tonghieu - Lợi dụng chức vụ và quyền hạn .

Mình đã đọc topic : http://mmo4me.com/showthread.php?29067-Noi-quy-truoc-khi-Report-MOD-Admin

Mình xin report trial mod : tonghieu

Lý do :

Lợi dụng chức vụ để sticky các topic theo sở thích cá nhân .
Nói trước ngoài lề để các mod và admin không theo sát box có thể hiểu :

trial mod tonghieu không có cảm tình với website JSS , tonghieu có đưa ra nhận định chủ quan của him ấy , nhưng ai không nghe theo thì him ấy chửi là ngu . và tonghieu lợi dụng chức trial mod để sticky các topic đã cũ/không còn giá trị để dìm hàng JSS .
Quên mất đưa vấn đề này ra thì thể nào cũng có cãi nhau về JSS scam hay không .
Chỉ xin thưa với BQT , việc đánh giá scam hay không chỉ có đánh giá theo có trả tiền hay không ? là cách đánh giá cuối cùng rồi , và đến giờ phút này , JSS vẫn trả tiền anh em đều đặn .
Còn tất cả các thứ khác là suy luận , và suy luận thì mỗi người một ý , xin phép ko đi sâu ở đây .

Bằng chứng :
Trong box Matrix invest có các topic sticky sau :

Các topic hướng dẫn về các hot site mình không ý kiến . Vì nó là hướng dẫn ban đầu cho các newbie , không phục vụ lợi ích của ai .
Các topic rule và report trong box mình cũng không có ý kiến .

nhưng có các topic sau :
http://mmo4me.com/showthread.php?70189-Survey-Khao-Sat-Ve-Dau-Tu-JSSYes-Or-No
http://mmo4me.com/showthread.php?64373-Co-Nen-Tiep-Tuc-Dau-Tu-Vao-JustBeenPaid
http://mmo4me.com/showthread.php?70068-Topic-tong-hop-thiet-hai-JSS-retart-Version-4

Các 2/3 topic trên đây , người lập topic là trial mod tonghieu , và chỉ nhằm mục đích dìm hàng JSS . Và những ai theo dõi box thì đều biết các topic này , có topic được lập ra từ tương đối lâu ( so với vòng đời chơi invest ) , thông tin chỉ là cảm nhận của 1 vài người , nhiều thông tin đến giờ không còn giá trị . có topic chỉ thuần mục đích thống kê , và 1 topic thì dẫn link sang 2 topic kia .

Các topic có giá trị , đáng để mọi người đọc và tham khảo thì tonghieu mặc kệ .

Nếu tonghieu làm việc thực sự công tâm , cho mình hỏi thẳng : Sao tonghieu chỉ sticky các topic dìm hàng JSS , 2/3 topic chỉ là suy đoán (mò) của him ấy , còn các topic khác thì mặc kệ ?

ví dụ : http://mmo4me.com/showthread.php?71014-Justbeenpaid-Mot-la-chien-Hai-la-bien

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

report thứ hai : ai theo ý tonghieu thì không sao , còn ai bảo him ý sai , không đồng tình với him ý , là him ý chửi bới .
ví dụ :
link topic :
http://mmo4me.com/showthread.php?69188-JSS-dang-bi-loi-fund-tien-anh-em-tu-tu-nhe
Mình chỉ cảnh báo đến những người chơi JSS và muốn tránh những bài cãi nhau vô bổ . và đây là những gì him ấy trả lời mình ?
http://mmo4me.com/showthread.php?69...em-tu-tu-nhe&p=1445982&viewfull=1#post1445982

ví dụ khác
http://mmo4me.com/showthread.php?70...rt-Version-4&p=1467841&viewfull=1#post1467841

những người không tin tưởng vào phân tích của him ý thì là ngu ?
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
report thứ 3 :
http://mmo4me.com/showthread.php?71...-Cong-Khac-Nhau-Va-Cho-Rut-Qua-LR-Chien-Nhanh

ANH EM NÀO QUAN TÂM CÓ THỂ THAM KHẢO TOPIC TUYỂN REF CỦA MÌNH-ĐÃ CÓ PROOF LẦN 2

http://mmo4me.com/showthread.php?71...Da-Co-Proof-Bonus-10-Free-Site-Moi-Trien-Vong

thế này có gọi là giới thiệu link ref không ?

