Waiting for Answer Tư cách bán hàng của bác soonlove (box Services)

Status
Not open for further replies.
Mình xem hết mấy đoạn chat thấy bác trader kia đọc thiếu nên hiểu nhầm rồi chửi oan vì nghĩ người mua tính gian lận, bác ấy cũng xin lỗi rồi mà. Dù là ai đàn ông hay đàn bà thì cũng ko nên cố chấp, đời bớt được 1 chuyện phiền là nhẹ nhõm hơn 1 ít. Bỏ qua được thì bỏ qua đi bạn ơi, ăn miếng trả miếng nó ấu trĩ trẻ con lắm
Anh cũng ko bít him lồng lộn lên vì cái gì, 1 là đầu óc him có vấn đề 2 là cố tình kiếm chuyện để xài free. A có cái sai là quá tin tưởng buyer, cứ nghĩ họ xin stk bank là đã chuyển hoặc sẽ chuyển nên mới reg soft gởi qua, ai ngờ him nhận dc bảo a là ko xài đâu, xóa đi xem xong ko ức chế mới lạ.Mọi người khi gặp trường hợp này sẽ ntn?

Mình không muốn report nên cũng ko chọn report mà chọn suggest ko biết có đúng khong :D. Mình chỉ muốn nêu ý kiến cá nhân về tư cách bán hàng của bác này thôi chứ cũng biết là ai được thì mua :"> vì mình cũng thấy vậy nên mình cũng ủng hộ bác ấy mặc dù thấy nhiều complain trong topic bác ấy quá trời :-s

Mình complain bác này xí nào, support thì lâu lắm mới ol, ol xong mỗi lần trả lời chả vào mục đích, công chờ bác ấy cả 1 ngày, xong lên lại hỏi vu vơ mấy câu, xong khoảng 2 ngày sau mới bảo cái này vấn đề kĩ thuật nên mình tự đi chat với host. xong rồi chửi mình, bảo mình tự đi chat với ben hostgator xong bên host nó bảo mình làm gì mình làm nấy, mình nhờ bác ấy vào check cái password mà nó mới reset mà bác ấy đã quy chụp mình làm gì cái host của bác ấy rồi. Hôm đêy nhịn coi như dĩ hoà vi quý. Nay lại còn thêm cái vụ này, trong khi mình nc cực kì lịch sự, còn cám ơn thống thiết nữa chứ, vậy mà quy chụp ngta gian này nọ. Mình còn tính đi ck NH mua luon cái key bác ấy vừa reg, mình nghĩ cái key reg forever nên mất 1 ngày cũng chả sao. Chậc, mình nói để mng biết có làm việc với bác này thì cẩn thận, Kiểu bán hàng mà ko cần khách, lúc nào cũng bắt khách cứ phải theo ý mình phải nhún nhường mới chịu. Và mình cũng hy vọng trong 1 năm mình vẫn sẽ đc bảo hành cái host, chứ ko phải vứt con bỏ chợ hyhy.

Mà nghĩ đi nghĩ lại, chắc do mình con gái nên nói chuyện có hơi dài dòng lôi thôi với cả phiền phức quá nên ngta ko ưa : ((((((((((((((((((((((
ôi, gái!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!:D

Anh cũng ko bít him lồng lộn lên vì cái gì, 1 là đầu óc him có vấn đề 2 là cố tình kiếm chuyện để xài free. A có cái sai là quá tin tưởng buyer, cứ nghĩ họ xin stk bank là đã chuyển hoặc sẽ chuyển nên mới reg soft gởi qua, ai ngờ him nhận dc bảo a là ko xài đâu, xóa đi xem xong ko ức chế mới lạ.Mọi người khi gặp trường hợp này sẽ ntn?
Em đoán vầy: bác thấy khách hỏi stk bank thì đinh ninh là khách sẽ chuyển tiền nên mới đưa cái link gì kia ấy, bác lại bỏ sót dòng của khách nói là "để tham khảo thêm" nên lúc thấy chưa chuyển tiền bác ngỡ mình gặp scam rồi nên mất bình tĩnh chửi luôn :))
nếu là em gặp khách hỏi stk xong chắc em cũng dễ hiểu nhầm là khách sẽ chuyển $ để mua như vậy (cũng khó nghĩ là khách còn muốn tham khảo thêm) còn phản ứng khi bực bội của mối người có thể mỗi khác
em biết mấy bác làm ăn buôn bán thì lúc nào cũng cảnh giác cao độ sợ gặp lừa đảo, nên bác cũng kiềm chế tí cho bớt chuyện :D bỏ đi cho vui vẻ

bác soonlove hả support chán lắm đc cái là k cần nhiều lời mua hàng thì chuyển ngay, hàng lỗi muốn refund refund luôn. Mỗi tội có pm thì cứ gọi là chờ dài cả cổ.

