Tư vấn : mạng nào thay thế cho vnpt

netconghung

Junior
Reactions
141
MR
0.021
Dạo trước dùng thì không sao bắt đầu từ cách đây 2 đến 3 tháng vnpt thường xuyên xảy ra tình trạng lag thậm chí là dis luôn mạng . Và gần đây tình trạng này xảy ra cực kỳ thường xuyên , dẫn đến mình không thể truy cập được các site " facebook - chặn rồi , blogspot - lúc chặn lúc không " hoặc truy cập được thì chậm đến rất chậm " nếu vào được thì cũng phải đợi từ 15 đến 20s . " kêu KTV thì nó cứ theo cái thông số trong modem - bảo không làm sao " ngang phè phè chẳng nhẽ cãi nhau với nó " mà lạ 1 điều lúc nó xuống thì mạng ngon được vài hôm , sau đâu lại vào đấy "
Mình lập topic này nhờ mọi người tư vấn lên thay bằng gói cước nào , của mạng nào
Mình chỉ cần download : tầm 200k đến 300k " mọi thời điểm + down nước ngoài nhé "
trọn gói nhé " giá dưới 200k là ok " ít lag + dis
Thanks

đòi hỏi vậy h khó lắm bạn, tiền nào của đó thôi
như cáp htvc mất toi kênh animax, trong khi itv mắc hơn vẫn còn nguyên

h vẫn vnpt mà chiến thôi, fake ip or đổi dns:))

Upvote 0
nhưng nhiều lúc bực lắm cậu ah
Và từ sáng nay đến giờ mình ko thể truy cập vào bất kỳ dịch vụ nào của gôgle " trừ cái google search " nếu vào đc chịu khó đợi tầm 5 đến 10' load đi load lại thì vào được

Upvote 0
nhưng nhiều lúc bực lắm cậu ah
Và từ sáng nay đến giờ mình ko thể truy cập vào bất kỳ dịch vụ nào của gôgle " trừ cái google search " nếu vào đc chịu khó đợi tầm 5 đến 10' load đi load lại thì vào được

mà ông ko về gocmobile còn le ve ở đây làm gì

Upvote 0
đòi hỏi vậy h khó lắm bạn, tiền nào của đó thôi
như cáp htvc mất toi kênh animax, trong khi itv mắc hơn vẫn còn nguyên

h vẫn vnpt mà chiến thôi, fake ip or đổi dns:))

kênh animax la gi vậy bạn :)

Chủ thớt nên sài viettel nếu làm việc, ổn định , ko lag, độ delay vừa.

Còn nếu là 1 game thủ thực sự chuyên nghiệp thì dùng FPT nhé, delay rất thấp. :)

>>> kinh nghiệm bản thân.

Upvote 0
Chậm hình như là lỗi của tất cả các mạng, mình lên trang chủ thằng FPT thấy nó thông báo bị đứt cáp quang bên Singapo nên ảnh hưởng tới mạng

Upvote 0
mà lạ 1 điều lúc nó xuống thì mạng ngon được vài hôm , sau đâu lại vào đấy "
Cái này là do nó đổi port trên trung tâm đó. Nhà mình tự nhiên bị đứt mạng, kêu nó đến kiểm tra thì ko thấy đứt dây, nó gọi điện lên trung tâm bảo đổi port gì đó thì lại vào ầm ầm, bị như vậy 2 lần rồi nên biết vụ này. Nếu hên được cắm vào port ngon thì được max tốc độ gói cước, port dỏm thì cà lết cà lag hoặc dis luôn. Nhiều khi mình đổ lỗi cho máy tính hoặc modem mà ko phải thế >.<

Upvote 0
Cái này là do nó đổi port trên trung tâm đó. Nhà mình tự nhiên bị đứt mạng, kêu nó đến kiểm tra thì ko thấy đứt dây, nó gọi điện lên trung tâm bảo đổi port gì đó thì lại vào ầm ầm, bị như vậy 2 lần rồi nên biết vụ này. Nếu hên được cắm vào port ngon thì được max tốc độ gói cước, port dỏm thì cà lết cà lag hoặc dis luôn. Nhiều khi mình đổ lỗi cho máy tính hoặc modem mà ko phải thế >.<
Ah cái port này trước mình có alo lên bảo đổi nhưng ktv bảo port bình thường , mình bảo cứ đổi nhưng nó ko đổi cho . Lag lag quá đi mất chả buồn vào web nào cả chán

Upvote 0
kênh animax la gi vậy bạn :)

Chủ thớt nên sài viettel nếu làm việc, ổn định , ko lag, độ delay vừa.

Còn nếu là 1 game thủ thực sự chuyên nghiệp thì dùng FPT nhé, delay rất thấp. :)

>>> kinh nghiệm bản thân.
animax là kênh hoạt hình nhật bản đó bạn, dc cộng đồng teen rất yêu^^
fpt đúng chơi game rất ngon
trong khi vnpt hơn về mảng download (vì ko bị hạn chế speed download host nc ngoài như fpt)
bởi vậy dân it toàn chạy proxy vn vào idm gắn vô lừa tụi nó lấy max speed:))

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,444
171,496
Latest member
huonghoang

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week