Request Tư vấn về nâng cấp laptop chay virtual box

anhoang

Senior
Reactions
223
MR
0.050
Chào các Pro! các bác cho mình hỏi ty'.....................
mình đang xài laptop Q42-223Ax
hiện tại mình đang cần chạy 10 may' ảo virtual box cùng lúc, nên mình co' tìm hiểu cách tăng tốc hệ thống băng cách nâng cấp SSD
nhưng mình thắc mắc là :
1. khi chạy may' ảo, qua' trình đọc ghi rất nhiều co' làm giảm tuổi thọ SSD nhanh chong' không?? nên xài SSD hay HDD??
2. các bac' kiểm tra giúp máy mình co' thể cài chế độ raid 0 dc không??
3. khi chạy Raid 0 thi co' phần vùng ổ C, D, E...như một ổ HDD bình thường dc không?
4. máy mình chỉ co' SATA 2 tốc độ 3Gb/s , khi mình raid 0 2 SSD sata II ( chuyển ổ quang thành SSD lun) thì no' co' tốc độ 6Gb/s không? hay chỉ max la SATA II???
mình xin cảm ơn các Pro trước !!!! :p:D

cpu AMD à chạy máy ảo kiểu đó thì máy nào chịu cho nổi bn, nâng cấp cũng tốn tiền thêm thôi

cpu AMD à chạy máy ảo kiểu đó thì máy nào chịu cho nổi bn, nâng cấp cũng tốn tiền thêm thôi
minh thay^' chay binh thuog ma ban, cpu 4core 4G RAM minh chay 5 may' ao van muot day ban :p..jo mun' chay 10 may', nhug HDD no' i ach rui...nhug CPU van ok ^^

Chào các Pro! các bác cho mình hỏi ty'.....................
mình đang xài laptop Q42-223Ax
hiện tại mình đang cần chạy 10 may' ảo virtual box cùng lúc, nên mình co' tìm hiểu cách tăng tốc hệ thống băng cách nâng cấp SSD
nhưng mình thắc mắc là :
1. khi chạy may' ảo, qua' trình đọc ghi rất nhiều co' làm giảm tuổi thọ SSD nhanh chong' không?? nên xài SSD hay HDD??
2. các bac' kiểm tra giúp máy mình co' thể cài chế độ raid 0 dc không??
3. khi chạy Raid 0 thi co' phần vùng ổ C, D, E...như một ổ HDD bình thường dc không?
4. máy mình chỉ co' SATA 2 tốc độ 3Gb/s , khi mình raid 0 2 SSD sata II ( chuyển ổ quang thành SSD lun) thì no' co' tốc độ 6Gb/s không? hay chỉ max la SATA II???
mình xin cảm ơn các Pro trước !!!! :p:D
em thi em chi bit vai điều thứ nhất là.
1. khi chạy máy ảo nhiều quá trình đọc nhiều tất nhiên là phải thiệt hại phần cứng rồi. (chạy 24/24 là 1 tuan 2 tuan dem vut lun wa @@)
4 tất nhiên là vẫn ở sataII thôi bạn. (theo m thì như vậy , các pro nào cao mình hơn thì em chiu.)

em thi em chi bit vai điều thứ nhất là.
1. khi chạy máy ảo nhiều quá trình đọc nhiều tất nhiên là phải thiệt hại phần cứng rồi. (chạy 24/24 là 1 tuan 2 tuan dem vut lun wa @@)
4 tất nhiên là vẫn ở sataII thôi bạn. (theo m thì như vậy , các pro nào cao mình hơn thì em chiu.)

Máy tính mà bạn làm như máy cày vậy, 1, 2 tuần vứt luôn mới sợ. Thiệt hại phần cứng là thiệt hại gì thế nhỉ.
con này tui chạy hơn 2 năm rồi đây.
http://mmo4me.com/threads/may-ao-cho-anh-em-chien-offer.84823/ review cái chơi.

1. HDD
2. Được
3. Được.
4. Max SATA II
thank pro! ma sao ki zay pro....2 sata II ma sao chi chay dc co 3Gb/s......giả sử như cổng HDD mình lắp con SSD sata III, như the^' khi chạy no' sẽ chiếm hết băng thông cổng này, vậy cổng DVD sẽ không chạy dc nữa sao???:confused:

thank pro! ma sao ki zay pro....2 sata II ma sao chi chay dc co 3Gb/s......giả sử như cổng HDD mình lắp con SSD sata III, như the^' khi chạy no' sẽ chiếm hết băng thông cổng này, vậy cổng DVD sẽ không chạy dc nữa sao???:confused:
Chỉ khi nào máy bạn có hỗ trợ sata III, còn trong máy nó tự nhận rồi, không phải lăn tăn

Announcements

Forum statistics

Threads
418,686
170,777
Latest member
linkiwinfun

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back