Em đoán vầy: bác thấy khách hỏi stk bank thì đinh ninh là khách sẽ chuyển tiền nên mới đưa cái link gì kia ấy, bác lại bỏ sót dòng của khách nói là "để tham khảo thêm" nên lúc thấy chưa chuyển tiền bác ngỡ mình gặp scam rồi nên mất bình tĩnh chửi luôn :))
nếu là em gặp khách hỏi stk xong chắc em cũng dễ hiểu nhầm là khách sẽ chuyển $ để mua như vậy (cũng khó nghĩ là khách còn muốn tham khảo thêm) còn phản ứng khi bực bội của mối người có thể mỗi khác
em biết mấy bác làm ăn buôn bán thì lúc nào cũng cảnh giác cao độ sợ gặp lừa đảo, nên bác cũng kiềm chế tí cho bớt chuyện :D bỏ đi cho vui vẻ
Thì a bít sai nên đã xl rồi, him còn lên đây rạch mặt ăn vạ nữa ^^

Đúng theo quy luật mua bán thì ai cũng hiểu mà. Người bán cần người mua nên mới xuất hiện trader, nếu có ai làm không đúng sau khi đẵ nhắc nhẹ nhàng thì cứ report thôi, chọn lọc những cái thích hợp, phát triển và hoàn thiện những ưu điểm chính là chọn lọc tự nhiên mà ;)
ok nè :D

Mình xem hết mấy đoạn chat thấy bác trader kia đọc thiếu nên hiểu nhầm rồi chửi oan vì nghĩ người mua tính gian lận, bác ấy cũng xin lỗi rồi mà. Dù là ai đàn ông hay đàn bà thì cũng ko nên cố chấp, đời bớt được 1 chuyện phiền là nhẹ nhõm hơn 1 ít. Bỏ qua được thì bỏ qua đi bạn ơi, ăn miếng trả miếng nó ấu trĩ trẻ con lắm
đúng rồi, ban đầu vụ cái host bi chửi sảng mình cũng nghĩ là thôi bỏ qua vì nghĩ bận rộn ai chả vậy, miễn ngta bảo hành mình đầy đủ là ok rồi, ai dè lần này lại bị chửi nữa, nên suy ra mình nghĩ tính bác này thích chửi sảng rồi nên ko chấp nữa :) chỉ post lên cho ai muốn order bác ấy mà tính "tự ái" cao như mình thì nên cẩn thận thui hyhy, dù sao cách bạn nc rất điềm đạm, cám ơn những comt của bạn nhé

bác ơi mình nói nghe, mình hỏi thật bác ko phải con trai đúng ko, tính bác vừa đàn bà vừa trẻ con mình nghi lắm. mình nói nè, ra ngoài đời bớt cộc tính đi tí, chỉ giỏi sống ảo với ahbp thôi, loại này ra ngoài đời chắc chả dám hó hé gì đâu vì bị sợ vả vào mặt, gọi cũng chả dám nghe máy. bác nói điêu lắm, mình bảo bác xóa đi nếu như bác sợ mình chưa chuyển tiền mà mình xài (vì mình biết tính bạn cheap lắm :)) ), chứ mình thức cả đêm để coi cái seo powersuite để có gì ck cho bác ngày mai để bác đỡ lo, ai dè "người ấy" lại bận váy rồi :"> ko kịp trở tay, ko kịp nói lời nào. mình ko đôi co nữa, bác giỏi thì post proof chat lên, mình ngay thẳng mình post lên ai xem đúng sai biết liền, ha. vậy đi ha, nhớ mặc quần dài nhé, trời mưa mặc váy lạnh teo luôn. ÔI CŨNG MAY TRỜI MƯA 8->

Nói chung chuyện cũng không có gì, cả hai không hiểu nhau thì phát sinh hiểu lầm gây mâu thuẫn, mỗi người hỗ trợ nhau một tí thì cũng không cần phải lập topic thế này rồi. Há chả phải là bớt thêm 1 chuyện từ nay và về sau sao :).
Bản thân mình cũng hiểu cho bác @soonlove , mình từng phát nổi cáu vì một buyer làm việc không rõ ràng, nhưng ai mà không sai? Nhận ra mình hơi quá xin lỗi một cái rồi sau đó tiếp tục hợp tác. Dĩ hòa vi quý chỉ không xuất phát từ những người thiếu cầu thị thôi

