Waiting for Answer Trả lời mọi vấn đề của vanveo164

Status
Not open for further replies.
mọi lần mình thấy cứ có vụ nào liên quan đến pp là cậu Ken này chả bao giờ bảo bận cả. Rất nhiệt tình thế mà sao đến khi cậu vanveo lập topic lại kêu mệt và rùi khi trả lời những câu hỏi của vanveo nó lại lòng vong thế. Hay kich bản này Ken chưa lường trước IP lúc đăng nhập wen reseseet model ta???? chứng cứ vanveo đưa ra là rất tỷ mỷ và sác thực. còn cậu chỉ giải thich được 1 câu anh hàng xóm dùng chung??? mà sao dùng chung IP mấy ngày ko đổi mà chỉ đến khi hách lại acc pp của vanveo lại bị đổi. Ôi! đổi đúng lúc và hợp lí quá nhỉ.

"II.Về chuyện IP
Ở đây mình k có bất cứ 1 sự giải thích nào về IP.Thật sự thì thời gian gần đây có 1 ông anh (mình thuê trọ còn ổng thì thuê nhà kế bên) và mình dùng chung mạng với ông này."

Này nhá, Anh nói cho chú, giờ chú kiếm cái điện thoại Quay phim HD quay từ cái cục modem rồi quay cái màn hình hiện rõ IP, sau đó quay sợi dây cáp truyền qua nhà thằng anh hàng xóm của chú nhá.quay rõ cái màn của nó, quay cái sợi dây cáp mạng sài chung nhá. nói như chú mày ai cũng nói được, Đưa ra bằng chứng xác thực.

"II.Về chuyện IP
Ở đây mình k có bất cứ 1 sự giải thích nào về IP.Thật sự thì thời gian gần đây có 1 ông anh (mình thuê trọ còn ổng thì thuê nhà kế bên) và mình dùng chung mạng với ông này."

Này nhá, Anh nói cho chú, giờ chú kiếm cái điện thoại Quay phim HD quay từ cái cục modem rồi quay cái màn hình hiện rõ IP, sau đó quay sợi dây cáp truyền qua nhà thằng anh hàng xóm của chú nhá.quay rõ cái màn của nó, quay cái sợi dây cáp mạng sài chung nhá. nói như chú mày ai cũng nói được, Đưa ra bằng chứng xác thực.
đúng rồi, dùng điện thoại quay cũng dc, khi quay thu âm lại luôn, nhưng mà phải quay đúng địa chỉ IP đăng nhập ở đây chứ đừng đi kiếm chỗ nào quay rồi kêu là cúp điện IP nó reset. mà cậu này pro thế mà sao để cho ông a gì đó vào mmo chung vs IP của mình nhỉ

II.Về chuyện IP
Ở đây mình k có bất cứ 1 sự giải thích nào về IP.Thật sự thì thời gian gần đây có 1 ông anh (mình thuê trọ còn ổng thì thuê nhà kế bên) và mình dùng chung mạng với ông này.

Riêng câu này là mình đã thấy thằng Kendy này là scam đến 99% rồi vì đơn giản là ko có lí do gì trùng hợp đến nỗi

Có 1 ông mới đến + xin dùng chung mạng + biết kiếm tiền online + chuyên gia về PP + biết rõ về việc của kendy và cậu bị scam pp + scam ???

Xin bạn Kendy đừng nghĩ chúng tôi trong MMO4ME là những đứa trẻ 3 tuổi không có não mà cậu nói gì nghe vậy.

Có vẻ như cả đêm qua cậu cũng chưa nghĩ ra thật sự 1 cách nào để chứng minh trong sạch nên bựa ra 1 cái lí do ngớ ngẩn này.

Đề nghị người bị scam lập topic yêu cầu shin public info vì ko chỉ cậu mà nhiều vụ pp có tay Kendy nhúng vào có vấn đề rồi

Last edited by a moderator:
Riêng câu này là mình đã thấy thằng Kendy này là scam đến 99% rồi vì đơn giản là ko có lí do gì trùng hợp đến nỗi

Có 1 ông mới đến + xin dùng chung mạng + biết kiếm tiền online + chuyên gia về PP + biết rõ về việc của kendy và cậu bị scam pp + scam ???

Xin bạn Kendy đừng nghĩ chúng tôi trong MMO4ME là những đứa trẻ 3 tuổi không có não mà cậu nói gì nghe vậy.

Có vẻ như cả đêm qua cậu cũng chưa nghĩ ra thật sự 1 cách nào để chứng minh trong sạch nên bựa ra 1 cái lí do ngớ ngẩn này.

