Help Tối ưu Adsense units bên Widget

muctau

Newbie
Reactions
2
MR
0.006
Một thực tế là tập trung đặt Ads unit vào content luôn là tối ưu nhất vì thông thường visitors đến bài post từ google (hoặc fanpage or từ kênh quảng cáo nào đó), cái mà họ quan tâm là nội dung bài viết có gì, đọc xong là lượn chứ ít ai để ý bên Widget có cái gì. Tuy nhiên mình lại rất biết cách khai thác khu vực này.

- Ở ngay vị trí top, bạn nênd đặt 1 cái (336x280 hoặc 300x250). Sẽ rất thơm vì nó nằm ở trên Fold. 336x280 sẽ gây chú ý hơn, ko tận dụng hơi phí. Cái ads vị trí này cực kì nguy hiểm nếu website của bạn có bố cục Tittle trải dài kín Widget như bên Igeeksblog1.

- Xuống bên dưới, tiếp theo sẽ là Newest Topics hay Hot Articles bà la tuỳ bạn. Và ở đoạn giữa, mình bố trí 1 ads units nữa nhưng phải có tip mới lôi cuốn và khiến người đọc để ý đến nó.
Mình share cho các bạn 1 tip cực chất lượng nhé: hãy bố trí một Link Ads số 8 200x90 (mình không hiểu tại sao nhiều người bỏ qua Link Ads) ngay phí bên dưới (càng sát càng tốt nhé) một ảnh hay banner thật là ấn tượng dễ thu hút sự chú ý của người đọc khi họ đang xem nội dung của bài Post. Ví dụ ảnh của 1 cô gái sexy, hay một mỹ nam đang hot. Đặt cái gì cho hot và dễ gây chú ý thì phụ thuộc vào niche - nội dung chủ yếu của website của bạn. Ví dụ nếu site bạn giống Kenh14.vn, lượng người truy cập toàn bọn trẩu tre thì Làm cái ảnh Son Tung MTP cởi trần. Tip này hay à nha, khi liếc qua cái ảnh, khả năng visitors nhìn thấy cái Link Ads số 8 ngay bên dưới rất cao. Nhìn ảnh dưới, mình đã thu hút được khá nhiều Clicks bằng cái bố cục này và còn tranh thủ kiếm tàm tạm từ affiliation từ http://affiliate.ashleymadison.com/

Dưới cùng bạn nên đặt 1 cái 300x600 ở chế độ Fixed widget để gây ấn tượng. Một số bạn kêu ca như thế sẽ bị phạm luật và bị Google cảnh báo. Nhưng mình đặt cả tỉ năm rồi và chưa thấy sao. Có thể bạn sẽ có sao - ai ai biết chắc :)
Bạn nên đọc toàn bộ bài phân tích rất hay từ tác giả ở đây: Anhkhoviai.

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,813
176,256
Latest member
dieply

Most discussed of week

Most discussed of week

Back