Last edited:
Nói chung chuyện cũng không có gì, cả hai không hiểu nhau thì phát sinh hiểu lầm gây mâu thuẫn, mỗi người hỗ trợ nhau một tí thì cũng không cần phải lập topic thế này rồi. Há chả phải là bớt thêm 1 chuyện từ nay và về sau sao :)

hyhy ok nè, mình thấy nhiều ng complain ông này lắm mà ko ai nói gì nên mình lập topic cho xôm tụ đó mà :">

ok nè :D

đúng rồi, ban đầu vụ cái host bi chửi sảng mình cũng nghĩ là thôi bỏ qua vì nghĩ bận rộn ai chả vậy, miễn ngta bảo hành mình đầy đủ là ok rồi, ai dè lần này lại bị chửi nữa, nên suy ra mình nghĩ tính bác này thích chửi sảng rồi nên ko chấp nữa :) chỉ post lên cho ai muốn order bác ấy mà tính "tự ái" cao như mình thì nên cẩn thận thui hyhy, dù sao cách bạn nc rất điềm đạm, cám ơn những comt của bạn nhé

bác ơi mình nói nghe, mình hỏi thật bác ko phải con trai đúng ko, tính bác vừa đàn bà vừa trẻ con mình nghi lắm. mình nói nè, ra ngoài đời bớt cộc tính đi tí, chỉ giỏi sống ảo với ahbp thôi, loại này ra ngoài đời chắc chả dám hó hé gì đâu vì bị sợ vả vào mặt, gọi cũng chả dám nghe máy. bác nói điêu lắm, mình bảo bác xóa đi nếu như bác sợ mình chưa chuyển tiền mà mình xài (vì mình biết tính bạn cheap lắm :)) ), chứ mình thức cả đêm để coi cái seo powersuite để có gì ck cho bác ngày mai để bác đỡ lo, ai dè "người ấy" lại bận váy rồi :"> ko kịp trở tay, ko kịp nói lời nào. mình ko đôi co nữa, bác giỏi thì post proof chat lên, mình ngay thẳng mình post lên ai xem đúng sai biết liền, ha. vậy đi ha, nhớ mặc quần dài nhé, trời mưa mặc váy lạnh teo luôn. ÔI CŨNG MAY TRỜI MƯA 8->
Thế này thì thua rồi :D Ko biết mình đào mồ cuốc mã gì nhà bạn nữa, gọi dt từ tháng trc h đem ra nói, trên topic có viết rõ là chỉ sms ko biết bạn có mù ko? Loại đàn bà gì vừa thâm vừa thù dai :D Thôi bạn đúng mình sai, mình chấp nhận bận váy chứ cãi nhau với loại đàn bà như bạn mình mất mặt quá,

Thế này thì thua rồi :D Ko biết mình đào mồ cuốc mã gì nhà bạn nữa, gọi dt từ tháng trc h đem ra nói, trên topic có viết rõ là chỉ sms ko biết bạn có mù ko? Loại đàn bà gì vừa thâm vừa thù dai :D Thôi bạn đúng mình sai, mình chấp nhận bận váy chứ cãi nhau với loại đàn bà như bạn mình mất mặt quá,
like nè im lặng là vàng đó ng đẹp :cool:

Có mua acc của bác soonlove mấy lần, nhiều khi mua có 1 tháng bác ấy reg cho 1 năm, mình xài 5,6 tháng mới bị bác ấy phát hiện và đổi password :)), nói chung tại bác ấy có nhiều khách quá support ko dc tốt lắm, nhưng mà nhiều khi mình xù tiền hay... thì bác ấy cũng hay quên, nói chung là vậy :D

Có mua acc của bác soonlove mấy lần, nhiều khi mua có 1 tháng bác ấy reg cho 1 năm, mình xài 5,6 tháng mới bị bác ấy phát hiện và đổi password :)), nói chung tại bác ấy có nhiều khách quá support ko dc tốt lắm, nhưng mà nhiều khi mình xù tiền hay... thì bác ấy cũng hay quên, nói chung là vậy :D
ừa mình ko phủ nhận trừ những lúc bác ấy chửi sảng thì những lúc mình hỏi nhiều hay này nọ bác ấy vẫn trả lời ổn. mà tình trạng chửi sảng hơi bị nhiều

