• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Help Topic về phân tích, chém gió (tất tần tật quăng vào đây)

Mình mạnh dạn hỏi lý do tại sao bạn long GU đc ko :D ?

Mình mua theo chiến thuật break out kijun sen h1 bạn ạ, hơn nữa nếu mở M30 thì thấy là lệnh mình cũng vào theo chiến thuật break out mây kumo. Theo Ichimoku nhé :D

GU long đúng rồi, vì chưa có dấu hiệu down
Lệnh ngắn hôm qua chạy chốt 50 pips sáng nay rồi, đang ngó vùng giá nào ngon ;))

hình như theo ptcb thì chẳng có thằng nào sáng như GBP thì phải, toàn tin tốt và central bank đã đưa ra điều kiện rõ ràng để tăng lãi suất.

Tuần trước BOE đã nói rõ ràng rồi, chart cũng đã rõ ràng rồi. Sell ngắn hạn thì ngon chứ để dài thì...

Tuần trước BOE đã nói rõ ràng rồi, chart cũng đã rõ ràng rồi. Sell ngắn hạn thì ngon chứ để dài thì...

Bạn bắt đỉnh chuẩn quá. Đỉnh trước đáy sau, đáy trước đỉnh sau. Cao thủ có khác :p

WTF with USD/JPY

có ai giải thích được vì sao thằng này nó chạy bá đạo như vậy ko ? cứ tưởng nó break lên rồi, ai dè cắm đầu trở xuống. Hic, hit stoploss xong rồi lao xuống. :(

mấy thằng khác giật thì còn hiểu được, thằng UJ này ko thể hiểu nổi luôn.

Các bác đúng là trade đỉnh của đỉnh, em chỉ dám đu theo hòng ăn vài $ lẻ thôi ạ :D
còn giữ lệnh này ko bạn ? :D

Last edited:
Những cặp JPY đang Consolidation. Ngồi đợi xu hướng rõ ràng rồi tính tiếp
Hôm nay cũng dính SL lệnh UJ ;))

PS: Giao diện forum mới khó nhìn quá

WTF with USD/JPY

có ai giải thích được vì sao thằng này nó chạy bá đạo như vậy ko ? cứ tưởng nó break lên rồi, ai dè cắm đầu trở xuống. Hic, hit stoploss xong rồi lao xuống. :(

mấy thằng khác giật thì còn hiểu được, thằng UJ này ko thể hiểu nổi luôn.

còn giữ lệnh này ko bạn ? :D
em cắt lệnh đó trước khi đi ngủ rồi bác ạ, ăn có 60 p thôi kể cũng tiếc vì hôm nay lên khá cao :D

Những cặp JPY đang Consolidation. Ngồi đợi xu hướng rõ ràng rồi tính tiếp
Hôm nay cũng dính SL lệnh UJ ;))

Bạn cho mình hỏi chút

Fed đang mua trái phiếu chính phủ và cái thế chấp gì đó cũng gần như là nó in tiền đúng ko?

Với tốc độ in tiền của US 85 tỷ $/ tháng và của Nhật là 60-70 ngàn tỷ ¥/ năm (~ 5000 - 5800 tỷ ¥ / tháng); như vậy tỷ lệ là $1 ~ ¥58 - 68

tỷ giá hiện tại là $1 ~ ¥100

vậy sớm hay muộn thì thằng UJ cũng phải lao đầu xuống thôi đúng ko?

thắc mắc chính ở cái chỗ mua trái phiếu, thế chấp ... có tính bằng với lượng tiền in ra được hay ko ? :D

Vẫn in tiền đấy. Nhưng đó ko phải là vấn đề khiến UJ giảm
Từ 11/2012 tới cuối tháng 5 ABE đã mạnh tay mua trái phiếu để in tiền. Nhưng sau đó BOJ vẫn ra rả là tiếp tục chương trình nhưng chỉ là lời nói, chưa có động thái gì khác. Nhà đầu tư thất vọng + với tỉ giá UJ đang quá cao so với giá thật (dao động từ 95-100), nên UJ giờ đang tắc trong range đó chờ BOJ, ABE có chính sách gì hiệu quả hơn
Thời điểm này thì lướt ngắn hạn từ 1 tuần tới nửa tháng là cách hiệu quả nhất, còn đầu tư dài hạn vài tháng thì phải tuỳ vào BOJ

