Suggest Unbanned acc hatrongtin và lock acc haminhvuong

Status
Not open for further replies.

tranvu2794

Junior
Reactions
56
MR
0.000
Facebook
Follow me on Facebook
Google Plus
Follow me on Google Plus
Chào Mob! Hôm trước mình có lập 1 acc mmo tên TranDu, acc này là của mình và acc hatrongtin là của bạn mình, 2 thằng làm off cùng nhau, nhưng sau khi mình lập acc tên TranDu thì cả 2 acc TranDu và hatrongtin đều bị mob cho ra đảo 1 tháng.Thực sự mình rất bức xuất vụ này mong mob mở khóa acc hatrongtin giúp bạn mình. tks mob

Chào Mob! Hôm trước mình có lập 1 acc mmo tên TranDu, acc này là của mình và acc hatrongtin là của bạn mình, 2 thằng làm off cùng nhau, nhưng sau khi mình lập acc tên TranDu thì cả 2 acc TranDu và hatrongtin đều bị mob cho ra đảo 1 tháng.Thực sự mình rất bức xuất vụ này mong mob mở khóa acc hatrongtin giúp bạn mình. tks mob
Bạn bè h lại dung chung cả yahoo hả c???

Upvote 0
Bạn bè h lại dung chung cả yahoo hả c???
Yahoo dùng chung là quyền của mình, các bạn quản lí cả phần yahoo nữa hả, quá bất công.

Upvote 0
2 người dung chung yh chung ip nên nghi ngờ là clone đó mạ
Vãi, thật sự là 2 nguời chứ 1 thì nói nhiều làm gì, mấy mob mở khóa nick hatrongtin giúp đi

Upvote 0
Tình hình là ntnèy. hatrongtin là acc của thg bạn mình, 2 thằng làm cùng nhau, trước m với nó dùng chung 1 acc mmo là hatrongtin, sau m có lấy máy tính của Tín lập acc mmo tên TranDu và add yh của Tín. Sau 1 ngày thì bị mod lock 2 acc 1 tháng vì lí do tạo acc bảo sao, thật sự k hiểu nổi, chưa gì đã khẳng định là bản sao, và k nhắc nhở hay đề nghị mình xem lại. Hôm nay m lập cái Thread này nhằm yêu cầu Admin đủ thẩm quyền can thiệp và xem xét cho trường hợp này, bạn có thể lock acc haminhvuong nhưng còn acc này và hatrongtin là 2 người sử dụng, nhờ SMod mở khóa giúp acc hatrongtin để phục vụ cho c.việc của mình, tks

Upvote 0
Vấn đề là 2 ACC lại add 1 Yahoo nên BQT khẳng định 100% là clone nick rồi.
Nội quy :
  • Clone Account (1 ngưởi sử dụng nhiều Account):
    • Nếu phát hiện Clone Account, bạn sẽ chỉ được phép giữ lại 1 Account trong tổng số Account bạn có. Và tất cả Account còn lại sẽ bị BANNED Forever.
      • Nếu không có lý do chính đáng thì Account chính của bạn cũng sẽ bị BANNED 1 tuần cảnh cáo.
    • Trừ trường hợp các bạn có lý do chính đáng cho việc bị phát hiện Clone Account. Và không gây hậu quả nghiêm trọng:
      • Lý do chính đáng:
        • Việc chậm trễ cập nhật thông tin cho khách hàng của bạn làm ảnh hưởng đến việc buôn bán, tuyển REF của bạn
        • Để giải trình các trường hợp bị Report
        • Cập nhật các thông tin quan trọng liên quan đến SCAMMER
        • Cập nhật các thông tin nghiêm trong cho MMO
        • ....
        • Các trường hợp khác bạn vui lòng liên lạc với BQT
      • Sau khi hoàn thành các mục tiêu đề ra với BQT, Acccount Clone này sẽ bị BANNED Forever
Theo như trên thì việc 2 nick bị banned là đúng rule rồi cậu nhé.
Nên nếu giờ cậu xác định nick nào chính và mong muốn giữ lại thì báo cho BQT biết và tấc cả các ACC còb lại sẽ bị banned forever.

