Event Trung Thu 2014, ngàn lời chúc với ngàn vận may :D

Status
Not open for further replies.
trung thu là tết thiếu nhi. chúc các bé nhà các bác vui vẻ. Còn các bác thì làm gì thì làm đừng để ra các bé :)

Hôm nay là Tết Thiếu Nhi
Thế nhưng người lớn đi chơi thì nhiều
Đi nhiều rồi lại làm liều
Làm liều rồi lại có thật nhiều Thiếu Nhi
:D:D:D

Chúc các bác Trung Thu vui vẻ vạn sự bình an . Giao thông an toàn ! :p
có vẻ lời chúc này ấn tượng nhất từ đầu đến giờ, phải chăng thêm 1 giải này :rolleyes:

trung thu vui ve ae

Gương kia ngự ở trên tường
Trung Thu ai sẽ ra đường cùng ta
Gương cười rồi đáp thật thà
Người yêu không có, ở nhà đi con ;)

Event: :)NGÀN LỜI CHÚC - NGÀN VẬN MAY:)

Cho đến bây giờ, vẫn chưa xác minh rõ ràng được Tết Trung thu bắt nguồn từ đâu? Từ văn minh lúa nước của Việt Nam hay tiếp nhận từ văn hóa Trung Quốc. Có ba truyền thuyết chính được người ta biết đến nhiều nhất để nói về Trung thu đó là Hằng Nga và Hậu Nghệ, vua Đường Minh Hoàng lên cung trăng và Sự tích về chú Cuội của Việt Nam.

Theo phong tục người Việt, vào dịp Tết Trung Thu, cha mẹ bày cỗ cho các con để mừng trung thu, mua và làm đủ thứ lồng đèn thắp bằng nến để treo trong nhà và để các con rước đèn. Cỗ mừng trung thu gồm bánh Trung Thu, kẹo, mía, bưởi và các thứ hoa quả khác nữa. Đây là dịp để cha mẹ tùy theo khả năng kinh tế gia đình thể hiện tình thương yêu con cái một cách cụ thể. Vì thế, tình yêu gia đình lại càng khắng khít thêm.

Nay mình muốn lập topic này mong mọi người cũng có những lời chúc yêu thương với nhau trên MMO :).
Và bên cạnh đó cũng không thiếu những giải thưởng bất ngờ từ site random.org dành cho những bạn có lời chúc may mắn :rolleyes:
Thời gian bắt đầu: Hôm nay cho đến trưa 12h thứ 2, ngày 8/9/2014. ( trưa 15 rằm trung thu)
Giải nhất: 1 giải 1 card 50k.
2 Giải nhì: 1 giải 1 card 20k.
3 Giải ba: 1 giải 1 card 10k.
(Đây là giải thưởng do chính cá nhân mình tặng)

P/s: Và mình cũng mong mọi người chung 1 ít wmz, pm,... để giải thưởng và cơ cấu giải thưởng có thể tăng lên. (nhằm tăng độ hưng phấn) ;)
Vậy cũng mong mob nào đó đứng ra làm trung gian để nhận wmz, pm thì edit thêm vào bài viết này!
Cấm gạch đá dưới mọi hình thức o_O!

:)TẾT TRUNG THU - TẾT CỦA MỌI NHÀ - TẾT CỦA TÌNH THÂN :)
theo mình nghĩ 12 con giáp đã thuộc về trung quốc thì trung thu cũng là mình ăn theo trung quốc thôi:D

chúc cả nhà một mùa trung thu vui vẻ, phát tài phát lộc và đừng phát cho các nhà nghỉ hay phòng khám sản nha :3

Em muốn có 1 cái thẻ để làm quà cho cái stupid phone của em :oops::oops::oops:
Em chúc cả nhà Trung Thu vui vẻ ạ, ai có gấu dùng gấu, ko gấu thì dùng cái khác ạ :p:eek:... Đùa chứ chúc các Bác trung thu lành mạnh bên gia đình - bạn bè - ... :D:D:D:D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,448
172,452
Latest member
33wimvip
Back
Top Bottom