Got Paid Trả Tiền Cho Mỗi Bài Toán Được Giải (Pay Per Calculation).

muromvn

Senior
Reactions
109
MR
0.030
Mình tự tìm kiếm tài liệu để trao dồi kiến thức về Toán-Lý-Hóa cùa mình, để đậu đại học thực hiện ước mơ nhỏ nhoi của mình :binhsua119:
Tình hình là có vài bài mình nhìn zô mà chả hiểu. Mà "không thầy thì đố mày làm nên"
Nên mình sẽ post các bài mình không hiểu để anh em giải thích hộ. mình đang học lớp 11 thôi nên toán cũng dễ mà nhỉ
Tất cả mọi người đều có thể tham gia hỏi và trả lời.
Người hỏi có nhiệm vụ phải trả cho người giải một khoản phí nho nhỏ để coi như Động Lực.

Cơ Cấu Post
Bài toán cần giải: (Hoặc chỗ thắc mắc)
Cách trình bày: (có thể người khác học lâu rùi quên nên các bạn post cách trình bày để người giải có thể trình bày bài toán tốt hơn, KHÔNG CÓ CŨNG ĐƯỢC CÓ THÌ CÀNG TỐT)
Giá cho bài toán:
Thể Lệ Pay Của Mình
Mình sẽ pay cho người trả lời nhanh nhất xúc tích nhật
TẤT CẢ ANH EM GIẢI BÀI XONG NHỜ ĐỂ LẠI SỐ LR NHÉ

Bài ngày 31/03/2013
Đốt cháy hoàn toàn 2 hidrocacbon kế tiếp nhau trong dạy đồng đẳng. cho sản phẩm cháy lần lượt qua bình đựng H2SO4 đặc và bình đựng KOH rắn thấy khối lượng bình 1 tăng 2,52g và bình 2 tăng 4,4g. ctpt hai hidrocacbon đó là?
Bonus 0.4 LR cho thím nào giải được nhanh nhất mạch lạc nhất
PS: em đang học lớp 11 và học tới phần ankin rùi nhe để cho các bác có hướng giải cho em dễ hiểu

Payment ModeAccount
From AccountU0695595 (muromvn)
To AccountU1094888 (AsioOtus99)
Amount$0.05
Fee$0.00
MemoGiai toan mmo4me
Payment PurposeOther
Private Paymentno
Payment ModeAccount
Date04/01/2013 06:02
Batch138171783
FromU0695595 (muromvn)
ToU1008106 (phamphong)
Amount$0.04
Memogiai toan mmo4e
Payment PurposeOther

Last edited by a moderator:

Decerte

Hero
Verified
Reactions
1,056
MR
0.044
$100.00
Services
Chat with me via Skype
quy đồng mẫu số chứ sao -.- .

từ 1 ra 2 ở đây chỉ là chép tóm tắt kết quả . còn vào bài thi thì sẽ phải trình bày từng bước 1 .

đặt bút nhân ra cái là biết có đúng quy đồng mẫu số ko .

và ở dòng 2 cái mẫu số thứ 2 . chép thiếu cái dấu căn kia kìa -.-

goanguh

Junior
Reactions
124
MR
0.000
nhớ mang máng là khai căn để dễ tính ,vế đầu là dạng a2 - b2, vế sau là a3-b3 mấy cái này thì thưởng làm nhiều rồi quen thôi

Mr.Libra

Junior
Reactions
27
MR
0.000
Ở (1) tách ra thành 2 vế, sau đó nhân với lượng liên hợp của mỗi vế nhé bạn
Vế 1: từ công thức a^2 - b^2 thì lượng liên hợp còn thiếu là (a+b) vì vậy nhân (a+b) cho cả tử và mẫu
Vế 2: từ công thức a^3 - b^3 thì lượng liên hợp còn thiếu là (a^2 + ab + b^2) vì vậy nhân (a^2 + ab + b^2) cho cả tử và mẫu
a,b ở mỗi vế tương ứng chắc bạn biết rồi chứ!

pokervn2012

Hero
Verified
Reactions
1,941
MR
0.584
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Mình tự tìm kiếm tài liệu để trao dồi kiến thức về Toán-Lý-Hóa cùa mình, để đậu đại học thực hiện ước mơ nhỏ nhoi của mình :binhsua119:
Tình hình là có vài bài mình nhìn zô mà chả hiểu. Mà "không thầy thì đố mày làm nên"
Nên mình sẽ post các bài mình không hiểu để anh em giải thích hộ. mình đang học lớp 11 thôi nên toán cũng dễ mà nhỉ
Tất cả mọi người đều có thể tham gia hỏi và trả lời.
Người hỏi có nhiệm vụ phải trả cho người giải một khoản phí nho nhỏ để coi như Động Lực.