Vẫn in tiền đấy. Nhưng đó ko phải là vấn đề khiến UJ giảm
Từ 11/2012 tới cuối tháng 5 ABE đã mạnh tay mua trái phiếu để in tiền. Nhưng sau đó BOJ vẫn ra rả là tiếp tục chương trình nhưng chỉ là lời nói, chưa có động thái gì khác. Nhà đầu tư thất vọng + với tỉ giá UJ đang quá cao so với giá thật (dao động từ 95-100), nên UJ giờ đang tắc trong range đó chờ BOJ, ABE có chính sách gì hiệu quả hơn
Thời điểm này thì lướt ngắn hạn từ 1 tuần tới nửa tháng là cách hiệu quả nhất, còn đầu tư dài hạn vài tháng thì phải tuỳ vào BOJ

vậy là lý giải được vì sao những đồng tiền khác cũng giật chung với USD so với JPY

làm sao để biết là nó in tiền thật hay chém gió vậy bạn ?
thấy mấy cái statement nó toàn là khẳng định cứng ko mà toàn là chém gió à

vậy là lý giải được vì sao những đồng tiền khác cũng giật chung với USD so với JPY

làm sao để biết là nó in tiền thật hay chém gió vậy bạn ?
thấy mấy cái statement nó toàn là khẳng định cứng ko mà toàn là chém gió à
Bó tay, thị trường tài chính là thị trường của niềm tin. Ko có niềm tin thì nó sụp đổ lâu rồi. NHTU thì ko có chuyện chém gió chơi đâu nhé
Cái statement cũ khối lượng của nó chỉ đủ cho UJ lên được 95 thôi, nhưng do giới đầu cơ + với kì vọng của nhà đầu tư nên bị overate quá mức so với giá trị thật là 95. Khi ABE ko có động thái gì khác gì nó sẽ quay về với giá trị thật của nó đợi chính sách mới
Còn cái vấn đề giật chung giật riêng thì ngồi phân tích cả chục trang chưa hết, cho nên mới phải có nhóm hedge fund mỗi người phân tích 1 khía cạnh mới kịp tiến độ của thị trường. Retail trader thì kệ bà nó, có phân tích cũng chả kịp đâu

Bó tay, thị trường tài chính là thị trường của niềm tin. Ko có niềm tin thì nó sụp đổ lâu rồi. NHTU thì ko có chuyện chém gió chơi đâu nhé
Cái statement cũ khối lượng của nó chỉ đủ cho UJ lên được 95 thôi, nhưng do giới đầu cơ + với kì vọng của nhà đầu tư nên bị overate quá mức so với giá trị thật là 95. Khi ABE ko có động thái gì khác gì nó sẽ quay về với giá trị thật của nó đợi chính sách mới
Còn cái vấn đề giật chung giật riêng thì ngồi phân tích cả chục trang chưa hết, cho nên mới phải có nhóm hedge fund mỗi người phân tích 1 khía cạnh mới kịp tiến độ của thị trường. Retail trader thì kệ bà nó, có phân tích cũng chả kịp đâu

à, vậy là mấy cái chém gió là trong mấy bài speak của mấy lão phải ko ?

làm sao tính được giá trị thực của nó là 95 vậy bạn ?

Đừng quan tâm tới giá trị thực ảo gì ở đây, nó thay đổi từng ngày, từng giờ. 1 nhóm vững về vĩ mô cỡ 3-5 người mới làm nổi.
Cứ quan tâm mình kiếm được bao nhiêu là được :))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,994
171,047
Latest member
QH88MBA
Back
Top Bottom