Thực hiện theo Rules chung của Forum: http://mmo4vn.com/showthread.php?126...a-MMO4VN-Forum
* BOX Matrix Investment : http://mmo4me.com/forumdisplay.php?50-Matrix-Investment
- Chỉ được Post các bài viết về thảo luận
- Bài viết phải có nội dung rõ ràng...
- Các bài về trạng thái site: site ko vô dc, trang bị gì vậy ... đều phải post ở topic " Thảo luận - hỏi đáp" ở phần sticky
- Hỏi đáp thắc mắc phải post trong box ở phần sticky
- Chỉ được post bài giới thiệu có link ref tại topic khác khi có hướng dẫn rõ ràng - Cấm copy bài của người khác ( Sẽ dựa theo ngày post để tính xem ai post trước post sau)
- Không được để Link Ref trong bài viết
- Các bài viết không được để link khác ngoài link site "giới thiệu - thảo luận" - Được phép post link trong box refferal
VD vi phạm: http://mmo4me.com/showthread.php?505...dot-RS-cua-JSS
New: các topic về vấn đề matrix khi post ở box khác nếu bị mod box đó move đó move về box matrix invest đều áp dụng them rule tránh trường hợp lách luật biết vẫn làm site
theo rule thì chỉ có link đến website gốc được phép đưa vào , còn tonghieu đưa link đến bài ref thì sao ? dù là link trong forum , nhưng đây vẫn là cố tình lách luật chứ ? hay anh em được phép bỏ link gián tiếp kiểu này ?

Và qua việc này mình cũng hi vọng BQT sẽ nói rõ quan điểm hơn về chữ "Lợi Ích" khi lên mod .

Làm mod để quản lý , hay để chuộc lợi ? xin BQT cho anh em biết để anh em cố gắng .

Last edited by a moderator:

BuyLR

Senior
Reactions
701
MR
0.441
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
:m020: bác tống hiếu về làm member đi cho khỏe. Làm ko công mà bị tụi trẻ trâu này chém gió nản lắm bác à. Chiến Jss mà ko bao giờ chịu ngó tình hình gì cả... Các pro gần như rồi gót khỏi JSS vì nó nát mợ nó rầu mà tụi trẻ vẫn cố cấu xé JSS đến khi nó vào list scam. Cứ cấu xé đi rồi khi bị JSS scam lại la ầm trong các topic :m099:

Chà chà, trẻ trâu, mình ko biết cậu hơn mình bao nhiêu tuổi nhưng riêng cái việc nếm trải đường đời thì mình trải nhiều hơn cậu đấy. Cho nên mấy chuyện này mình chỉ phát xét khách quan, không phải cái kiểu gió chiều nào theo chiều ấy, ưng ai thì vote, ghét ai thì bỏ đau. Mình vs tonghieu đâu có xảy ra hiềm khích gì.Mình cũng tham gia cmm, chắc bạn cũng nói mình trẻ trâu ấy nhỉ.

Mình comment kêu tonghieu xuống làm mem vì cái độ ngông của cậu ấy, chứ chẳng quan tâm jss scam hay ko, zeek scam hay không.

Riêng những cái comment kiểu vơ đũa cả nắm này là biết ai "trẻ trâu"

Về làm member thì quá dễ rồi em,trúng mục đích của mấy con D.O.G cắn càn!!!
Trừ khi BQT và anh e k tín nhiệm nữa thì mình tự xin rút lui!!!!

Một thành phần trong BQT mà còn dùng những từ ngữ chợ búa, chấp nhất thế này thì có đáng làm Mod ko? Cũng thuộc dạng vơ đũa cả nắm, cái kiểu vơ đũa kiểu này vừa làm người khác khó chịu, vừa thể hiện .....

