Tôi đã phản pháo VTV

korokke

Senior
Reactions
685
MR
0.000
Theo mình không nên làm mọi chuyện rối lên thế này, các bạn hãy tự tìm hiểu, ở Việt Nam mình có được mấy forum là có giấy phép hoạt động, đừng để mọi chuyện nóng lên,đi quá xa không kiểm soát được, nếu có bóng dáng các anh công an vào thì chắc chắc forum sẽ bị buộc đóng cửa hoặc bị xử phạt hành chính rất nặng.

eagle

Hero
Verified
Reactions
1,013
MR
0.027
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
:m021: à hóa ra bác này đc phỏng vấn đây à :m021:

Phỏng vấn j đâu, họ gọi với tư cách newbie.Và hỏi về UI , lĩnh vực mình ko tham gia và ko nắm nhiều thông tin. Nếu biết phóng viên thì :binhsua08:

Theo mình không nên làm mọi chuyện rối lên thế này, các bạn hãy tự tìm hiểu, ở Việt Nam mình có được mấy forum là có giấy phép hoạt động, đừng để mọi chuyện nóng lên,đi quá xa không kiểm soát được, nếu có bóng dáng các anh công an vào thì chắc chắc forum sẽ bị buộc đóng cửa hoặc bị xử phạt hành chính rất nặng.

Theo mình được biết thì chưa hề có hành vi pháp lý để quản lý các vấn đề liên quan MMO. Chỉ mới ra luật xử lý hành vi lừa đảo chiếm đoạt tài sản qua mạng. Các sirte ở nước ngoài, mình chỉ giới thiệu( đối với các website cá nhân nên thêm note: các hình thức kiếm tiền qua mạng đều có rủi ro theo mức độ khác nhau, chúng tôi không chịu trách nhiệm nếu có sự cố )

Mà tốt nhất cũng không nên làm lớn chuyện để ảnh hưởng đến nồi cơm chung

hungvp

Hero
Reactions
535
MR
0.015
Ghét nhất cái câu hình thức MMO có từ 20 năm trước ở VN, có internet quái đâu mà MMO. Chả tìm hiều đã bô bô rùi.

Last edited by a moderator:

paxtonp

Junior
Reactions
518
MR
0.035
ý mình là VN nó chặn truy cập vô UI, đầu tư mà fake ip thì coi chừng vỡ mồm...cứ để yên 1 thời gian thì nó chìm xuồng thôi...ae ta vẫn chiến bình thường...động đến chính quyền làm gì...lỡ có gì thì chỉ có mình thiệt thòi thôi :binhsua17:

lehongphongvt

Banned
Reactions
2,505
MR
0.004
Haiz! :m020: chính quyền phục vụ cho dân hay là ép bức dân! Cái gì đúng thì chẳng bao giờ chịu tiếp thu, cái gi sai thì một hai ém nhẹn chiện đó đi :m017: cứ vậy hoài thì làm sao àm phát triển cho bằng bè bạn 5 châu đây :m099:

- - - Updated - - -

Haiz! :m020: chính quyền phục vụ cho dân hay là ép bức dân! Cái gì đúng thì chẳng bao giờ chịu tiếp thu, cái gi sai thì một hai ém nhẹn chiện đó đi :m017: cứ vậy hoài thì làm sao àm phát triển cho bằng bè bạn 5 châu đây :m099:

đây là chuyện muôn thuở rồi...nên thôi vì nồi cơm chung của mmo...ae ta ko nên đụng tới chính quyền làm gì...1 thời gian sau nó chìm xuồng thôi....làm căng thì chỉ ae ta chịu thiệt

Noi chung nha nuoc minh ko muon dan giau hon nha nuoc

cũng không phải đâu bạn. Đứng trên quan điểm báo chí, khi rộ lên một hình thức kiếm tiền + mạo hiểm thì cảnh báo dân là đúng. Ức nhất là họ không hiểu mà phán lung tung ( đau nhất cái câu 100%- có ai nói 100% chứ? ) với lại so sánh lung tung thì :binhsua08:

RuaVietGroup

Verified
Reactions
1,748
MR
0.000
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
:m020: mọi người sao thì không bit nhưng Rùa thì từ lúc ra trường với 2 bàn tay trắng và biết đến MMO rùi thành công với nó :m003: hiện giờ thu nhập nói chung cũng kha khá !

choijonbi

Hero
Kindness
Verified
Reactions
793
MR
2.538
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Noi chung nha nuoc minh ko muon dan giau hon nha nuoc

nói vậy là sai rồi bác! họ làm báo chí, cảnh bảo người dân như vậy là đúng.. đều đáng nói ở đây là họ không hiểu rõ vấn đề mà chỉ anh em MMO chúng ta hiểu nên cảnh báo đó không phù hợp với ta vậy thôi!
Dân có giàu nước có mạnh mà!

P/s: việc anh em MMO ta mang được $ từ nước ngoài về chính là góp phần làm cho nước mình có nhiều $ hơn rồi đấy.. Nếu chỉ có mua bán trong nước có giàu gì thì cũng chỉ là tiền giữa người việt với nhau thôi. còn thu từ nc ngoài về là khác :D

ko bít VN nhà nhà người người chơi MMO 1 tháng đem về bao nhiu tiền cho VN nhỉ nhưng mà nó sập theo kiểu maxtri-invest phát có mà nhà nhà người người ăn cám

Việc mà nhà nhà người người theo invest là 1 chiện ko bao giờ có nếu muốn nói là ảo tưởng không thực tế :m131:

amaiyeue

Junior
Reactions
98
MR
0.000
nói vậy là sai rồi bác! họ làm báo chí, cảnh bảo người dân như vậy là đúng.. đều đáng nói ở đây là họ không hiểu rõ vấn đề mà chỉ anh em MMO chúng ta hiểu nên cảnh báo đó không phù hợp với ta vậy thôi!
Dân có giàu nước có mạnh mà!

P/s: việc anh em MMO ta mang được $ từ nước ngoài về chính là góp phần làm cho nước mình có nhiều $ hơn rồi đấy.. Nếu chỉ có mua bán trong nước có giàu gì thì cũng chỉ là tiền giữa người việt với nhau thôi. còn thu từ nc ngoài về là khác :D
Mang dollar về nước thì ko sao, nhưng nó xét đến trường hợp số ng mang về ít hơn số ng mang ra thì sao.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,783
176,237
Latest member
789clubfish

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week