Từ 1/1/2018 phát hành, sử dụng tiền ảo bitcoin sẽ bị truy cứu hình sự

Chỉ khi nào xài vào gd hay xem như phương thức thanh toán của doanh nghiệp thì mới ăn hành nha bác.
Kiểu như cty bán đồ chơi có tích hợp thanh toán của coinbase trên web ấy =))

vậy bán bit rút tiền về ngân hàng có bị ko????

nó chỉ cấm giao dịch bằng BTC thôi, ví dụ mua bán nhà đất, vật chất. Chứ ko cấm dc lưu trữ đâu

remitano chắc là sẽ bị sờ gáy ấy nhỉ. bữa đại học fpt mới bảo sẽ thu học phí bằng bit, chắc là lạnh gáy rồi.

remitano chắc là sẽ bị sờ gáy ấy nhỉ. bữa đại học fpt mới bảo sẽ thu học phí bằng bit, chắc là lạnh gáy rồi.
remitano nghe nói là của thằng mẽo pải ko bác, chứ đâu pải của admin việt nam đâu !

mình chơi nhỏ chắc k sợ đâu

không thu được thuế thì cấm thôi t...a...o ko ăn được thì mày cũng đếch có hòng mà ăn được !

Vừa xem bản tin ở thời sự 19h của VTV cũng có nói đến. Chả quản lý được thì cấm là đúng rồi, VN mà :))
Nhưng mà số lượng dự trữ bitcoin của VN thì ăn thua gì đâu. VN cấm cũng chả ảnh hưởng gì nhiều. Chúng ta vẫn cứ lướt sóng

http://www.24h.com.vn/tai-chinh-bat...tcoin-se-bi-truy-cuu-hinh-su-c161a913752.html.
Chỉ là cấm làm phương tiện thanh toán thôi bạn. Cái này thì đến usd còn bị cấm mà :):)

DCM VN thấy cái gì thơm đánh thuế hết mmo tương lai đen như chó ! :D

cấm thanh toán thôi, có gì đâu. Vàng cũng bị cấm dùng làm phương tiện thanh toán (https://thanhnien.vn/kinh-doanh/cam-dung-vang-lam-phuong-tien-thanh-toan-72002.html) , nhưng người dân, doanh nghiệp mua bán và cất giữ thì có bị gì đâu.

"Trung Quốc cấm ICO, Bitcoin rớt giá 1 nửa"
"Việt Nam cấm Bitcoin, Bitcoin tăng vòn vọt" :D
kakaka. Đúng rồi bạn. Anh em chú ý chỗ không xài làm phương tiện thanh toán là okie :):)

Remitano có mấy tài khoản VCB có vài trăm giao dịch 1 ngày, ko biết khi công an bắt giải trình các giao dịch thì sao nhỉ? Đó là 1 hình thức mua bán, trao đổi BTC

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,810
170,883
Latest member
sundrivingacadem
Back
Top Bottom