Help Tổng hợp tình hình host Netload.in

phải đk dịch vụ mới có pro artlink ah, ko thì dk check online cũng đc, mình thì dk có cả 2

có một số Pro bê mờ hỏi mình vì sao up netload khó và hay bi bờ lốc. xin đưa ra giải pháp khắc phục 100%.

A. Về Upload file
Các bạn có thể upload từ website của Netload hoặc bằng FTP (hiện tại chỉ thành viên Premium mới có thể upload bằng công cụ này) hoặc bằng Z-o-o-m Uploader. Các bạn chú ý để chọn lựa cho phù hợp.

_ Tốc độ Upload và Generate Link của Netload tốt nhất là vào buổi sáng theo giờ Việt Nam

_ File từ 500 MB trở lên các bạn không nên sử dụng Z-o-o-m, sẽ thường xuyên bị lỗi nên FTP là cách lựa chọn tốt nhất

_ File từ dưới 500 MB các bạn nên dùng Z-o-o-m vì nó cho tốc độ rất cao, nó có thể bị gián đoạn hoặc bị lỗi nhưng không sao hãy Stop nó đi và reupload, có thể phải làm 1 vài lần nhưng tốc độ thường là 10 MB – 60 MB/s. Rất nhanh phải không.

_ Nếu các bạn có nhiều file với dung lượng lớn các bạn nên chuẩn bị từ tối và upload (FTP) lúc mình đi ngủ sẽ ko bị sốt ruột còn file ít và dung lượng thấp các bạn dùng Z-o-o-m

_ Tên file, vấn đề này đang có nhiều người gặp phải là file upload lên bị Block, và không hoàn thành ==> công việc không đạt hiệu quả. Giải pháp là các bạn nên cho file vào 1 forderđặt tên forder đó theo một mẫu của riềng bạn. Ví dụ: F18.01.2012.file001, F18.01.2012.file002…các bạn có thể tùy biến theo ý mình làm sao cho cái tên file nó mang tính chung chung,không liên quan tới cái gì và nén lại rồi upload chắc chắn sẽ không gặp lỗi gì cả. Các bạn đừng nghĩ là chỉ đổi tên file mà không nén lại hoặc không cho vào fordel nhé, sẽ vẫn bị Block vì lúc Upload các host sẽ nhận dạng được những file đó, giống upload phim Youtube, 1 phim đã bị Block thì có đổi tên thế nào nó cũng phát hiện ra, đó là công nghệ của nó rồi, mình không nên bàn nhiểu…

mình lười viết lại nên copy luôn từ Blog của mình sang cho nhanh :D. các bác ném gach từ từ thôi nhé đừng ném hội đồng

Vẫn chơi pp2 mặc dù sale lèo tèo biết đâu cô thương cho phát 2 years

Èo 2 nhát mà có 10,39$ member mua pre chọn khéo quá,

Nay là ngày thứ 28 rồi, ko biết vài ngày tới thím ấy có Pay cho không đây

thía bác chưa đc pay phát nào à, cảm giác chờ đợi thật là hạnh fúck

Netload mình chơi 3 năm nay rồi cậu, pay thì cũng khá nhiều nhưng mà dạo này nó trên dươi 30 ngày mà tiền 1 đống nên hơi chuối, mới quay lại từ lúc Oron chết nhưng mà cũng đặt khá nhiều gạch, nếu nó mà Pay sau 30 ngày thì nử lý đống gạch của mình cũng ốm :))

Last edited by a moderator:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,759
170,845
Latest member
thienhoang99x
Back
Top Bottom