Announce Trận chiến ác liệt suốt 1 ngày đêm giữa MMO4VN và UG

Status
Not open for further replies.

Shin

Administrator
Staff member
Trusted 3
Solutions
3
Reactions
17,414
MR
49.306
$240.00
Chào các bạn,

Sau hơn 1 ngày vất vả, diễn ra trận chiến giữa MMO4VNUG. Trận chiến tạm thời kết thúc.

Thật sự mình cũng không mấy vui với vấn đề này. Chỉ là một xích mích nhỏ giữa MOD của MMO4VN và một số thành viên của UG của Forum Azs.vn (UG) mà bên UG đã mở cuộc tấn công một Webiste nhỏ bé như MMO4VN.

Đây là sơ bộ về cuộc chiến:

Hiệp 1:
Vào hồi 11h trưa ngày 28/04/2010, đột nhiên nhận được một tin nhắn của một thành viên trong MMO4VN báo là Forum đã die. Đúng lúc nhà cúp điện, thế là phải xách laptop ra quán cafe.

Ra gọi được 1 ly cafe, rồi vào kiểm tra thì đúng MMO4VN đã die thật. Login vào Server thì thấy dấu hiệu của DOS chỉ với 1 VPS, mình liền đưa Server xuống và Fix.

Mắt thì buồn ngủ, bụng thì đói meo, chưa được ăn gì hết, uống ly cafe, vào càng thêm khó chịu mà vẫn phải ngồi sửa Server. Mệt mà vẫn phải làm, vật vã hết 3h đồng hồ, thì Server đã sống lại.

Hiệp 2:
2 bên giằng co qua lại. Một bên thì phòng chống dos với lực lượng kém cỏi, một bên thì kêu thêm viện trợ, kiếm thêm vũ khí, thêm VPS mới. Mở hàng loạt các cuộc tấn cống quy mô lớn khiến bên phòng chống không có cơ hội kháng cự liền die tiếp sau đó.

Hiệp 3:
Với cái laptop chỉ 1 màn hình, làm việc gì cũng chậm. Sau khi nghe được tin nhà có điện rồi. Liền xách máy chạy về. Và tiếp tục FixPhòng thủ. Trận chiến ngày càng quyết liệt hơn.

Khổ thay cái mạng nhà lại die theo luôn cái Server. Buồn không tưởng tượng nổi. Gọi điện lên các công ty dịch vụ mạng mãi nữa tiếng sau mới có để xài.

Tới gần 18h tối vẫn chưa có gì vào bụng, mặt xanh như lá chuối. Thì Server mới được yên ổn. Đoán trước là sẽ còn những trận chiến lớn hơn, tranh thủ đi kiếm đồ ăn liền, bổ sung năng lượng chuẩn bị tinh thần.

Hiệp 4:
Đúng với dự đoán chỉ khoảng 30’ sau, đã có một cuộc tấn công quy mô lớn hơn rất nhiều. Với lực lượng đối phương lên tới gần 20 thành viên, với rất nhiều VPS, mở hàng loạt tới gần 20.000 Connections.

Thật sự thì con số gần 20.000 Connections chỉ là theo người ta nói chứ mình chưa vinh hạnh được nhìn thấy con số đó. Nhưng mình đã nhìn thấy và chụp lại được tấm hình của hơn 6.000 Connections đã tấn công MMO4VN. Các bạn tham khảo nha.

Server mình lại die tiếp.

Nhà mình sử dụng tới 2 mạng của cả VNPT lẫn FPT, đúng lúc gay gấn thì cả 2 cùng chết một lúc. Đêm khuya không biết xoay sở thế nào, chỉ biết cắn răng ngồi cầu nguyện. Buồn đứt ruột mà không biết cầu cứu ai. Chỉ còn trông chờ vào lòng thương xót của thượng đế.

