Ủng Hộ Quỹ Từ Thiện Tháng 11

Status
Not open for further replies.

chemgio

Moderator
Reactions
4,468
MR
20.042
Insuree Balance
2242|100
Chuyện cổ tích thời hiện đại:

Chuyện kể rằng vào 1 đêm cuối tuần của những ngày cuối tháng 10 trời se lạnh có 1 nhóm bạn trẻ đã không quản ngại thời tiết ,sức khỏe,xông pha giữa sương gió để đem lại những món quà nho nhỏ nhưng chứa đầy tình cảm của những mạnh thường quân đến cho những mảnh đời ,số phận bất hạnh

ở cái thời điểm mà hầu hết mọi người còn say nồng trong giấc ngủ với chăn ấm, nệm êm ,mùng giăng tránh muỗi thì những con người bất hạnh này chỉ có 1 cái áo mỏng manh và 1 tấm ny lông để trải ,không mền ,không chiếu ,không mùng ,mặc cho sương đêm, gió rét ,muỗi cắn ,ong thui ,nằm co ro trong cái lạnh
nguoi dan ong ngu ngoai duong.jpg

còn những đứa bé này cũng có khác gì cha mẹ ông bà của em khi cũng không có 1 cái áo ấm ,1 cái mền ,1 cái mùng ,1 cái bao tay cho em bé,thậm chí 1 cái chiếu để ngủ cũng không

em ngu ngoai duong.jpg

em ngu ngoai duong 2.jpg

trong tình cảnh màn trời chiếu đất ,không mền ,không chiếu đó thì tình cảm thiêng liêng giữa cha và con vẫn tỏa sáng trong bầu trời đêm với hình ảnh người cha đã nhường lại chiếc áo ấm duy nhất cho đứa con của mình ,còn ông thì bận 1 cái áo mưa ny long thay thế cho chiếc áo ấm ,1 sự hy sinh ,1 tình yêu thương con vô bờ bến
nguoi cha mac ao mua ni long nhuong chiec ao am duy nhat cho con minh.jpg

Sau khi xem những hình ảnh và video clip này bạn có suy nghĩ gì, có phải là suy nghĩ tụi mình phải hành động để càng ít người phải lâm vào cảnh này thì càng tốt phải không, nếu vậy thì bạn đã có cùng suy nghĩ với chúng tôi, vậy thì còn chần chừ gì nữa mà không cùng chúng tôi bắt tay vào hành động giúp đỡ những người bất hạnh này bằng cách quyên góp ủng hộ tài lực hoặc nhân lực tại Topic này.

Mong anh chị em hãy dành chút tiền của để giúp đỡ cho những con người bất hạnh để họ được thêm cái ăn, cái uống, cái mền, cái áo trong những đêm giá lạnh của những tháng cuối năm, để sưởi ấm phần nào tấm lòng của họ,

Mỗi tháng tụi mình sẽ tổ chức đi trực tiếp 1 lần, các hoạt động sẽ phong phú và đa dạng để giúp cho nhiều đối tượng khó khăn bất hạnh trong xã hội.

Đây là danh sách các nhà hảo tâm đã ủng hộ nhóm cho tháng 11:
  1. muabanthevn : 200k
  2. vô danh : 100k
  3. conectingpeople :200k
  4. vô danh : 50k
  5. Suzune : 100k
  6. thuong12382 :75k
  7. socolar2010 :200k
  8. chemgio :500k
  9. duongnd1980 : 500k
  10. ckvg: 2tr
  11. tigerkul : 500k
  12. Sariel :100k
  13. holdyou :500k
  14. Shin: 500k
  15. datdonghun :260k
  16. thanhps42 : 123.456k
  17. RuaVietGroup :500k
  18. nhattien1945 : 2t(T11+12)
  19. offers_hn :200k
  20. co... :100k
  21. ali3ba : 2pm
  22. professional : 150k
  23. hanhyes : 200k
  24. duongmquyen1 :1tr
  25. tunvit và bubuteam (bác tầm): 2tr1
  26. một người bạn quên để tên: 100k
  27. heobeo09 :100k
  28. 1 bạn vô danh :1t
  29. leonora :100k
  30. giodoanngo :300k
  31. quoccuong1912 :50k
  32. 1 bạn vô danh :500k
  33. choijonbi : 200k
  34. bạn của chemgio :200k
=14.748.456 vnd
Các bạn có thể tham khảo thông tin khác ở đây:
Chân thành cảm ởn các bạn đã tham gia ủng hộ quỹ từ thiện MMO4ME. Chúng tôi sẽ cố gắng hết sức chuyển đến tay những người này tấm lòng của các bạn.

Nhóm từ thiện

Last edited:
Nào anh em hãy cùng chung tay nhé

sưu tầm từ fb Câu Chuyện Cuộc Sống

2 hours ago
Chiều nay, một buổi chiều tháng 5, hoa bằng lăng đã tím ngợp trời, tôi thảnh thơi nhìn từ ban công xuống góc phố nhỏ.
Tôi thấy những cô gái sành điệu, khoác lên mình những "bộ cánh" thời trang, đi xe tay ga đắt tiền. Tôi thấy những chàng thanh niên mạnh khỏe, dùng những chiếc điện thoại đời mới. Tôi thấy những tiếng cười, những thảnh thơi, sung túc từ những con đường ngoài kia.

Và, tôi thấy một bà cụ nghèo khó, chân bị thương rớm máu vì đôi dép không lành lặn ngồi ở góc tường một ngôi nhà cũ. Người này người nọ cứ lần lượt đi qua, người chẹp miệng cảm thương, người chỉ trỏ vẻ đồng cảm, nhưng chẳng ai dừng lại hỏi thăm cụ một lời.
Cụ ngồi đó, manh áo rách tơi tả, có người ác ý còn bĩu môi bảo đây là kế sách của những kẻ lừa đảo, nhưng nhìn vào gương mặt cụ, tôi chỉ thấy khổ trăm bề. Đang định xuống nhà tìm một chiếc bánh mỳ và chai nước để đưa cụ, thì tôi thấy một cậu bé cùng mẹ đi tới. Trông hai mẹ con ăn vận rất bình thường, chứng tỏ họ không phải là những người giàu có.

Khi đi đến chỗ cụ ngồi, cậu bé liền cởi đôi dép của mình ra, nhẹ nhàng quỳ xuống đi vào chân cụ rồi cười với mẹ: "Thật may vì mẹ mua đôi dép này, vừa chân cụ luôn mẹ ạ! Con còn nhiều đôi ở nhà, con sẽ tặng cụ đôi này mẹ nhé!" và cậu bé còn đưa cụ chiếc bánh trên tay mình của mình. Sau đó cậu cười tươi, hồn nhiên dắt tay mẹ đi cùng với đôi chân trần trên hè phố...

Trong cuộc sống, chúng ta có thể dùng những món đồ đắt tiền, vung tay không thương xót, nhưng lại trở nên "keo kiệt" với một người nghèo. Cũng có thể chúng ta nghĩ tình thương đôi khi đặt nhầm chỗ vì xã hội bây giờ đầy lừa lọc dối gian, thế nhưng, tôi nhớ có một người bạn đã nói với tôi rằng: "Mình chẳng giàu có hơn khi cho họ vài đồng bạc lẻ, cũng chả nghèo đi khi mất đi ít tiền.
Nhưng đó có thể thay đổi được cuộc sống của họ, miếng cơm của họ, bộ quần áo của họ. Dù họ không thật thà đi nữa, dù đi ăn xin không phải vì nghèo khó đi nữa, thì những người già, khi họ làm việc đó tức là họ đã thiệt thòi rất nhiều rồi. Lẽ ra ở độ tuổi ấy, họ có con cái phụng dưỡng, được sống trong an nhàn, nhưng lại phải đi kiếm từng đồng để mưu sinh, nên dù có vì lý do gì đi nữa, thì họ
cũng rất khổ đau và đáng thương. Hãy rộng lòng với họ...".

Khi mua một bộ quần áo, dù đắt hơn vài chục hay vài trăm ngàn, chúng ta cũng đều vui vẻ bằng lòng. Nhưng chúng ta lại có thể bĩu môi hay bực mình với những người ăn xin khi họ đến gần chúng ta. Chúng ta cảm thấy tiếc nuối khi rút ví ra mà cho họ vài đồng tiền nhỏ nhoi mà chúng ta nghĩ là to tát lắm. Cũng có thể khua tay đuổi họ đi như là một loại virus hiểm nguy, phiền phức.
Cũng có thể cuộc sống chúng ta còn nhiều khó khăn, còn nhiều bộn bề mà không ai giúp chúng ta cả. Nhưng chúng ta còn có một mái nhà ấm êm, có cha mẹ thương yêu, có cơm đủ ăn, áo đủ mặc, vậy mà đôi khi chúng ta vẫn than trời than đất và ích kỷ với những người cần giúp đỡ.