ừa mình ko phủ nhận trừ những lúc bác ấy chửi sảng thì những lúc mình hỏi nhiều hay này nọ bác ấy vẫn trả lời ổn. mà tình trạng chửi sảng hơi bị nhiều
ko pay bác lấy stk làm j vậy.mìh mua của ai cái j hỏi kĩ lắm chỉ mỗi lần hỏi stk là pay trog 5' thôi, bác xin stk mà ko chuyển tiền cũg lạ thật chưa bh e bán cái j cho ai mà họ xin stk r ko pay luôn :v

Trước học Xây Dựng, gái xấu vkl, giờ mất hẳn niềm tin ở các pé

Last edited:
ko pay bác lấy stk làm j vậy.mìh mua của ai cái j hỏi kĩ lắm chỉ mỗi lần hỏi stk là pay trog 5' thôi, bác xin stk mà ko chuyển tiền cũg lạ thật chưa bh e bán cái j cho ai mà họ xin stk r ko pay luôn :v
bạn ơi nửa đem xin stk rồi ck tnao, đâu phải ai cũng đăng ký internet banking, sao phải xoắn thế này :)). thế mình ol ngày sau mình ko ol mình xin stk trước ko đc à, sao nguy hiểm thế bác. ko biết thì dựa côt mà nghe, sống ảo quá

Đọc qua cũng đâu có gì quá đáng đâu, họ nói xin lỗi rồi thì thôi, đằng này tuôn trào cảm xúc quá cơ :D
mình thấy tnay, ai đứng ngoài nhìn vào chả dễ, cứ thử đặt bản thân mình vào their shoes thử xem, khơi khơi bị chửi nhiều khi mấy bác còn nổi đóa hơn em đếy à, cái này em thấy nhiều roi, ahbp ấy mà, chửi cha mắng mẹ xong đi xin lỗi, đụng tới tư cách ngta rồi xin lỗi, nghĩ sống ảo vài lời nói ko đánh giá đc à. ờ thì em nói bác ấy đàn ông bận váy đêý, nhiều khi là đàn bà cũng nên, xong em xin lỗi này, đừng chấp em nhé : ))

mình đăng lên vậy proof rõ ràng cho những ng nào "TỰ ÁI" cao như mình biết cái thái độ của bác này mà dè chừng ha :">

Trước học Xây Dựng, gái xấu vkl, giờ mất hẳn niềm tin ở các pé
thôi mình ko tiếp, đi ra đi bác :">

Đọc qua cũng đâu có gì quá đáng đâu, họ nói xin lỗi rồi thì thôi, đằng này tuôn trào cảm xúc quá cơ :D
mấy bác buôn bán bênh nhau đừng vào đêy chi để ngứa mắt ha :">

nói thật con người ai cũng có luc 1này lúc khác, lúc vui lúc buồn. Những việc cá nhân như vầy, không đáng để mang lên mà bàn cãi.
Mà như thế là còn lịch sự đấy, chứ mình thì không có cửa đâu. Khách mình tiếng trước tiếng sau mình đã ignore ngay tức thì, khỏi có cơ hội cãi lộn.
Dù thằng khách có mua nhiều, pay nhiều cách mấy, mà cứ những câu hỏi đại loại lặp đi lặp lại là bực lắm.
Nhiều câu trả lời rồi mà vẫn cứ hỏi. Ví dụ:
"Bác ơi còn coupon Facebook không bác"
- hết rồi cậu
"Bác ơi còn bán cho em đi, em đang cần lắm"
- mình hết rồi bạn ơi
"bác bán giá đặc biệt bao nhiêu vậy, em lấy nhiều bác giảm giá chứ?"
- ..... (lúc này là dễ quê rồi đó)

hoặc có nhiều đứa vào:
" we we we ... có đó không?"
- ...( im không trả lời)
"we we we ông ơi"
- .... (vẫn im không trả lời)
"weeeeeee weeeee ông gì đó ơi"
- ... (ignore mẹ đi cho xong)

Vào chat thì cần cái gì cứ chat ra thành câu hỏi, hay 1 câu đầy đủ ý nghĩa. Có phải ông nội hay bố người ta đâu mà cứ phải kêu là trả lời.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,754
172,817
Latest member
nhacaiu88mx

Most viewed of week

Most discussed of week