Help Tư vấn cho người mới chơi Forex

Nếu bạn muốn kiếm tiền thì thành thật khuyên bạn không nên chơi forex, vì rủi ro rất cao, mất nhiều hơn được. Nếu bạn là nữ thì càng tránh xa nó. Tìm hiểu thì tốt nhưng chỉ muốn kiếm tiền mà dự định đầu tư vào forex thì nên xem lại, chúc bạn sớm tìm được việc làm ưng ý.
e là con gái nhưng thích phiêu lưu mạo hiểm a ạ :D sống cứ bình bình có gì vui.. chi bằng làm gì khó khó cho cuộc sống thêm phần căng thẳng :D

Chào các bạn, năm nay mình là sinh viên năm 3 trường đại học ngân hàng. Do việc học cũng không có gì quá vất vả nên mình muốn tham gia và tìm hiểu về thị trường chứng khoán hay thị trường ngoại hối gì đó, nhưng mà chưa có kinh nghiệm. Mong các bạn tư vấn cho mình để mình biết mình nên bắt đầu từ đâu. Cám ơn các bạn.
bạn là con gái mà có máu đầu tư sớm quá, nể phục nể phục!

e là con gái nhưng thích phiêu lưu mạo hiểm a ạ :D sống cứ bình bình có gì vui.. chi bằng làm gì khó khó cho cuộc sống thêm phần căng thẳng :D
Hay đấy, người thích chịu áp lực và thử thách thì rất đáng khen, nhưng cẩn thận 1 chút vẫn hơn em nhá vì forex giống như đánh bạc, mà đánh bạc thì em biết rồi đó, bạc cả người, cả tóc luôn chứ chẳng chơi.

Mấy a có hướng đi nào cụ thể thì hướng dẫn cho e với, mấy ngày qua e chỉ có ngồi ở nhà học qua các thuật ngữ r cách dùng chương trình MT4 thôi.. :(

Mấy a có hướng đi nào cụ thể thì hướng dẫn cho e với, mấy ngày qua e chỉ có ngồi ở nhà học qua các thuật ngữ r cách dùng chương trình MT4 thôi.. :(
Học sơ qua các thuật ngữ và cách vào lệnh thoát lệnh nói chung là thao tác giao dịch. Sau đó tìm hiểu các công cụ để tạo ra system phù hợp với bản thân hoặc đơn giản hơn là học cách sử dụng system của người khác, mục đích là giúp mình nhìn nhận, phân tích thị trường, từ system và tính cách đưa ra cách đi tiền, quản lý vốn. Cái quan trọng nhất vẫn là tâm lý và kỷ luật khi trade. Đó là các vấn đề chính cần giải quyết ! Xong thì coi như em đã có thể thực hiện ước mơ của mình rồi đó :D

có, bơm tiền chơi real luôn đi, sẵn sàng nhân đôi nhân ba tài khoản sau vài ngày, sung sướng cảm thấy như thể mình tìm ra con đường làm giàu dễ dàng nhất :D
sau đó cháy lần đầu tiên, lần thứ 2, thứ 3.... để rồi nhận ra cái này khó hơn mình tưởng :cool:

Nếu pác đã học thằng MT4 rùi! thì mở tài khoản Demo, setup vốn 1000$ thui. Rùi Mua/Bán(Buy/Sell) thử để hiểu rõ các lệnh Buy/Sell; Stoploss;...

Sau đó nếu pác có chiến thuật(system) tốt, đạt lợi nhuận 30% liên tục trong 3 tháng thì mở tài khoản Real được rùi(chúc mừng bác đã tốt nghiệp)
Ví dụ: Pác mở tk 1000$ mà pác Win được 30% tk = 1.300$ trong 1 tháng, kéo dài 3 tháng liên tục thì chiến thuật của pác rất tốt, có thể xuống núi rùi

Về chiến thuật:
Forex thì mỗi người có 1 chiến thuật riêng của mình, không ai giống ai cả! Cả pác cũng phải tự tìm chiến thuật riêng cho mình, xem cái nào là phù hợp với mình.

- Có người thì dùng chiến thuật phân tích cơ bản(PTCB): nghĩa là đánh theo tin tức. Ví dụ: khi đánh Gold người ta sẽ dựa vào tin tức đồng USD. Nếu tin tức mà xấu cho đồng USD thì thường giá vàng tăng, và ngược lại. Nếu chới theo chiến thuật này thì trang này là trang cung cấp tin tức từng loại ngoại tệ có thể tham khảo được http://www.forexfactory.com/

- Có người dùng chiến thuật phân tích kỹ thuật(PTKT): cái này thi bao la, vấn đề là tìm được cái nao tốt nhất. Đa phần phải kết hợp rất nhiều em.
+ PTKT chủ yếu dùng indicator (google em Indicator để bít cách add em nó vào MT4 và cách dùng thì kiếm tác giả tạo ra nó)

- Có người lại kết hơp cả PTCB + PTKT: bình thường nhũng ngày có tin quan trong thì họ sẽ đánh theo tin tức. Những ngày ko có tin tức học đánh theo PTKT.

Cứ lên google search các system or indicator rùi tìm cho mình 1 system mang lại lợi nhuận 30%/tháng thui, không cần nhiều.

Chúc pác kiếm được chiến thuật tốt.

P/s: Bản thân mình đi theo trường phái PTKT, và system của mình dựa trên ElliotWave(cái này hơi khó) + Fibonacci + CandleStick + Price Action

Last edited:
A nghĩ e nên kiếm khóa học nào đó đi cho chắc chắn, a thấy ngồi học online có nhiều cái không hiểu cũng chẳng biết hỏi ai. Giờ thì trung tâm cũng nhiều, kiếm 1 khóa học đi. Nhất là e là con gái nữa. :D Chúc e may mắn nhé!

Chắc em học 1 khóa online trước rồi nếu có gì không hiểu thì mới đi học :D
A có trung tâm cứ cho e thông tin đi ạ :D

Nếu cảm thấy lý thuyết về forex quá bao la, e có thể sử dụng robot để giao dịch. Nhưng mà việc này cũng chỉ làm giảm độ khó dj thôi :p, vì vẫn phải có kiến thức để quản lý vốn, chọn robot hiệu quả, kinh nghiệm sử dụng ...

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,892
172,971
Latest member
mrLee0203

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week