Chỉ vì sự sống còn của MMO4VN. Một Forum dự tính sẽ trở thành một ngôi nhà cho những người muốn kiếm tiền Online, cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm, cùng nhau kiếm thật nhiều tiền.

May thay đến tới 21h tối thì mạng VNPT lên. Mừng hơn tết. Lại tiếp tục với những đoạn code, và những logic mà trước giờ chưa bao giờ đụng phải. Nhức đầu càng thêm nhức đầu hơn, khó khăn này sinh ra khó khăn khác mà vẫn phải đơn thương độc mã chiến đấu.

Nhìn số lượng Connections mỗi giây một tăng làm mình càng cảm thấy thêm đây là cuộc chiến sinh tử của MMO4VN. Dù muốn hay không cũng phải cố gắng hết sức.

Đến 2h sáng (29/04/2010), thì mình đã tương đối hoàn thành công cụ bảo vệ. Và đưa lên để TEST thử thì không hiểu sao không còn ai tấn công nữa. Có lẽ vì đối phương đã yên giấc để dưỡng sức cho trận tiếp theo. Và MMO4VN lại hoạt động trở lại.

Và bây giờ, 4h40’ sáng ngày 29/04/2010, mình đã hoàn thành hệ thống Firewall, nhưng không biết bên đối phương như thế nào. Các bạn chờ đón nhé.

Hiệp 5: Comming Soon

Mình viết bài này không phải là chế giễu các thành viên của UG (Azs.vn) mà chỉ là muốn nói một điều. Và mình được biết là dân UG luôn là những thành viên có tấm lòng tốt và nhân hậu. Luôn tìm và thiết kế những công cụ tốt để chia sẻ cho những người tham gia MMO tại Việt Nam. Luôn giúp đỡ các Webmaster Việt Nam debug Website của mình một cách nhanh chóng gọn gàng. Và đặc biệt là hoàn toàn miễn phí.

Nhưng sau vụ việc này, mình cảm thấy thất vọng các bạn quá. UG không như giang hồ đồn. Ỷ đông hiếp yếu, giống như một Lý Đức to cao, mạnh khỏe, đẹp trai, ai cũng thèm khát lại đi bắt nạt một đứa con nít miệng còn hơi sữa.

Nếu các bạn muốn đùa nghịch thì tại sao không đến thử nghiệm trên Google, Yahoo,… đó. Mà thôi đừng đi đâu xa, trong nước mình cũng có chỗ cho các bạn thử nghiệm rồi là Zing hay VnExpress gì đó. Mà lại đến thử nghiệm ở Forum nhỏ bé như MMO4VN.

Khiến nhiều thành viên trong MMO4VN một ngày không được gặp nhau. Không được trao đổi những kinh nghiệm mà hôm nay mình khám phá. Không được chém gió cùng nhau.

Và lại còn sử nhiều tài nguyên quý giá nữa (IP, VPS, Times), những tài nguyên này mình cũng như nhiều người trong MMO luôn mơ ước mà không có. Mà các bạn lại sử dụng không mục đích như thế. Mình thấy tiếc quá. Ước gì các bạn tặng nó cho mình, mình sẽ cám ơn các bạn rất nhiều.

Vì hiện tại Server của MMO4VN thuê chỉ với giá $25/month mà thôi, các bạn có thể check thông tin ở đây. http://echoservers.com. Một Server giá rẻ và rất dễ mua đối với nhiều người.

Thêm cái nữa, giờ là thế kỉ 21 rồi. Dùng vũ lực để khống chế người khác là những hành động của kẻ thất bại.

Đến giờ, chỉ vì những người như các bạn mà dân mình làm ăn trên mạng càng ngày càng khó khăn hơn. Đi đâu cũng bị Ban IP, đi đâu cũng bị người ta khinh thường. Ai đã từng bị PayPal Ban thì biết rồi đó.

Dân Việt Nam mình làm việc ngoài đời đã cực khổ rồi, mình mong các bạn đừng cố làm lây lan sang MMO nữa. Hãy cùng nhau xây dựng một đất nước tốt đẹp như cha ông ta hồi xưa đã xây dựng nha. 4000 năm lịch sử và văn hóa.

