Trình Duyệt Firefox Bị Treo Liên Tục

tuti

Junior
Reactions
96
MR
0.044
Mọi người giúp mình về FF bị treo liên tục với ạ:

Lúc trước thì Google chrome bị treo do cài win 7-32 bit ( Dell 3450; 4gb Ram; Core i3). Không biết là do driver cài không tương thích hay là có lí do gì nhưng khi mở 1 tab của GG chrome lên vào youtube rồi mở thêm 1 tab nữa để tìm tài liệu... thì bị treo ngay và phải tắt trình duyệt đi khởi động lại. Nếu chỉ mở 1 tab thì sẽ được lâu hơn :(

Bây giờ đến lượt Firefox để vào bất kỳ 1 trang nào đó thì bị treo ngay lập tức.

Mong được các anh, chị bày cách a. :D

Attachments

164.8 KB · Views: 75
Cài lại win.
đồng ý với bạn, đây là giải pháp thích hợp nhất, ít nhất là đối với mình ^^

4rum its pro IT lắm, vấn đề nhẹ thì còn giải quyết đc chứ cài lại win mà vẫn bị thì đúng là. theo mình bạn nên sang tinhte.vn và vn-zoom và tìm bài trên gg có lẽ hiệu quả hơn :D

Mình vừa cài xong chiều nay, lúc cài xong dùng vẫn tốt, giờ mới bị. =.=
vậy thì lạ nhỉ? mình thì chưa gặp trường hợp này bao giờ, nhưng theo mình phỏng đoán thì có 2 khả năng: 1. bản win 7 bạn dùng bị lỗi, 2. con Dell của bạn bị lỗi phần cứng <--- mang ra tiệm nhờ họ kiểm tra xem sao nhé ;)

:D thiếu ram chứ có cm gì. Toàn core i nay i no nhưng ram có 4g mà cài max ứng dụng lại còn chạy nhiều.

Mọi người giúp mình về FF bị treo liên tục với ạ:

Lúc trước thì Google chrome bị treo do cài win 7-32 bit ( Dell 3450; 4gb Ram; Core i3). Không biết là do driver cài không tương thích hay là có lí do gì nhưng khi mở 1 tab của GG chrome lên vào youtube rồi mở thêm 1 tab nữa để tìm tài liệu... thì bị treo ngay và phải tắt trình duyệt đi khởi động lại. Nếu chỉ mở 1 tab thì sẽ được lâu hơn :(

Bây giờ đến lượt Firefox để vào bất kỳ 1 trang nào đó thì bị treo ngay lập tức.

Mong được các anh, chị bày cách a. :D
rất giống máy tớ dell vostro 3550 sửa 2 hôm lại bị mình gost lại máy rồi dùng ff bình thường chom thì vẫn bị như cũ giờ mình dùng filefox và crom đang rất ổn định

rất giống máy tớ dell vostro 3550 sửa 2 hôm lại bị mình gost lại máy rồi dùng ff bình thường chom thì vẫn bị như cũ giờ mình dùng filefox và crom đang rất ổn định
graphic :D

T sửa được rồi nè bạn, nhờ bạn @quangjimy :x:x:x

:D thiếu ram chứ có cm gì. Toàn core i nay i no nhưng ram có 4g mà cài max ứng dụng lại còn chạy nhiều.
Đã hỏi người ta cài đặt gì và dùng những gì đâu mà cứ phán như thánh. Ram 4Gb thực chất dùng văn phòng dư cả đống rồi đó bạn ah. Tầm đó ram tui chạy những 5 cái máy ảo để làm offer rồi đó bạn.
làm sao sửa đc thế pro

Có lẽ do card màn hình không đúng driver.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,785
170,873
Latest member
asapcanopy1

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom