Help Topic về phân tích, chém gió (tất tần tật quăng vào đây)

PTCB : dựa vào biên bản FOMC vừa rồi, USD vẫn ko có gì là sáng sủa hơn lần trước, việc USD tăng giá cuối tuần trước chỉ là điều chỉnh.

Riêng USD/CAD, có vẻ như nó muốn up luôn thì phải, trong khi chính sách về tiền tệ của Canada không thấy có gì là muốn hạ giá CAD cả. Ai phân tích giùm cặp này cho mình học hỏi với.

Bản thân Price Action đã có hàng trăm trường phái khác nhau tùy vào tính cách trader. Nhưng rất ít trong số đó có hiệu quả, Price Action phải học từ bản chất gốc mới ko bị tẩu hỏa
Đa số toàn cắt ghép cái này 1 ít, cái kia 1 ít. Cuối cùng tạo ra 1 thứ hổ lốn ko đâu ra đâu.

mình thấy mấy tài liệu price action cũng hay mà, nhưng đọc cái gì thì cũng phải biết phân tích rồi tổng hợp lại thành cái của mình thì mới xài được :D. Các phương pháp khác mình xài thì cũng chưa thấy qua tài liệu gốc. Quan trọng là cách mình kết hợp nó với nhau và với các timeframe khác nhau nữa (cái này thì càng hiếm tài liệu).

Tài liệu loimuonnoi đưa thấy mới quá nhỉ, mà sao xóa thế ?

đọc sơ sơ vào xem MT4 thấy cũng đúng đúng, xem thêm tí nữa thấy tỉ lệ cũng 50/50 thôi nên xóa :D

mấy hôm nay xem price action, càng xem càng thấy thiếu, muốn loạn luôn, đang tập trung chọn lọc lại :))

nhìn chung thì thấy có vài loại cản và hỗ trợ:
-theo tâm lý: tại các mức giá chẵn (vd: EU: 1.30000, 1.31000...
-theo các mức pivot, giá high/low hằng ngày
-theo các đỉnh đáy trong quá khứ.
-các vùng giá sideway
....

còn phải học nhìn nến nữa :oops:

Last edited:
back test thấy cũng đúng vì chỉ test ngay đỉnh với đáy thôi, kiếm ở đoạn giữa coi, cũng có pin bar đầy ra đó :D

price action theo mấy tài liệu thì chỉ thấy chơi 1 mình nó thôi, chứ thục tế thì phải xài kết hợp nhiều thứ lắm, MACD, Fibonacci, Andrew Pitchfork's median line, quan trọng nhất là Sup và Res (cái này thấy đơn giản chứ nó đòi hỏi kinh nghiệm nhiều lắm đấy :D), tín hiệu trên nhiều timeframe,...

còn ba cái mô hình nến thì gom chung lại nó là cái pin bar thôi chứ chả có gì hết
http://fxpriceaction.blogspot.com/2011/04/candlestick-combination.html

nến có nhiều mô hình mà chung tín hiệu là vì các sàn khác nhau nó có giờ đóng nến khác nhau, nên đẻ ra nhiều mô hình nến đó mà

loimuonnoi dạo này trading sao rồi. Có còn giống những gì tưởng tượng lúc đầu nữa ko :cool:

Đã bảo mà, giống mấy bạn SV mới ra trường. Tưởng tốt nghiệp là kiếm được việc làm ngon nhưng ra đời và XH nó dạy mấy phát nhẹ nhàng thôi là biết mùi liền :p

2/9 nên trade hay chơi ta. Thôi vừa trade vừa chơi vậy :cool:

:) lần sau rút kn làm xong rùi mới nói =))
ít ra cũng có 1 system tỉ lệ thắng cao, vấn đề tiếp theo bây giờ là money management :p

Bên mình đang có chương trình nhận chiến lược miễn phí cho anh em trade forex. Bạn nào quan tâm thì vào theo link Lienketaz.com này nhé

:) lần sau rút kn làm xong rùi mới nói =))
ít ra cũng có 1 system tỉ lệ thắng cao, vấn đề tiếp theo bây giờ là money management :p

có share được cái system đó ko bạn ? :)

Cứ tưởng money management là vấn đề đầu tiên của forex chứ :cool:

Bên mình đang có chương trình nhận chiến lược miễn phí cho anh em trade forex. Bạn nào quan tâm thì vào theo link Lienketaz.com này nhé

thấy có vẻ kolovn nghiêng về bên IB nhiều nhỉ, còn tự trade ko bạn? Vẫn xài Ichimoku hay qua món khác rồi ?

