• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Other TOEIC 450 điểm có khó như bạn nghĩ không?

yen1297

Banned
Reactions
0
MR
0.000
Chú ý: Hình thức đầu tư có rủi ro. Các nhà đầu tư phải cân nhắc kỹ trước khi ra quyết định!
TOEIC 500 điểm là một số điểm mà nhiều người mong muốn đạt được vì gần như tất cả các trường đại học ở Việt Nam đều yêu cầu sinh viên đạt 500 điểm để xét tốt nghiệp.

Vậy nên học những kiến thức gì để đạt được TOEIC 450 bây giờ? Sau đây là một số điểm bạn nên chú ý để đạt được số điểm này thông qua kinh nghiệm của mình.

Trước hết là chúng ta phải biết trình độ hiện tại của mình đang ở đâu, để có kế hoạch học đúng và không lãng phí thời gian học những cái quá dễ hay quá khó với trình độ của mình.
Để làm được điều này, bạn có thể làm các đề thi thử TOEIC online. Làm đề thi thử còn giúp bạn làm quen với kiểu đề thi để khi đi thi không bỡ ngỡ nữa.

Kế tiếp, để đạt được mục tiêu TOEIC 450 bạn nên nắm vững ngữ pháp căn bản và bổ sung thêm vốn từ vựng của mình:

Vì ngữ pháp là nền móng cho tất cả mọi thứ trong tiếng Anh nên một khi bạn nắm chắc ngữ pháp thì khả năng làm đúng của bạn đã tăng lên gấp nhiều lần.
Để học ngữ pháp căn bản, bạn có thể bắt đầu với sách Starter TOEIC hoặc Very Easy TOEIC.

Còn đối với từ vựng TOEIC, cách hay nhất để nhanh chóng học được nhiều từ cho mục tiêu TOEIC 450 là học bộ 600 từ vựng thiết yếu cho TOEIC. Đây là 600 từ phổ biến trong bài thi nên bạn nên dành sức lực của mình để những từ này hơn là những từ không liên quan.
Ngoài ra, trong quá trình làm đề thi thử, bất cứ khi nào bạn gặp từ mới thì đều nên ghi chú lại nghĩa của từ, từ loại, cách phát âm và câu ví dụ để tiện ôn lại sau này.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,992
171,046
Latest member
thesobernight
Back
Top Bottom