Upvote 0

vinammos

Banned
Reactions
1,290
MR
0.000
Chat with me via Skype
Đọc qua đọc lại ngày càng thấy cái khờ khạo của mấy bợn trẻ vẫn ôm lắm mộng về thằng JSS. Thôi mềnh ko chơi nữa vì đã thấy dc cái rủi ro rồi. Ai mơ mộng thì cứ lao đầu vào rồi 1 ngày nào đó sẽ suy nghĩ lại việc hum nay mình nói.
Bác tonghieu đưa ra cảnh báo ko phải đấy là ý kiến cá nhân mà đã sàn lọc và hỏi thăm nhiều bạn có kinh nghiệm trong lĩnh vực Matrix investment.
Cái gì thì cũng có giới hạn, JSS vừa RS lại tiếp tục RS, điều đó chứng tỏ tình hình sinh lãi đang có phần bất ổn. Vấn đề do đâu :m020: Đó là do sự bùng nổ đầu tư mạnh vào JSS gần đây. Chính sách lãi, matrix chia lãi + tiền trả cho hệ thống ref tăng lên đột ngột trở thành 1 khoản lớn vựợt mức yêu cầu xoay vốn trả lãi của JSS.
Nếu tình hình nay cứ tiếp diễn thì JSS rất dễ dẫn đến vỡ nợ rồi đi tới scam do tiền lãi JSS xoay ra ko chi trả nổi cho hệ thống.
Nếu bạn nào không tin thì cứ làm vài cái test thì sẽ hiểu thôi :m020:
Nói hết lời rồi, ai tìn thì cám ơn, ko tin cứ chọi gạch. Nhờ có các bợn thế này mà pro núp bóng hết :m099:
:m020: ai ko chơi thì nhấn nút enter hô biến

Upvote 0

LePhuongDung

Junior
Reactions
49
MR
0.000
đọc một hồi thấy cũng mệt. Sao ko chú tâm kiếm tiền đi ngồi đấy ri với chả pót. NGười ta làm nhiều khi cũng có nguyên nhân. Chả ai mất thời gian làm việc vô bổ cả:binhsua155:

Upvote 0

GP2012

Senior
Reactions
274
MR
0.000
Không phải bênh bác tống hiếu nhưng mình rất ủng hộ các topic cảnh báo về JSS của bác ấy. Nói thật newbie khi search trên mạng đa phần toàn thấy các site/topic ủng hộ JSS. Nếu newbie cứ cắm đầu nạp tiền vào JSS mà không nhận thức được nó đang gặp vấn đề gì thì tội cho họ lắm vì tiền của họ có thể phải lao động vất vả (capcha, seo, ptc v.v....) hoặc phải vay mượn, chắt chiu để có được vài đồng mong đầu tư kiếm tiền sống qua ngày. Họ lao vào JSS dù rằng nó đang có cả đống vấn đề chỉ vì upline của họ vô lương tâm cố tình giấu nhẹm những rắc rối mà JSS đang gặp phải.

Tất nhiên, những người đã lỡ dep hoặc đang kiếm lời được từ JSS thì họ cũng ghét khi nghe người khác nói xấu JSS. Nhưng đã làm người thì phải có chút lương tâm, thay vì hướng downline vào những chương trình đang gặp vấn đề thì với trách nhiệm là upline có kinh nghiệm nên hướng họ vào những chương trình tốt, đang ổn định và an toàn hơn. Nếu newbie nào mà đã nhận thức được những nguy cơ từ JSS mà vì ham lãi cao mà đâm đầu vào thì ráng chịu.

Upvote 0

duyquang555

Banned
Reactions
370
MR
0.000
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
không chơi thì không nên dìm hàng :binhsua85: cùng lắm lập 1 cái topic cảnh báo được zòi, đồng thời cũng phải để một hai bài viết nói rõ về điểm lợi chứ.Có nhìu bạn bị thua lỗ vụ convert này nên rất bức xúc,nhưng mình thấy vụ này cũng do các bạn ham thôi,nếu ko tái đầu tư quá nhìu hoặc đầu tư chậm trong chu trình thì cũng ko mất nhìu lắm, tính ra kể từ lúc nó thông báo reset của đợt trước đến lúc reset của đợt này cũng gần 4 tháng rồi còn gì.Mấy anh em kia còn tuyển ref và chơi tiếp jss nữa , làm thế khác nào đạp bát cơm người ta

Upvote 0

kingking333

Senior
Reactions
205
MR
0.001

Ông có phải là thánh ko mà phán thế này thế kia sao ko nói mẹ nó là Zeek hay UI nó cũng chuẩn bị Scam đi cho đc mùa , chơi là phải chấp nhận , *** thích kiểu rung cây dọa khỷ

sao có vẻ cay cú thế nhẩy, chơi là phải chấp nhận thì đúng rồi, nhưng mà quan trọng là ko chấp nhận như con thiêu thân lao đầu vào lửa thôi, quan trọng nhất chơi là phải khôn ngoan, có chủ kiến.