Upvote 0
Thứ 1: Cậu cho m cái sreenshot về rule 2 acc add 1 yahoo thì sẽ bị clone.
Thứ 2: "Nếu phát hiện Clone Account, bạn sẽ chỉ được phép giữ lại 1 Account trong tổng số Account bạn có. Và tất cả Account còn lại sẽ bị BANNED Forever." Điều này m k phạm phải, k phải bản sao, chỉ là trùng IP máy tính và add cùng yahoo, nếu Mob nhắc nhở m đã add yahoo chính chủ rồi, đằng này k nhắc về vấn đề yahoo mà lại banned.
Thứ 3:"Nếu không có lý do chính đáng thì Account chính của bạn cũng sẽ bị BANNED 1 tuần cảnh cáo." khoản này m bị banned là 1 tháng chứ k phải 1 tuần.
@Sir.NamTuoc coi lại về các điều khoản này, m hoàn toàn thấy hợp lí cho những gì bạn nói trên thanh rule.

Upvote 0
Vấn đề là 2 ACC lại add 1 Yahoo nên BQT khẳng định 100% là clone nick rồi.
Nội quy :
  • Clone Account (1 ngưởi sử dụng nhiều Account):
    • Nếu phát hiện Clone Account, bạn sẽ chỉ được phép giữ lại 1 Account trong tổng số Account bạn có. Và tất cả Account còn lại sẽ bị BANNED Forever.
      • Nếu không có lý do chính đáng thì Account chính của bạn cũng sẽ bị BANNED 1 tuần cảnh cáo.
    • Trừ trường hợp các bạn có lý do chính đáng cho việc bị phát hiện Clone Account. Và không gây hậu quả nghiêm trọng:
      • Lý do chính đáng:
        • Việc chậm trễ cập nhật thông tin cho khách hàng của bạn làm ảnh hưởng đến việc buôn bán, tuyển REF của bạn
        • Để giải trình các trường hợp bị Report
        • Cập nhật các thông tin quan trọng liên quan đến SCAMMER
        • Cập nhật các thông tin nghiêm trong cho MMO
        • ....
        • Các trường hợp khác bạn vui lòng liên lạc với BQT
      • Sau khi hoàn thành các mục tiêu đề ra với BQT, Acccount Clone này sẽ bị BANNED Forever
Theo như trên thì việc 2 nick bị banned là đúng rule rồi cậu nhé.
Nên nếu giờ cậu xác định nick nào chính và mong muốn giữ lại thì báo cho BQT biết và tấc cả các ACC còb lại sẽ bị banned forever.
2 trang cá nhân FB mà m add vào hoàn toàn là của 2 người khác nhau, làm thế nào để bạn nghĩ là acc bản sao, thật sự lố bịch

Upvote 0
Thứ 1: Cậu cho m cái sreenshot về rule 2 acc add 1 yahoo thì sẽ bị clone.
Thứ 2: "Nếu phát hiện Clone Account, bạn sẽ chỉ được phép giữ lại 1 Account trong tổng số Account bạn có. Và tất cả Account còn lại sẽ bị BANNED Forever." Điều này m k phạm phải, k phải bản sao, chỉ là trùng IP máy tính và add cùng yahoo, nếu Mob nhắc nhở m đã add yahoo chính chủ rồi, đằng này k nhắc về vấn đề yahoo mà lại banned.
Thứ 3:"Nếu không có lý do chính đáng thì Account chính của bạn cũng sẽ bị BANNED 1 tuần cảnh cáo." khoản này m bị banned là 1 tháng chứ k phải 1 tuần.
@Sir.NamTuoc coi lại về các điều khoản này, m hoàn toàn thấy hợp lí cho những gì bạn nói trên thanh rule.
2 trang cá nhân FB mà m add vào hoàn toàn là của 2 người khác nhau, làm thế nào để bạn nghĩ là acc bản sao, thật sự lố bịch
Vấn đề là Tools check clone của 4room thì 2 bạn cùng IP + check nick lại cùng Yahoo => Không khẳng định là Clone thì phải nói thế nào cho hợp lý hả bạn !?
Kể cả khi 2 nick ko add cùng Yahoo mà khi Mod check tools Clone ACC thấy cùng IP là đã bị trả rồi bạn àh.
Còn việc nick chính bị banned bao lâu thì bạn hỏi lại Mod đã banned bạn ha.