Đề nghị người bị scam lập topic yêu cầu shin public info vì ko chỉ cậu mà nhiều vụ pp có tay Kendy nhúng vào có vấn đề rồi

Hi pro kendy chỉ là bề nổi của nó , ko tin hãy chờ xem , nó còn liền quan nhiều vụ mà chúng ta chưa tìm ra thủ phạm nữa đấy . Theo thông tin ko chính thức nó đã trốn về quê tại huế thân thương . E xin dc giữ bí mật đến phút chót , đúng là đởi như haivl.com

hahaha đời quá đen khi biết đc thêm 1 ít thông tin về nó. Tình hình nó đang về quê rồi, không biết khi nào nó mới vào biện minh tiếp. ĐỂ XEM NÓ CÒN NGHĨ RA CÁI LÝ DO GÌ NỮA ĐÂY. :(

Ở Huế, am hiểu về PP chỉ có tên Rinny thui, có lẽ nào................

Cám ơi pro đã nói hộ mình , giờ mọi người có mường tượng ra điều gì với thằng kendy này chưa ??? Chúng ta đang hoạt động trên forum nơi có 1 tổ chức scam 1 thành viên :mad: .Mong shin can thiệp sớm việc này , forum đang tràn lan clone + với 1 kẻ giả tạo đóng nhiều vai , member đang gặp quá nhiều nguy hiểm

Việc gì rõ ràng thì các bạn liên quan cũng như BQT, Admin nên giải quyết nhanh chóng hơn. Giờ đã rõ 100% là Kendy scam với lí do biện hộ ngu ngốc là : 1 ông bạn mới đến.

Nếu xử lý sớm có may mắn là thông tin của scammer đưa admin là thật hoặc ít nhất cũng có liên quan đến scammer để tìm hướng giải quyết (nếu có thể) , còn ko thì 1 là nó xóa hết thông tin trên những nơi khác 2 là nó có thể thay đổi thông tin hoặc chuyển chỗ ở hoặc là đi gà trước những người thân, người ở cùng nơi nó là ko biết nó...

Khuyên các bạn 1 câu là giao dịch tiền bạc thì nên nhờ trung gian nếu bạn ko chắc chắn về người định giao dịch và những vấn đề liên quan đến info, tiền bạc, tài khoản,... thì đừng bao giờ đưa vào tay ai. Mà có đưa thì phải chắc chắn rằng làm sao ko để lại rủi ro nào khác

đù thế ko đủ chỉ tiêu để veri cái ko được giao dịch luôn!!! thế đảm bảo chả ma nào thèm vào 4rum!!! toàn tối kiến thôi!!! :D

Mình thấy việc forum nên đi theo chiều chất lượng hơn là số lượng như các forum nước ngoài. Mình chỉ nhìn thực tế , scam hoành hành lộ liễu như vậy - cái đó mới làm cho chẳng ma nào dám vào forum , ngày nào cũng có topic report , giờ chẳng biết tin ai ngoài mấy ng thân quen .Mình chỉ ý kiến vậy thôi , admin có thể điều chỉnh cho hợp lý . Với lai việc ver ko quá khó , mình cũng sắp ver lun

Hi pro kendy chỉ là bề nổi của nó , ko tin hãy chờ xem , nó còn liền quan nhiều vụ mà chúng ta chưa tìm ra thủ phạm nữa đấy . Theo thông tin ko chính thức nó đã trốn về quê tại huế thân thương . E xin dc giữ bí mật đến phút chót , đúng là đởi như haivl.com
Trốn cái gì về quê hương?bạn biết rõ tung tích của mình hay sao mà dám khẳng định vậy?

Nói thêm là ai report hay nghi ngờ mình dính dáng tới chuyện khác,vui lòng mở thêm topic report

Tóm lại vanveo164 bị scam cái gì thì nói rõ để tìm hướng giải quyết.những người khác thích "hùa" đâm chém này nọ vui lòng mở thêm topic

Việc gì rõ ràng thì các bạn liên quan cũng như BQT, Admin nên giải quyết nhanh chóng hơn. Giờ đã rõ 100% là Kendy scam với lí do biện hộ ngu ngốc là : 1 ông bạn mới đến.

Nếu xử lý sớm có may mắn là thông tin của scammer đưa admin là thật hoặc ít nhất cũng có liên quan đến scammer để tìm hướng giải quyết (nếu có thể) , còn ko thì 1 là nó xóa hết thông tin trên những nơi khác 2 là nó có thể thay đổi thông tin hoặc chuyển chỗ ở hoặc là đi gà trước những người thân, người ở cùng nơi nó là ko biết nó...