Thật sự, nếu UG có thắng MMO4VN đi chăng nữa, thì các bạn cũng chỉ tự sỉ nhục mình mà thôi.

Lấy nhiều Server mắc tiền + gần 20 nhân lực + không biết bao nhiêu IP + nhiều năm kinh nghiệm chỉ để phá một Server trị giá $25/month với chưa đầy 1 tháng Online.

• UG Thắng => Tự sỉ nhục mình
  • UG Thua => Tự hiểu...

Đây là toàn bộ sự việc đã xảy ra suốt 1 ngày qua, một quá trình đầy gian khổ, khó khăn dường như không thể gỡ được. Nhưng may mắn là thượng đế đã nghe được lời thỉnh cầu của mình. Và MMO4VN đã sống lại, tiếp tục phục vụ các bạn, và sẽ luôn là ngôi ngà MMO của các bạn.

Và cuối cùng cho đến thời điểm bây giờ, mình vẫn chưa rõ lý do tại sao UG lại tấn công MMO4VN.

Nhân đây cho mình gửi lời cám ơn đến các thành viên của UG đã tham gia trận chiến này. Đã giúp MMO4VN có được một hệ thống Firewall tương đối hoàn chỉnh.

Các bạn ủng hộ MMO4VN nha. Cám ơn mọi người.
Shin

Hi Vọng là không có HIỆP 5 .

---------- Post added at 05:42 AM ---------- Previous post was at 05:41 AM ----------

đang buồn | MMO4VN die , đọc bài bác Shin Thấy Vui Vui

nói quy hết cho azs là sai rùi
azs.vn có luật không được tấn công site vn mà
đây chắc chỉ do cá nhân thui.
mình cũng là mem azs. mình coi azs như ae ruột thịt vậy.

Cái gì cũng có bước đầu của nó, bị tấn công sớm, chống sớm thì hay hơn là để sau này bị tổn thương rồi mới chống
Có thể UG đã vô tình giúp đỡ cho MMO4VN của chúng ta
Thay mặt BQT mình cảm ơn UG và khuyến khích UG dos tiếp để MMO4VN ngày càng được hoàn thiện:)

Cái gì cũng có bước đầu của nó, bị tấn công sớm, chống sớm thì hay hơn là để sau này bị tổn thương rồi mới chống
Thay mặt BQT mình cảm ơn UG và khuyến khích UG dos tiếp để MMO4VN ngày càng được hoàn thiện:)

Cái này thấy nghi nghi rồi,nếu bên UG có lực lượng hùng mạnh như thế thì theo tui chỉ cần 10',làm 1 phát là MMO4VN die vĩnh viễn liền,
Cũng thấy nghi câu nói của ông này đây,các bác nghĩ xem.

Tớ sẽ stop....nhưng tớ muốn BQT nhắc nhở các MOD ( ở đây ko nói là tất cả đâu nhé ) bớt kiêu ngạo đi + đừng có quá áp đặt....Admin cũng biết ai cũng bận rộn trong công việc kiếm tiền cho cuộc sống , bọn tớ cũng không rảnh tới mức giờ nào phút nào cũng DDOS hay local , .....mọi việc tớ xin lỗi Admin và tất cả các member MMO4VN , Tớ chỉ mong các mod niềm nở với member bình thường như tớ , tớ cũng ko rảnh tới mức đi gây chuyện với " lãng tử " đâu , tại nó quá bày đặt , quá áp đặt với rules với các member , tớ nói với hot.vn ( một đứa em tớ ) là :" thôi chém gió và quay lại với cái máng lợn " ...lãng tử cậu có hiểu câu đó nghĩa là sao không , không hiểu tớ giải thích nhé , bọn tớ vẫn nói vui với nhau câu đó , nó có nghĩa là hãy quay về cái công việc mình đang làm đi . đừng chém gió , chỉ thế thôi mà " lãng tử " áp đặt coi đó là lời ăn nói tục tĩu tớ thua .... còn sau tớ nói gì không phải thì cho tớ xin lõi cậu " lãng tử "
Sorry anh em MMO4VN nhiều :D

Cậu sai hoàn toàn rồi , nếu cậu khuyến khích thì cậu hơi nhầm đấy , đấy chỉ là xài VPS bình thường và proxy để tránh band IP thôi , bọn tớ chưa động tới botnet hay là các hình thức khác thôi ...nhưng hình thức nào cũng vậy cuối cùng cũng dẫn đến việc 2 bên đều mệt mỏi mà cậu ......
Cậu không nên nói thế .... tớ nhận thấy chỉ mình Shin config mỗi khi bị tấn công thôi....mình anh ấy đỡ sao nổi mà cậu nói thế được .....
Stop nhé .... đừng khiêu khích .

nói quy hết cho azs là sai rùi
azs.vn có luật không được tấn công site vn mà
đây chắc chỉ do cá nhân thui.
mình cũng là mem azs. mình coi azs như ae ruột thịt vậy.

Cái này thấy nghi nghi rồi,nếu bên UG có lực lượng hùng mạnh như thế thì theo tui chỉ cần 10',làm 1 phát là MMO4VN die vĩnh viễn liền,

Các bạn có vẻ đánh giá thấp MMO$ nhỉ.

với rất nhiều VPS, mở hàng loạt tới gần 20.000 Connections.

Như vậy còn nhỏ hả. nếu gặp site # thì đã về trời lâu rùi

rất may là có lời này của SHIN
Nhân đây cho mình gửi lời cám ơn đến các thành viên của UG đã tham gia trận chiến này. Đã giúp MMO4VN có được một hệ thống Firewall tương đối hoàn chỉnh.

nên giờ này còn ngồi đây được.

Người VN mà chẳng có tinh thần đoàn kết , lại còn cấu xé lẫn nhau thể hiện bản lỉnh , lại còn tập trung nhân lực để chém 1 forum nhỏ bé H Đ chưa đầy 1 tháng , lũ này có não mà chỉ toàn là rơm trong đó thôi.

Người VN mà chẳng có tinh thần đoàn kết , lại còn cấu xé lẫn nhau thể hiện bản lỉnh , lại còn tập trung nhân lực để chém 1 forum nhỏ bé H Đ chưa đầy 1 tháng , lũ này có não mà chỉ toàn là rơm trong đó thôi.

tớ đã nói 1 cách rất tử tế rồi ...cậu làm ơn bớt xúc phạm đi
Lưu ý là : azs.vn không liên quan tới vụ này ....chỉ 1 số cá nhân của AZS có liên quan thôi

Last edited by a moderator:

bác suy nghĩ lại nhá
theo tình hình là bác congnamdan có mâu thuẫn với mmo4vn nên việc ddos có thể do 1 người làm.
nếu thế đây là 1 vs 1 số lượng connect nhiều là dùng proxy và tool ddos.

PS mod, smod, admin close 2pic này nhá tránh chém gió gây mất đoàn kết

qua đây mới thấy được sự điều binh khiển tướng của SHin. Hoan hô SHin. Bạn chỉ thất bại khi bạn từ bỏ ước mơ.

:) sever chỉ mới chạy chưa đầy 1 tuần, với lại sever đã có sẵn hệ thống chống dos rồi nên có hùng mạnh đến mấy cũng phải mất rất nhiều thời gian mới đánh sập được sever ku

Gút chóp gút chóp :).

Cần phải bỏ cái ý nghĩ là site azs.vn đã ddos đi. Chỉ 1 số cá nhân thôi. Hiểu lầm tai hại gây ra hậu quả lớn.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,719
172,786
Latest member
BobbyMurcer

Most viewed of week

Most discussed of week