Upvote 0
Vấn đề là Tools check clone của 4room thì 2 bạn cùng IP + check nick lại cùng Yahoo => Không khẳng định là Clone thì phải nói thế nào cho hợp lý hả bạn !?
Kể cả khi 2 nick ko add cùng Yahoo mà khi Mod check tools Clone ACC thấy cùng IP là đã bị trả rồi bạn àh.
Còn việc nick chính bị banned bao lâu thì bạn hỏi lại Mod đã banned bạn ha.
C làm Mod mà c nói chuyện như huề vốn vậy, thật sự k có 1 chút căn cứ hợp lí nào để banned acc của thằng bạn m cả, thật sự thì IP máy quan trọng lắm hả, tiền méo đâu mà mua 2 máy làm, 2 người đang dùng chung 1 máy thì đăng nhập acc mmo của m k được hả, còn nếu làm v thì ts làm mob lại k nhắc nhở ae cho dĩ hòa vi quí, cứ thích chơi ngông. Còn acc bị banned theo rule c nói là 1 tuần, m bị banned tầm nữa tháng rồi, và tới ngày 12/09 mới đc mở, làm ăn c.c gì v.Banned rồi thì biết méo thằng nào bann. Các Mob khác xem lại có công bằng k, ức chế lắm r đó. định mệnh
@Shin

Upvote 0
C làm Mod mà c nói chuyện như huề vốn vậy, thật sự k có 1 chút căn cứ hợp lí nào để banned acc của thằng bạn m cả, thật sự thì IP máy quan trọng lắm hả, tiền méo đâu mà mua 2 máy làm, 2 người đang dùng chung 1 máy thì đăng nhập acc mmo của m k được hả, còn nếu làm v thì ts làm mob lại k nhắc nhở ae cho dĩ hòa vi quí, cứ thích chơi ngông. Còn acc bị banned theo rule c nói là 1 tuần, m bị banned tầm nữa tháng rồi, và tới ngày 12/09 mới đc mở, làm ăn c.c gì v.Banned rồi thì biết méo thằng nào bann. Các Mob khác xem lại có công bằng k, ức chế lắm r đó. định mệnh
@Shin
Chào bạn,
Bạn cứ luôn khẳng định là 2 người làm chung MMO nên dùng chung mạng Internet. Nhưng, bạn đâu có chứng cứ gì để khẳng định đó là 2 người đâu bạn !?
Còn đứng về góc độ BQT thì để phòng ngừa tình trạng clone acc tung hứng, lấy uy tính đê sau này có thể scam nên khi phát hiện ra là xử lý ngay lập tức bạn nhé.
Và căn cứ để BQT xử lý là 2 ACC chung IP + chung Yahoo => Quá đủ để xử lý rồi đó bạn àh.

Còn MOD nào banned 2 nick đấy thì bạn vui lòng tìm trong list banned bạn nhé.
Bạn hoạt động tại 4room mà không biết xem ai banned, ai warning mình thì hơi bị hời hợt đấy bạn àh.

Upvote 0
ko liên quan nhưng cũng muốn bàn vô,
vậy là vấn đề là
1. 2 nick MMO + 1IP và cùng YAHOO phải ko ? nếu vây thì banned hợp lý rùi
2. 2 người dùng chung một nick ??? là sao vậy cũng nguy hiểm nhỉ.

Upvote 0
ko biết ai sai, ai đúng. Nhưng may đây là MMO qua thử vozforum xem cứ sai rules là baned forever ko :D kịp ngáp. Thik kiện cáo lên phường

Upvote 0
Chào bạn,
Bạn cứ luôn khẳng định là 2 người làm chung MMO nên dùng chung mạng Internet. Nhưng, bạn đâu có chứng cứ gì để khẳng định đó là 2 người đâu bạn !?
Còn đứng về góc độ BQT thì để phòng ngừa tình trạng clone acc tung hứng, lấy uy tính đê sau này có thể scam nên khi phát hiện ra là xử lý ngay lập tức bạn nhé.
Và căn cứ để BQT xử lý là 2 ACC chung IP + chung Yahoo => Quá đủ để xử lý rồi đó bạn àh.