system của mình thì ko nói đc,
nhưng hồi chiều đi đá banh tự dưng nghĩ ra 1 cái system khác dựa trên cái của mình, tỉ lệ thắng cũng khá cao đấy, lại ko cần phải phân tích nhiều :D
( mới xem sơ qua H1 EU, chưa xem các cặp khác, mà chắc cũng đc)

thế này nhé:
add indicator : http://www.forexfactory.com/attachment.php?attachmentid=49488&d=1189877432
add vào đường EMA 480
chờ indicator tạo 1 support ở dưới hoặc resistance ở trên và chờ có nến đóng cửa, break R/S gần nhất là vào lệnh
lưu ý là nếu giá chạm EMA trước khi break R/S thì không tính.

mỗi lần vào 2 hoặc 3 lệnh nhé, stoploss tại mức S/R phía bên kia EMA. 1-2 lệnh đầu đặt TP với R:R = 1:1 để giảm bớt rủi ro, còn 1 lệnh để cho nó chạy ăn dày dày tí
=> cái lệnh này mới là quan trọng đây nè :))

có thể thua liên tiếp vài ba lần gì đó,nhưng stoploss cũng ngắn, chỉ cần thắng 1 lần là gỡ tốt
nếu quản lí vốn + cái lệnh kia tốt tí xíu thì cơ hội thắng là rất cao :D

minh họa:

Last edited:
thấy có vẻ kolovn nghiêng về bên IB nhiều nhỉ, còn tự trade ko bạn? Vẫn xài Ichimoku hay qua món khác rồi ?
Mình vẫn trade bằng Ichimoku bạn nhé. Làm cả IB theo Affiliate luôn kiếm thêm tí chút ấy mà :) chắc trong room mình nhiều người cũng xài Ichimoku lắm đấy :D

system của mình thì ko nói đc,
nhưng hồi chiều đi đá banh tự dưng nghĩ ra 1 cái system khác dựa trên cái của mình, tỉ lệ thắng cũng khá cao đấy, lại ko cần phải phân tích nhiều :D
( mới xem sơ qua H1 EU, chưa xem các cặp khác, mà chắc cũng đc)

thế này nhé:
add indicator : http://www.forexfactory.com/attachment.php?attachmentid=49488&d=1189877432
add vào đường EMA 480
chờ indicator tạo 1 support ở dưới hoặc resistance ở trên và chờ có nến đóng cửa, break R/S gần nhất là vào lệnh
lưu ý là nếu giá chạm EMA trước khi break R/S thì không tính.

mỗi lần vào 2 hoặc 3 lệnh nhé, stoploss tại mức S/R phía bên kia EMA. 1-2 lệnh đầu đặt TP với R:R = 1:1 để giảm bớt rủi ro, còn 1 lệnh để cho nó chạy ăn dày dày tí
=> cái lệnh này mới là quan trọng đây nè :))

có thể thua liên tiếp vài ba lần gì đó,nhưng stoploss cũng ngắn, chỉ cần thắng 1 lần là gỡ tốt
nếu quản lí vốn + cái lệnh kia tốt tí xíu thì cơ hội thắng là rất cao :D

minh họa:

hì, tại hôm trước bạn nói nếu thành công sẽ share lên nên mình mới hỏi thôi, chứ mình hiểu là bí kíp thì cũng khó share lắm ;)

muốn là muốn mấy cái system đã được trader thực thụ trade kìa, chứ mấy system đưa tràn lan trên mạng ko có giá trị mấy đâu.

Cái system bạn đưa, mình thấy chỉ phù hợp H1 thôi, còn trade D1 thì stoploss phải cả đống pips ấy chứ. Indicator đó thực chất là cái Fractals có sẵn trong MT4, chỉ khác nó vẽ ra 1 đường ngắn màu mè chứ chả có gì. Chơi với Fractals thì phải xác định xu hướng trên timeframe lớn hơn, chứ xài 1 cái EMA bảo đảm sớm muộn gì cũng chết :p

stoploss lớn thì profit cũng lớn mà, hi :D

mà mĩ sắp chiến tranh Syria thì phải. canh buy EU :p

EU theo PTCB và PTKT đều cho tín hiệu down cả,

tỷ lệ thất nghiệp 12% kéo dài, tưởng tượng cứ 10 người thì có 1.2 người ăn ở ko thử hỏi nền kinh tế như thế có khá nổi ko. Mỹ chiến tranh thì có sẽ nhiều việc làm hơn thì phải :p

Đang đợi nó hồi lên rồi sell xuống đây. Hic, hôm trước bị lỡ mất cơ hội.

Ai buy thì cũng đừng vì mình mà dao động nhé. Good luck :cool:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,865
170,919
Latest member
Thinh01122007

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week