và để lòng như vậy mệt mỏi lắm.

Mong bạn suy nghĩ lại vì thưc trong forum có người nhiều tuổi nhưng cũng có nhiều người ít tuổi, chăng ai tránh dc sai lầm cả, tại sao bạn ko nghĩ cách thay đổi và xây dựng nó, bạn thử thay đổi cách làm của bạn xem có khi bạn sẽ thấy vui vẻ hơn đấy!!!

Thân

cám ơn bạn góp ý :D nhưng bạn à, bạn mà theo dõi từ đầu sẽ hiểu chuyện của mình thế nào :D và bạn sẽ hiểu mình đã phải kiềm chế thế nào khi 1 lũ ko quen biết chúng nó chửi mình và vu cho mình là scammer và chửi rủa mình, mình đã phải lập topic đề phòng mình coi như mình là người scammer đi, để chúng nó ko ném đá và chửi bậy vì kêu là mình có ý định scam nữa
nhưng càng nhịn chúng nó càng lấn tới, như mod sadl0ve 1 đứa trẻ ranh đáng tuổi em mình lại dám chửi mình và gia đình mình mà chẳng vì lý do gì. Còn nếu kêu mình là scam thì cứ xin cái proof :D
Có ai thấy mình scam ai trong forum này à?
Còn sau khi mình thấy 1 đứa có dấu hiệu scam s2_lhe0 mình đã theo dõi và tố cáo ép buộc nó lộ mặt và sadl0ve (bạn s2_lhe0) vào chửi mình, mình ức quá và chửi lại và kết quả là bị ban??
Rồi đến 5Tin nó scam mình vào tố cáo thì BQT cũng bao che, chỉ unset mà ko làm căng lộ mặt nó. Rồi sau đó 5Tin, sadl0ve 2 đứa nó vào hùa chửi mình :D rồi ban mình ko biết bao nhiêu nick với lí do clone? Trong khi mình ko hề bị ban mà là mìn ko thích unban mà tạo nick khác thôi :D

Topic nào nó cũng kêu mình là scam và cùng 1 lũ vào chửi mình mà chẳng có bằng chứng gì :D thử hỏi xem bạn có ức chế ko :D Mất thời gian, mất công mất sức mất tiền :D ok chấp hét miễn là phải làm ra ngô ra khoai

Nhưng đến này thì vụ việc ko hề có sự xử lý từ cấp cao ADMIN SHIN mà ADMIN chỉ im lặng và bao che cho MOD sadl0ve nên mình chán chả muốn nói nữa :D

Nói vài câu cho bạn hiểu ko lại kêu là mình là người ko biết điều, vô học :D cái gì cũng có lý do bạn à :D

Thế nhé mọi việc rõ ràng, ai ko hiểu thì đọc comment này rồi thôi nhé. Mình chán lắm rồi, ko muốn mất thời gian thêm cho việc này nữa.

Ko vào topic này nữa, hứa lần cuối :binhsua04:

Upvote 0
còn cái ban tuonglaimmo có vẻ tâm huyết vs 4rum nhỉ nick mới lập mà cái gì cũng rành cũng sõi như người thâm niên vậy. Đã ko thick thì mời bạn đi 4rum ko ép bạn ở lại :m066:
ở hay ko là việc của tôi ;)) bạn khỏi phải xách mé. Còn loại vào hùa như bạn, chỉ biết chém gió và làm ...zeek thì đừng lên tiếng với tôi bạn chẳng là cái cóc khô gì trong forum này cả :D
OK :D

Upvote 0
Nhớ không nhầm có thằng bảo không bao giờ vào forum này nữa , mà nó vẫn vào comment gây war , ngày nào cũng như ngày nào . Cũng chỉ có 1 chuyện cứ lặp đi rồi lặp lại .

Upvote 0
ở hay ko là việc của tôi ;)) bạn khỏi phải xách mé. Còn loại vào hùa như bạn, chỉ biết chém gió và làm ...zeek thì đừng lên tiếng với tôi bạn chẳng là cái cóc khô gì trong forum này cả :D

:m131: mem mới vào 4rum mà lịch sử vs các sự kiện nắm rõ gê ha. C nói đúng t có là cái cóc khô cóc nhái gì đâu :m066: thế bạn có cái cóc gì ko khô nói nghe vs :m066: hay vài miếng cheat đơn thuần :m131: đã bao lần nói ko thèm vào 4rum nữa rồi gì mà BQT rẻ rách nọ kia, đi thì cứ đi ai thèm giữ xin lỗi chứ ko có cái 4rum này chắc b cũng đ bít kiếm $ đâu ý nhỉ :m146:

Upvote 0
Híc híc, mọi người vẫn vào đây cãi nhau mà chẳng để làm gì cả??? mọi người bỏ qua chuyên đi, gì qua nó cũng qua rồi. Có nhiều điều ko nên nói gia đôi khi lại là tốt, mỗi người nhịn đi một tí có sao đâu.

Ai cũng cho là mình đúng, rõ là đứng trên lập trường cá nhân của các bạn thì đương nhiên các bạn đúng rồi.

Ý mình ở đây là các bạn góp ý, hay nhận xét thì hay nghĩ để đối phương tiến bộ, Đừng đánh người chạy lại, đừng triệt đường người ta, hãy để người ta có cơ hội!

Thân!

Upvote 0

bác download này mới bị ban ngày hôm qua, hôm nay lập nick mới rồi à. Nói thật với bác hôm qua cũng có chạm trán với bác đấy. Cm đã kích người ta. trong khi mình vẫn còn là con ếch trong cái giếng nhỏ nhoi :m047::m047::m047:

Upvote 0
:binhsua03:May mắn Wind chưa bao giờ ăn scam vì tuân thủ 1 qui tắc duy nhất:
-Dành 5 phút tìm hiểu kỹ người mình sẽ giao dịch, dù là 5$ cũng thế!:binhsua15:

Upvote 0
:binhsua03:May mắn Wind chưa bao giờ ăn scam vì tuân thủ 1 qui tắc duy nhất:
-Dành 5 phút tìm hiểu kỹ người mình sẽ giao dịch, dù là 5$ cũng thế!:binhsua15:

định luật này hay đấy !! còn tớ thì chỉ giao dịch khi đối phương giao tiền trước. but mà cũng có ngoại lệ, là khi giao dịch nhiều lần và có máu mặt trong 4rum

Upvote 0
SAO admin hay mod closed post lại đi
để nhiều càng tốn tài nguyên forum
với lại chuyện này chả đi về đâu nữa, mình cũng tin rằng admin sẽ có cách xử lí sự việc hợp lí nhất

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,598
171,640
Latest member
tuananhpod20

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week