Còn MOD nào banned 2 nick đấy thì bạn vui lòng tìm trong list banned bạn nhé.
Bạn hoạt động tại 4room mà không biết xem ai banned, ai warning mình thì hơi bị hời hợt đấy bạn àh.
Xin khẳng định mình là new nên việc xem list banned còn sơ sót là điều tất yếu, bằng chứng cho 2 người dùng khác nhau là liên kết trang cá nhân fb khác nhau, l.kết gg khác, Sky cũng khác. chỉ có cái yh là cùng,nếu Mod nhắc nhở việc trùng yahoo thì m đã add lại yahoo khác vì trên rule k có điều nào nói: add trùng yahoo sẽ bị clone.Còn các bạn cứ thử rơi vào trường hợp như m đi rồi thấy cảnh chứ đừng có ngồi đó mà phán bừa. 2 người dùng chứ k phải 1 người lập acc bản sao, MOD có thể theo đường truyền l.h tới tất cả các trang cá nhân, còn việc banned 1 tuần theo rule như MOD @Sir.NamTuoc có ghi trên thì MOD @boyitc88 đã làm khác so với rule là banned 15day 13hour.. CLGT (cần lời giải thích)

Upvote 0
Ông nào baned rồi cũng vào bảo mượn của bạn, dùng cafe, internet chùa, anh em họ hàng, móa trong máy toàn hàng khủng, ở đó mà mượn. Đặt biệt làm mmo càng không ai cho mượn.

Upvote 0
ko liên quan nhưng cũng muốn bàn vô,
vậy là vấn đề là
1. 2 nick MMO + 1IP và cùng YAHOO phải ko ? nếu vây thì banned hợp lý rùi
2. 2 người dùng chung một nick ??? là sao vậy cũng nguy hiểm nhỉ.
Đó là sơ suất của newbie, nếu mob là 1 người hiểu đạo lí làm người thì nên nhắc nhở để m đăng nhập trên máy khác và add yahoo khác, bây h hiện tại m lập acc này, m và sẽ sử dụng acc này, Mod có thể banned acc Tran Du forever nhưng hãy mở khóa acc hatrong tín để tụi m làm việc, có tổn thất gì đâu, m có scam hay bj ai report đâu. xem lại đi mod @boyitc88

Upvote 0
Xin khẳng định mình là new nên việc xem list banned còn sơ sót là điều tất yếu, bằng chứng cho 2 người dùng khác nhau là liên kết trang cá nhân fb khác nhau, l.kết gg khác, Sky cũng khác. chỉ có cái yh là cùng,nếu Mod nhắc nhở việc trùng yahoo thì m đã add lại yahoo khác vì trên rule k có điều nào nói: add trùng yahoo sẽ bị clone.Còn các bạn cứ thử rơi vào trường hợp như m đi rồi thấy cảnh chứ đừng có ngồi đó mà phán bừa. 2 người dùng chứ k phải 1 người lập acc bản sao, MOD có thể theo đường truyền l.h tới tất cả các trang cá nhân, còn việc banned 1 tuần theo rule như MOD @Sir.NamTuoc có ghi trên thì MOD @boyitc88 đã làm khác so với rule là banned 15day 13hour.. CLGT (cần lời giải thích)
Làm sao biết 2 ACC là 2 người mà bạn đòi phải được nhắc nhở hả bạn.
Trong khi thế giới MMO đầy rẫy scammer ra đấy thôi. Nên việc MOD chém thừa còn hơn bỏ sót là chuyện bình thường bạn nha.
Thà để bạn ấm ức còn hơn để 1-2 newbie bị scam tiền bạn àh.

Upvote 0
Ông nào baned rồi cũng vào bảo mượn của bạn, dùng cafe, internet chùa, anh em họ hàng, móa trong máy toàn hàng khủng, ở đó mà mượn. Đặt biệt làm mmo càng không ai cho mượn.
Bạn cho m hỏi bạn có não k? hai thằng chiến net cùng nhau mà làm gì k cho mượn. làm gì phải lừa dối ai, bạn tiêu cực quá rồi đó

Upvote 0
mình cũng ko hiểu mấy nhỉ, bộ nick hatrongtin này dễ kiếm tiền lắm sao ? tìm đâu ra thông tin nick nhỉ

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,069
173,151
Latest member
dungtv1991

Most viewed of week

Most discussed of week