Tutorial Tổng hợp các cách Kiếm Tiền Online từ WAP

Sight

Newbie
Reactions
7
MR
0.020
Tổng hợp các cách kiếm tiền online từ wap (mobile site) của bạn. Kiếm tiền đơn giản cho wapmaster.

Bạn đang làm một wapsite và muốn kiếm tiền online từ wap của mình? Bài viết này sẽ tổng hợp các cách để bạn kiếm tiền từ wap một cách đơn giản nhất.
Điều chắc chắn là bạn đã xây dựng một trang wap, có nội dung (nên làm nội dung về mobile), có khách truy cập ổn định. Như vậy là bạn đã có thể kiếm tiền rồi.

1. Phân phối game ứng dụng:

Các nhà sản xuất game ứng dụng hay các mạng phân phối sẽ cung cấp cho bạn một bản cài đặt, bạn chia sẻ bản cài đến người dùng. Khi người dùng đăng ký hay nạp tiền trong game và ứng dụng qua sms hay thẻ nạp bạn sẽ được chia sẻ % từ những người dùng này.

Công việc của chúng ta là viết bài giới thiệu về game ứng dụng trên wap của mình. Ở đây các bạn nên tham gia các mạng phân phối sau: sohacorp.vn, sangame.net, taoviec.net, mwork.vn,mobigate.vn

2. CPI - Trả tiền cho mỗi lượt cài đặt App:

Cũng gần như phân phối khách tải app về qua link giới thiệu của bạn và cài đặt là bạn được tiền. Điều bạn cần làm là giới thiệu app đó trên trang của mình.

3. Đặt ADS trên wapsite:

Bạn sẽ nhận được tiền qua việc đặt một baner quảng cáo hoặc một Text ads trên wapsite của mình. Bạn sẽ nhận được tiền qua các lần khách click vào quảng cáo (CPC) hoặc bạn sẽ nhận được tiền qua số lần hiển thị quảng cáo (CPM). Để phù hợp với wapsite bạn nên đặt banner với kích thước khoảng 320x50 px. Các bạn có thể kết hợp đặt nhiều ads trên trang của mình như hình sau:

Các trang mình thấy quảng cáo cho mobile tốt và uy tín: Adsense , buzzcity.com , adiquity.com,

4. Đặt Popup trên wap:

Một hình thức kiếm tiền online khá phổ biến cho các wap/webmaster hiện nay. Bạn đặt code lên trang của mình khi khách click vào bất cứ đâu trên trang của bạn một cửa sổ mới nhảy ra, không cần quan tâm khách có xem cửa sổ quảng cáo đó hay không bạn đã nhận được tiền. Càng nhiều khách truy cập bạn càng được nhiều tiền.

Ở đây mình xin giới thiệu các trang uy tín phù hợp với mobile như: popads.net , popcash.net

5. Tiếp thị liên kết:

Hình thức tiếp thị liên kết cũng giúp các bạn có một khoản thu nhập khá tốt nếu biết tận dụng trafic của mình. Bạn có thể hợp tác với một bên nào để giới thiệu mặt hàng liên quan đến nội dung trang của bạn sau khi khách hàng mua hàng qua link bạn giới thiệu bạn sẽ được chiết khấu %.

Bạn có thể hợp tác với: Lazada.vn , Zanado.vn

Nguồn: http://www.wapviet.info/2015/11/tong-hop-cach-kiem-tien-online-tu-wap.html

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,870
170,927
Latest member
kntrieu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week