Upvote 0

ZzhoanghungzZ

Verified
Reactions
3,813
MR
0.000
với MMO ko cái gì nói trước đc , mục đích quá rõ dìm hàng thì nói ra phát là ok , chứ cần gì phải ném đá dấu tay như thế , cho làm mem là đúng

có những người ngu đã ném tiền vào site nào và chẳng nhận đc cái éo gì thì ko đề cập , JSS nó có sao thì cho là tôi ngu đi ko biết cảnh báo

lỡ mà Zeek UI có sao thì có ai cảnh báo , VN đúng là hài ăn đc ko ăn đc là bắt đầu quăng gạch Scam , ko paid

Có Làm thì mới có ăn

Upvote 0
Reactions
479
MR
0.000
oánh nhau ít thôi,lo mà đi kiếm tiền đi,chả ra đâu vào mới đâu cung 12 page

MMO bị SCAM thì phải chấp nhận,không chấp nhận được thì nghỉ đi haizzzzzz

MOD bị khiếu kiện thì tốt nhất lên nghỉ đi,làm có gì hay ho đâu mà làm,suốt ngày bị mem vào bới móc,haizzzzzz
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
YOU DONT HAVE MONEY,CHECK IT OUT!LET CHANGE YOUR LIFE

Upvote 0

congiuytin

Banned
Reactions
0
MR
0.000
ai lao đầu vào thì kệ cmn đi lão hiếu :binhsua75: , cứ như tớ im ỉm cười nhếch thôi :m131: , lũ ngu nó thế ấy riết rồi 4r các pro bỏ đi hết :m020: , quay đi quay lại xem coi có phải hay ko , sao cứ phải xoắn ấy nhể , mấy cái đứa to mồm đa phần chả có cái khỉ gì đâu :m131: , đc cái mồm nó to hơn tiếng xì hơi tớ thôi:m146: nhờ có lũ ngu này cho nên 4r chả còn vài người pro tâm huyết thật sự cho 4r , đếm đi đếm lại chỉ còn tonghieu bên mảng invest ko hẳn đại gia của xã hội nhưng là ng khá thành công và có nhiều chia sẻ có ích ở thời điểm này , mấy đại gia khác thì lặn mất tiêu chả có ai chia sẻ ****** j hết đơn giản là 4r đầy lũ ngu và nhàm chán , có nhiều pro nhưng im ỉm như ducdaigia hay davidha hay kutj hay Rich v.v... thì toàn vô chém gió là chính :m131: 4r càng ngày càng đi xuống , những đại gia xịn như lumzechai hay ryu thì khỏi nói mấy khi xuất hiện :m020:các bạn đừng cố gắng gân cổ cãi như những con ch óa điên mà hãy xem phản ánh thật sự bao tháng qua có phải vậy ko
Chốt hạ : các pro im lặng sống hết đi đừng chia sẻ ccm j nữa cả , kệ mẹ chúng nó đi :m146:

Upvote 0

myfriendduc

Junior
Reactions
50
MR
0.000
thật ra bác tonhhieu tham gia mmo đã lâu và có kinh nghiệm chơi invest. chính vì vậy khi thấy JSS ko còn ổn định như trước, bác ý cố gắng để mọi người thấy được điều đó và quyết định chơi tiếp hay không thôi. thử hỏi 1 newber hay kể cả là những người chơi JSS nhưng không update tình hình của nó thường xuyên, khi vào 4r thấy stick những bài viết khi nó còn rất ổn định thì sẽ thế nào. mỗi người 1 ý kiến và cách nhìn nhưng dù sao cũng ko nên lập topic thế này. tonghieu đã có nhiều đóng góp cho 4r, khi ấy đã có ai lập topic khen ngợi chưa mà bây giờ lại lập topic thế này. đấy là ý kiến của mình, mong mọi người bớt căng thẳng với nhau. thân!!

Upvote 0

phuong

Senior
Reactions
582
MR
0.000
Report MOD.
BQT lại chuẩn bị họp rồi.
hi vọng cải cách để 4rum lớn mạnh, giờ thấy 4rum càng ngày càng xuống quá, hướng dẫn thì không có, chỉ có SPAM, GATO, Nịnh hót, Chém là nhiều zzzzzzzzzzz

Upvote 0

hoangdouis12

Kindness
Reactions
1,644
MR
0.083
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
bao nhiều report thế mà mấy ông admin vẫn set MOD được thì cũng bó tay=))
cái diễn đàn này h cũng nát vl r!

đành chịu thôi, bác qua box khác kiếm cơm vậy, để ông tonghieu 1 mình 1 ngựa box đó.
nếu bác có bi ban nick thì cũng hiu ai làm roi đó nghe.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,892
176,355
Latest member
truongvokyz

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week