Khuyên các bạn 1 câu là giao dịch tiền bạc thì nên nhờ trung gian nếu bạn ko chắc chắn về người định giao dịch và những vấn đề liên quan đến info, tiền bạc, tài khoản,... thì đừng bao giờ đưa vào tay ai. Mà có đưa thì phải chắc chắn rằng làm sao ko để lại rủi ro nào khác
anhhungvl scam cái gì?:S.

sao cái vụ gì liên quan đến IP cũng đổi cho hàng xóm hết vậy nhỉ :) Xin hỏi bác Ken chứ nếu là quen bác thì bác Pub cái Info bác và người đó lên cho Thread, nếu bác ko Pub đc vì ko tiện thì cứ theo Luật 4rum bác vào Box Scam ngồi, mình thấy cái này đơn giản mà, hở có gì dính đến IP là 100% sẽ đổi thừa hàng xóm ko thì nhà trọ dùng cùng mạng ảo loài, ko lầm thì dân MMO mình kị nhất cái dùng cùng mạng để làm MMO với 1 ai đó cũng chơi MMO vì sẽ ảnh hưởng ko ít thì nhiều đến bản thân mình, cái này chắc mọi người đều hiểu mà :)

sao cái vụ gì liên quan đến IP cũng đổi cho hàng xóm hết vậy nhỉ :) Xin hỏi bác Ken chứ nếu là quen bác thì bác Pub cái Info bác và người đó lên cho Thread, nếu bác ko Pub đc vì ko tiện thì cứ theo Luật 4rum bác vào Box Scam ngồi, mình thấy cái này đơn giản mà, hở có gì dính đến IP là 100% sẽ đổi thừa hàng xóm ko thì nhà trọ dùng cùng mạng ảo loài
Đệt.T scam cái gì của nó mới nói?Việc này t đã nói rồi k phải đổ thừa hay là gì cả.Trước đây t cũng đã có nói là có người gần nhà chơi MMO.Còn info hả.Chờ admin quyết định đi?Đã nói là nghi t scam cái gì thì post lên để giải quyết?

Đệt.T scam cái gì của nó mới nói?Việc này t đã nói rồi k phải đổ thừa hay là gì cả.Trước đây t cũng đã có nói là có người gần nhà chơi MMO.Còn info hả.Chờ admin quyết định đi?Đã nói là nghi t scam cái gì thì post lên để giải quyết?
sao phải nóng vậy nhỉ ko có thì sao phải xoắn ?

Đến giờ mà này mà vẫn còn cần phải "GIẢI QUYẾT" cái gì à?
Nghèo đói túng thiếu đến mức phải đi scam cả cái acc paypal ư? Giỏi thì đi lấy tiền của bọn Mĩ đem về cho gia đình chứ cái thể loại lừa thầy phản bạn thì chỉ bị người khác khinh rẻ thôi.
Mà cũng chả thấy BQT vào làm việc là sao nhỉ? Thật sự chả thấy có lòng nhiệt tình với forum gì cả.

Đến giờ mà này mà vẫn còn cần phải "GIẢI QUYẾT" cái gì à?
Nghèo đói túng thiếu đến mức phải đi scam cả cái acc paypal ư? Giỏi thì đi lấy tiền của bọn Mĩ đem về cho gia đình chứ cái thể loại lừa thầy phản bạn thì chỉ bị người khác khinh rẻ thôi.
Mà cũng chả thấy BQT vào làm việc là sao nhỉ? Thật sự chả thấy có lòng nhiệt tình với forum gì cả.
họ vào xóa bài liên tục đó :D

BQT ko nhiệt tình vì

1. Chưa rõ ràng 100% vì "scam" (nếu phải) vẫn vào comment và chưa thấy lời đáp từ phía bị hại
2. Làm ko cẩn thận lại bị report rồi bị ghét và nhất là mấy topic report scam ko cẩn thận lại đắc tội với mấy thằng scam nó lại "chơi bẩn" lại
3. admin cầm info nên càng phải thận trọng chỉ khi nào xác định 100% là scam thì admin mới có thể pub info vì đó là luật bảo mật tuyệt đối cho mem (trừ scam) ko cẩn thận mem report cả admin luôn

==> Giờ bằng chứng cho thấy 99% Kendy là scam rồi còn việc ông này ông nọ hiểu rõ đến mức việc về tài khoản paypal mà chỉ có "bị hại" và "scammer" biết thì đúng là ..... ko còn gì để chối cãi nữa Kendy à

Mình comment đến đây thôi và ko comment thêm giờ mọi việc những người liên quan và có trách nhiệm giải quyết nhanh cho anh em forum thêm tin tưởng vào forum chứ mấy topic mà có mỗi 1 tmod vào ý kiến còn lại ,Admin, MOD thì ko thấy ý kiến gì ==> Mọi người lại nghĩ là KO CÓ LỢI THÌ BQT LÀM LƠ HOẶC KO QUAN TÂM

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

từ khi bị report mới nghe có người gần nhà chơi mmo đó nha. T bị mất acc pp và người scam trùng ip với m nên t đang đợi giải thích đó chứ có gì đâu mà chú m nóng quá nhỉ :">

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,461
172,456
Latest member
Vd0810
Back
Top Bottom