Cơ Cấu Post
Thể Lệ Pay Của Mình

- - - Updated - - -

Em di học 19h em về em pay nha

Xem cái này nhé. Như cậu viết thì sai từ lời giải tới đáp số rồi.

PS: 8 năm rồi không động đến nên không chắc chắn lắm, có gì đừng chê cười :)

Đúng thì thank mình là được rồi, coi như là trở lại tuổi thơ :D

dinhbuu144

Banned
Reactions
1,867
MR
0.000
ôi gời thím lên đây 8 chứ học hành gì. mà 1 bài có 1k bèo quá vậy :)). công nhận bác poker ghê thật mình còn đang học ĐH mà những loại toán hóa kiểu đó sớm cho lên mây hết rồi vì ko biết dùng nó vô việc gì :D

onlyforu

Verified
Reactions
155
MR
0.000
Follow me on Facebook

bây giờ kêu giải mấy cái này thiệt là em cũng bó tay, lúc còn học khoái nhất đại số, giờ còn nhớ j chết liền

Reactions
359
MR
0.004
công nhận nhìn lại chả hiểu học mấy cái này làm gì :binhsua39:

Nói thật! Toán dùng rất mạnh nhưng tại có nh~ người ko thể bik nó làm đc những gì thui. Như là nh~ công thức Vật Lý nhờ toán dùng tích phân với có định nghĩa về giới hạn mà nhiều vấn đề đã đc giải quyết. Mình phải bik mình học để áp dụng thế nào thì mới có thể giỏi sau này đc chứ.
Em mới học lớp 10 nhưng cũng có tìm hiểu tý và bik đc nh~ cái lớp trên học rất là hay và đã ra nhiều ý tưởng cho việc làm của mình sau này...!

HyipTapsu

Banned
Reactions
118
MR
0.000
Nói thật! Toán dùng rất mạnh nhưng tại có nh~ người ko thể bik nó làm đc những gì thui. Như là nh~ công thức Vật Lý nhờ toán dùng tích phân với có định nghĩa về giới hạn mà nhiều vấn đề đã đc giải quyết. Mình phải bik mình học để áp dụng thế nào thì mới có thể giỏi sau này đc chứ.
Em mới học lớp 10 nhưng cũng có tìm hiểu tý và bik đc nh~ cái lớp trên học rất là hay và đã ra nhiều ý tưởng cho việc làm của mình sau này...!

Toán lý là dành nhiều cho dân IT nếu thật sự muốn đi theo nó.
nhưng mà thật nhìn mấy cái này ko hiểu =)) đi học toàn cúp nên chịu thôi

Ý tưởng của cậu sau này là làm giáo viên à. Nếu không phải thì sau khi đi làm mà cậu còn nói được câu này lúc đấy mình mới phục :D

nokia5700xm

Senior
Reactions
725
MR
0.000

Tmod giải chính xác quá :)
Nếu ai đã học đạo hàm rồi thì có cách giải nhanh hơn đó là lấy (đạo hàm tử ) / (đạo hàm mẫu ), rồi thay x=0 vào cũng ra.

Ở (1) tách ra thành 2 vế, sau đó nhân với lượng liên hợp của mỗi vế nhé bạn
Vế 1: từ công thức a^2 - b^2 thì lượng liên hợp còn thiếu là (a+b) vì vậy nhân (a+b) cho cả tử và mẫu
Vế 2: từ công thức a^3 - b^3 thì lượng liên hợp còn thiếu là (a^2 + ab + b^2) vì vậy nhân (a^2 + ab + b^2) cho cả tử và mẫu
a,b ở mỗi vế tương ứng chắc bạn biết rồi chứ!
Payment ModeAccount
From AccountU0695595 (muromvn)
To AccountU1094888 (AsioOtus99)
Amount$0.05
Fee$0.00
MemoGiai toan mmo4me
Payment PurposeOther
Private Paymentno

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads