Help Trình duyệt yêu thích của bạn?

1 Phiếu

• Chrome

Votes: 24 63.2%
  • Firefox

Votes: 9 23.7%
  • Opera

Votes: 1 2.6%
  • Vivaldi

Votes: 0 0.0%
  • Uc

• Browser other...

• Cốccốc (Crôm+)

Votes: 4 10.5%
  • Safari

• Total voters
    38

mrhieu059

Junior
Reactions
18
MR
0.000
Bạn dùng 1 trình duyệt cho tất cả các tác vụ (mmo, lướt web thông thường) hay tùy hứng, tùy tác vụ?
Lí do nào mà bạn sử dụng nó (thích, đẹp, mượt, xấu, chậm...)
Ai có cách tối ưu hay mẹo gì thì cũng chia sẻ luôn cho anh em áp dụng heng
Mình xin trả lời trước:
  • Mình thường dùng firefox cho tất cả các tác vụ.
  • Lí do chọn firefox: Thích giao diện của nó, lúc trước cứ nghĩ firefox chỉ dành cho dân dev nên mình cũng xài theo cho nó ngầu nên xài riết quen cứ mở máy là mở nó.
Code:
Thích vậy chứ mình cũng ngán firefox quá
Cùng 1 cấu hình, disable addon, plugins mà vẫn thấy nó chậm chậm kiểu gì ấy
Không mượt bằng chrome, opera.
Hi vọng sẽ tìm được ưu và nhước điểm của các trình duyệt để tìm ra cho mình 1 trình duyệt yêu thích, đáp ứng tốt nhu cầu của mình.

mình thích dùng cốc cốc mặc dù nó ngốn ram không thua kém gì chrome :D
ngày xưa mình cũng dùng vì tải nhanh với lại cũng muốn ủng hộ hàng việt, mà từ khi nó để quảng cáo kinh khủng thì dẹp luôn

Dùng cc vào youtube lúc nào cũng phải xem quảng cáo, load lúc đầu thì lâu vđ . lúc tải gì thì dùng còn tạm đc :D

cốc cốc ghét cái mỗi lần mở tab mới nó hiện ra đủ loạ quảng cáo ghét vl, với lại nó y hệt chrome khác gì đâu, có thêm cái addon download riêng mà cũng cài trên chrome đc bình thường.

Từ khi dùng máy mac thì mình chuyển hẳn từ Chrome sang Safari , vì thấy chạy khá mượt , load nhanh , đồng bộ với các thiết bị khác tốt , tùy chỉnh phím tắt rất tiện lợi và phù hợp với công việc của mình .

ngày xưa mình cũng dùng vì tải nhanh với lại cũng muốn ủng hộ hàng việt, mà từ khi nó để quảng cáo kinh khủng thì dẹp luôn
Mình cũng đã từng 1 thời chỉ dùng côc côc vì ưu tiên hàng việt nhưng do thích firefox nên không muốn phụ lòng nên bỏ sang ff.
Còn quảng cáo thì hầu như trình duyệt nào mình cũng cài adblock nên cũng không quan tâm mấy (Cũng muốn giúp mọi người kiếm tiền với ad nhưng cấu hình máy chịu không nổi nhiệt, load chậm, popup rất phiền).
tớ dùng chrome
tớ thay chrome đỡ ngốn ram hơn firefox
Mình cũng chẳng rõ thằng nào nhẹ ram hơn thằng nào nhưng thấy chrome tốc độ khởi động, load web theo cảm nhận là smooth hơn
chrome xài sướng nhất
Yeah
Neon mới ra cũng khá tốt
Giao diện đẹp, hỗ trợ xem đa nhiệm tốt.
Neon xài nhân chromium (Giống brave) nên addon chắc cũng 1 thời gian sau mới hỗ trợ
Dùng cc vào youtube lúc nào cũng phải xem quảng cáo, load lúc đầu thì lâu vđ . lúc tải gì thì dùng còn tạm đc :D
Mình hay dùng adb nên không rõ (mình nghĩ trình nào không cài adb thì xem trên youtube cũng có qc chứ bạn?)
Không xài idm hay addon ngoài thì thằng này tải cũng thuộc dạng nhanh
Mình toàn dùng incognito chrome :oops::oops::oops:
Chắc là làm gì mờ ám đây mà :p :eek::rolleyes:
cốc cốc ghét cái mỗi lần mở tab mới nó hiện ra đủ loạ quảng cáo ghét vl, với lại nó y hệt chrome khác gì đâu, có thêm cái addon download riêng mà cũng cài trên chrome đc bình thường.
Đồng í là nó i chang chrome, addon download thì trên store giờ có khi còn bá hơn savior của ccococ.
Người việt nam nên mình cũng góp phần ủng hộ hàng việt, với lại nó có màu xanh lá yêu thích của mình :D, Còn mỗi khi mở tab mới nó ra nhiều quảng cáo bạn có thể dùng addon "Blank New Tab Page", "Replace New Tab Page".
Từ khi dùng máy mac thì mình chuyển hẳn từ Chrome sang Safari , vì thấy chạy khá mượt , load nhanh , đồng bộ với các thiết bị khác tốt , tùy chỉnh phím tắt rất tiện lợi và phù hợp với công việc của mình .
Máy mình MB Early 2011 trước xài OS X 10.7-10.8.5 nhưng toàn trong trạng thái full ram.
Mình chuyển qua Win cũng gần năm rồi vẫn win 7 (Tạm chứ chưa thực sự nhanh) mặc dù i5 ram 4gb.
Cũng có dùng safari vài lần nên mình cũng chẳng biết nó có nhược điểm gì không, nếu có chắc cũng nằm ở addon.
Safari cũng là 1 trình duyệt hay kết hợp với multi-touch là quá chuẩn luôn.

Code:
Chrome hiện đang dẫn đầu. :oops

Last edited:
Làm việc trên chrome, download xem sec trên coccoc, có gì còn clear history :D

Firefox ngày trước dùng rất thích, sau nhiều bản update dùng không mượt như xưa nữa. Lúc trước máy tình chỉ có mỗi duy nhất IE + FF. Giờ chuyển sang lướt web bằng chrom vì thấy nó ngày càng tiện, còn làm vẫn phải dùng FF

Firefox ngày trước dùng rất thích, sau nhiều bản update dùng không mượt như xưa nữa. Lúc trước máy tình chỉ có mỗi duy nhất IE + FF. Giờ chuyển sang lướt web bằng chrom vì thấy nó ngày càng tiện, còn làm vẫn phải dùng FF

dân mmo có # :v, Firefox luôn là tiên phong trong công việc

Vậy là với nhu cầu sử dụng internet thông thường thì chrome vẫn là best nhỉ. Có lẽ mình cũng sẽ để Chrome là browser default. :D

Firefox is no.1

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,870
170,927
Latest member
kntrieu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week