Help Topic về phân tích, chém gió (tất tần tật quăng vào đây)

mấy bạn cảnh báo với quăng gạch làm gì,

biết đâu Việt Nam sau bao ngày tháng chìm nghỉm đã sản sinh ra 1 thiên tài về tài chính mà cả trăm năm qua thế giới chưa từng có thì sao.

Lúc đó chúng ta cũng được hưởng lợi cơ mà.

Với lại loimuonnoi trade trên tài khoản của bạn ấy, thắng hay thua gì cũng có ảnh hưởng đến ai đâu.

Thắng thì chúng ta hưởng lợi, thua thì bạn ấy chịu. Risk free mà, lăn tăn làm gì.

- - - Updated - - -

chà, xin cảm ơn mod niceday nhiều nhé, vì câu nói của bác mà em không ngủ đc, trằn trọc 2 tiếng đồng hồ đã nghĩ thông suốt ra thêm 1 vấn đề, thuận tiện cho việc trading.

......................

hồi nào rãnh em share kèo cho các bác theo hê hê

thích cái trằn trọc 2 tiếng ko ngủ được vì đam mê này nè

khi nào bá đạo rồi nhớ share kèo nha bạn :binhsua07:

- - - Updated - - -

Chào các bạn, tôi đi làm giàu chân chính đây !!!!!!!

Like cái topic bên HYIP của bạn. Làm giàu chân chính chắc là forex đấy nhỉ ?

Last edited by a moderator:
bật mí cho bác learning :)

giá luôn lên và xuống

chúng sẽ tạo thành các mức resistance và support

tại các mức này, nếu break out đúng cách, thì giá đổi chiều

còn các mức S/R chỗ nào là tùy vào bạn, trendline, MA, bollingerband, đưởng kẻ ngang...

tớ thì mấy ngày hôm nay bận lắm, cả tháng nay cắm đầu vào forex rồi bên hyip.

giờ tìm ra cách thắng rồi, mãn nguyện lắm, chán chán thì lên coi mạng coi forex nó chạy đúng ý mình rồi cười hà hà :))

còn thì lo bận tận hưởng cuộc sống.

sáng dậy sớm bận đi tập thể dục, rồi tắm rửa, đi ăn sáng, ra đường ngồi với bạn bè, ngồi nhìn xe cộ chạy qua chạy lại,, cười mãn nguyện :))

sắp trưa về lo đi chợ, kiếm món gì ngon, nấu ăn cho zui, ăn xong pha nước gì đó uống, ăn tráng miệng, ngồi chém gió với đứa sát phòng trọ...

hôm nào học thì lên lớp ngồi chơi nói dóc với tụi nó, hôm nào nghỉ thì ở nhà làm 1 giấc cho sướng.

đến chiều lại vác giày đi đá banh, đánh cầu lông gì đấy, hôm nào nóng thì đi tắm biển. Ra biển nhìn ng ta đông zui, nhìn xa xăm, rồi tự thốt lên, life is beautiful :))

chiều về lo đi rửa chén bữa trưa ko mấy đứa nó chửi làm biếng :binhsua09:

rồi ăn tối, ăn xong qua phòng mấy đứa chơi ;))

chơi chán thì về bật máy tính lên, bật haivl, voz, yahoo, facebook, mmo4me, lại ngồi nói chuyện chập khuya mất, đi ngủ :))

.... mình mới năm 2, giờ lo sống đời sinh viên cho nó đã trước cái đã, chuyện tiền bạc bây giờ thì đơn giản rồi, kiếm 10tr 1 tháng xài cũng có hết đâu :))

thế đấy, ko còn nỗi lo tiền bạc.....

Soros còn thua lỗ bao nhiêu rồi mới kiếm lại được. Còn bạn ấy đã thắng ngay từ đầu rồi :binhsua10:

Quy luật tự nhiên vốn dĩ đả định lúc đêm đen tối tăm,bão tố dữ dội nhất cũng đồng thời là lúc bình minh chuẩn bị hé lên,ánh nắng chang hòa và cầu vồng xuất hiện.Nhưng những lúc dường như mọi thứ đều tốt đẹp thì nên coi chừng:Cơn bảo chuẩn bị ập đến đấy:chetdi:

"Those who try to understand market is a fool, those who know market is unpredictable and try to minimize a risk is a good investor": quasar quote ;))

"What's obvious is obviously wrong" People quote :))

chà, xin cảm ơn mod niceday nhiều nhé, vì câu nói của bác mà em không ngủ đc, trằn trọc 2 tiếng đồng hồ đã nghĩ thông suốt ra thêm 1 vấn đề, thuận tiện cho việc trading.

giờ thì em chỉ cần 1 trong các công cụ sau + với biểu đồ hình nến là có thế đánh chắc ăn 100% thắng:
- đường MA, bao nhiêu cũng đc, simple hay exponential cũng đc.
- Bollinger Band
- Horizontal Line
- Fibonance
- Trendline

ngoài ra thì em chưa xem qua các indicator khác nên chưa biết gì hết nên không dám phán, nhưng đoán chắc nó cũng có quy luật tương tự thôi, chỉ cần indicator có liên quan đến các mức hỗ trợ và kháng cự, đưa em thì em đánh chắc ăn 100% luôn cho coi :)

trừ khi có news gì thì bị ảnh hưởng trong ngắn hạn, nhưng stoploss của em ngắn lắm, đánh dài hạn thì mặc kệ news luôn

thôi chắc mai chuyển sang đường MA hay fibonance đỡ mất thời gian vẽ trendline :))

thú thật là tìm ra quy luật của forex rồi, cũng hơi chán :D, đánh mà biết chắc sẽ thắng :(

hồi nào rãnh em share kèo cho các bác theo hê hê

Ngồi trằn trọc ghê thế. Tôi thì mỗi ngày dành 1 ít tgian phân tích rồi đặt lệnh xong làm việc khác, ko thì đi ngủ