Đừng nhìn đời bằng con mắt của một kẻ hẹp hòi, hãy nhìn cuộc sống với một tấm lòng thiện lương. Cho đi tình thương cũng là nhận về những vui vẻ, hạnh phúc. Hãy một lần nhìn vào đôi mắt biết ơn của họ, bàn tay lấm lem bùn đất nắm lấy tay mình, nụ cười trên khuôn mặt già nhăn nheo vì nỗi khổ, bạn sẽ cảm nhận được ý nghĩa của sự sẻ chia. Khi cho đi một chút, chúng ta sẽ thấy mình giàu có hơn nhiều...

- Quiet Man -
See Translation

a chemgio update thêm 1 vị mạnh thường quân của tháng trước cũng góp của tháng 11 này nhé
@ckvg: 2tr

vừa nhận được từ bạn ckvg: 2tr ,thanks bạn đã ủng hộ quỹ chúc bạn làm ăn phát tài ,mình đã update bạn vào danh sách mạnh thường quân của tháng 11 :D

vừa nhận được tiền 500k của tigerkul ,thanks bạn ,mình đã update bạn vào danh sách ủng hộ tháng 11,chúc bạn làm ăn phát tài ,vui vẻ hạnh phúc

up topic cho nhiều người vô ủng hộ nè :) rất vui khi tháng này có thể ủng hộ được quỹ từ thiện, mong từ đây sẽ duy trì mỗi tháng góp được min 50k :p

vừa nhận được 100k của bạn Sariel đã update danh sách chúc bạn làm ăn phát tài ,hạnh phúc,vui vẻ ,kiếm được nhiều tiền để ủng hộ :p

vừa nhận được 500k của bạn holdyou ,đã cập nhật bạn vào danh sách ,chúc bạn vui vẻ,hạnh phúc, làm ăn phát tài kiếm thêm nhiều tiền nhé

vừa nhận được 500k từ shin, thanks em ,chúc em mạnh khỏe ,vui vẻ ,hạnh phúc ,làm ăn phát tài ,a đã update em vào danh sách ủng hộ quỹ từ thiện tháng 11

đã nhận được tiền của
thanhps42 : 123.456 vnd
datdonghun :260k
ruavietgroup : 500k

và đã update danh sách người ủng hộ tháng 11 ,thanks anh chị em

đã nhận được 1t của nhattien1945,thanks chúc nhattien1945 làm ăn phát tài mua may bán đắt ,kiếm nhiều tiền hơn ,để ủng hộ quỹ nhiều hơn và thường xuyên hihi ,đã update vào danh sách ủng hộ tháng 11 :D

đã nhận được 200k của offers_hn,thanks chúc offers_hn làm ăn phát tài mua may bán đắt ,kiếm nhiều tiền hơn ,để ủng hộ quỹ nhiều hơn và thường xuyên hihi ,đã update vào danh sách ủng hộ tháng 11

vừa nhận được 100k của 1 bạn nick là co.... chúc bạn làm ăn phát tài mua may bán đắt ,kiếm nhiều tiền hơn ,để ủng hộ quỹ nhiều hơn và thường xuyên hihi ,đã update vào danh sách ủng hộ tháng 11

tụi mình cũng vừa nhận được 150k của professional và 2pm của ali3ba ,cảm ơn professional và ali3ba nhiều nhé,làm ăn phát tài kiếm nhiều tiền hơn để ủng hộ nhiều hơn nhé ,đã update 2 bạn vào danh sách ủng hộ tháng 11

ok đã nhận được 200k của hanhyes thanks e nhiều chúc e làm ăn phát tài kiếm nhiều tiền hơn để ủng hộ nhiều hơn nhé,đã update em vào danh sách ủng hộ tháng 11

vừa nhận được 1t của duongmquyen1 thanks bạn nhiều chúc bạn làm ăn phát tài kiếm nhiều tiền hơn để ủng hộ nhiều hơn nhé,đã update bạn vào danh sách ủng hộ tháng 11

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,642
170,743
Latest member
Bitscreener

Most viewed of week

Most viewed of week