Ok giờ cũng là đầu tháng, 100$ lên dc 2000$ nhớ mở tiệc chiêu đãi nhé. Nếu làm dc tôi sẽ đầu tư hẳn cho bác 4k$ luôn :))

.... mình mới năm 2, giờ lo sống đời sinh viên cho nó đã trước cái đã, chuyện tiền bạc bây giờ thì đơn giản rồi, kiếm 10tr 1 tháng xài cũng có hết đâu :))

Good man , tháng 10tr thì ấm rồi , giữ phong độ thế thôi :D

Max

tớ thì mấy ngày hôm nay bận lắm, cả tháng nay cắm đầu vào forex rồi bên hyip.

giờ tìm ra cách thắng rồi, mãn nguyện lắm, chán chán thì lên coi mạng coi forex nó chạy đúng ý mình rồi cười hà hà :))

còn thì lo bận tận hưởng cuộc sống.

sáng dậy sớm bận đi tập thể dục, rồi tắm rửa, đi ăn sáng, ra đường ngồi với bạn bè, ngồi nhìn xe cộ chạy qua chạy lại,, cười mãn nguyện :))

sắp trưa về lo đi chợ, kiếm món gì ngon, nấu ăn cho zui, ăn xong pha nước gì đó uống, ăn tráng miệng, ngồi chém gió với đứa sát phòng trọ...

hôm nào học thì lên lớp ngồi chơi nói dóc với tụi nó, hôm nào nghỉ thì ở nhà làm 1 giấc cho sướng.

đến chiều lại vác giày đi đá banh, đánh cầu lông gì đấy, hôm nào nóng thì đi tắm biển. Ra biển nhìn ng ta đông zui, nhìn xa xăm, rồi tự thốt lên, life is beautiful :))

chiều về lo đi rửa chén bữa trưa ko mấy đứa nó chửi làm biếng :binhsua09:

rồi ăn tối, ăn xong qua phòng mấy đứa chơi ;))

chơi chán thì về bật máy tính lên, bật haivl, voz, yahoo, facebook, mmo4me, lại ngồi nói chuyện chập khuya mất, đi ngủ :))

Thấy bạn tự tin yêu đới quá làm mình cũng yêu đời theo nè, tặng cái Thank và chúc bạn giữ phong độ nhé.

em biết chứ, nổ vậy đủ rồi, giờ là hành động, từ hôm nay ko chém gió nữa, bắt đầu từ tuần sau ngồi canh lệnh trade, hẹn gặp lại các bác mùng 2/9 ngày quốc khánh :binhsua141:

em tin là nếu ai đó phát hiện ra điều em phát hiện, thì cũng sẽ tự tin như em thôi :binhsua14:

em biết chứ, nổ vậy đủ rồi, giờ là hành động, từ hôm nay ko chém gió nữa, bắt đầu từ tuần sau ngồi canh lệnh trade, hẹn gặp lại các bác mùng 2/9 ngày quốc khánh :binhsua141:

em tin là nếu ai đó phát hiện ra điều em phát hiện, thì cũng sẽ tự tin như em thôi :binhsua14:
Mình thì mình vẫn tin là sẽ có bất ngờ và thành công với những ai tự tin và có quyết tâm như bạn. Miễn là đừng tự mãn và bảo thủ. Con người chỉ thất bại khi ngừng cố gắng.

Quá khứ mình đã từng luyện cả năm trời món elliot wave, thuyết volume VSA, thử ko dưới 5 cái top system bên FF, và cũng đã từng rất đắc thắng tự mãn khi profit 300% 1 tài khoản ( max margin ) chỉ trong vài ngày, cũng đã từng nghĩ "tại sao cái forex này dễ vậy mà thiên hạ phải làm rùm beng lên". Và rồi thời gian đã trả lời cho mình tất cả : mất gần như toàn bộ số vốn vô forex chỉ vì cái ngu, cái ngây thơ, cái tự mãn của mình.

Giờ thì mình vẫn đang tìm tòi tìm system riêng dựa trên những kiến thức và kinh nghiệm xương máu sau 2 năm mày mò.

dạo này box forex có nhìu thiên tài xuất hiện quá ta...các bạn ráng kiếm thật nhìu ngoại tệ về cho đất nước mau giàu nha...:)...chúc các bạn thành công...:)

dạo này box forex có nhìu thiên tài xuất hiện quá ta...các bạn ráng kiếm thật nhìu ngoại tệ về cho đất nước mau giàu nha...:)...chúc các bạn thành công...:)

Nhân tài hay chưa thì chưa biết. Lịch sử đã chứng minh người ta chỉ quan tâm tới kết quả chứ ko quan tâm tới quá trình

Announcements

Forum statistics

Threads
419,513
171,556
Latest member
manhtuanduong

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back