Toàn diện về forum năm 2012

Đầu tiên tôi xin thừa nhận tôi là 1 clone và là 1 thành viên lâu năm tại forum này, tôi đã đi cùng forum từ năm 2010 tới nay, từ khi mmo còn bỡ ngỡ và chưa có nhiều cách kiếm tiền đến khi mmo ở thời đỉnh cao của invest và giờ là thời kì lụi tàn của 1 hệ thống trong mơ adc, mbc, zeek, jss,..
Có thể nói forum chúng ta có đủ thành phần hay nói chính xác như câu" thượng vàng, hạ cám"
forum nổi nên rất nhiều vấn đề hiện tại như

SCAM: mọc nên như nấm, và đa phần là scam trong chủ quan giao dịch
Khắc phục: đã có nhiều dịch vụ trung gian giá rẻ thậm chí là miễn phí nhưng mem ko cần vì dễ tin hoặc cả nể
việc này dẫn đến scam ngày càng phát triển

HACK: hay nói chính xác hơn là mò pass
Khắc phục: đổi pass khác các pass đơn giản: 123456, 1234 , 123456789 , pass trùng ID..

DÍNH TROJAN, KEGLOG: cái này thường rất hiếm vì chỉ có nick mới mới hay post mấy cái trò mèo này
Khắc phục: có các phần mềm diệt virut hay phát hiện trojan .... và tốt nhất ko click link lạ

Còn về vấn đề về thành viên: Các thành viên mới thường không chăm chỉ do vào 1 cái là đc giới thiệu 5' kiếm tiền zeek, hay làm mấy cái trò đơn giản nhưng họ hoàn toàn ko tích cực tham gia các chương trình kiếm tiền thật sự như PTU, OFFER, CAPTCHA...Hay thể hiện cái tôi mà dễ gây chiến

Còn về vấn đề BQT: Đa phần vẫn là do quen biết vote lên, nhiều người còn rất trẻ nên không kiềm chế cảm xúc hay làm theo cảm tính, mod trẻ dẫn đến không thật sự có được sự tôn trọng từ thành viên (ko phải tất cả) , mod chưa phải thật sự chuyên nghiệp và có tiếng nói (tiền, tài năng) nên vẫn còn dựa dẫm hay nói cách đơn giản hơn là nhờ vả, xin xỏ MEMBER dẫn đến việc có sự thiên vị.

XÉT MOD:
1.Vẫn theo cảm tính của ADMIN , xét MOD ko dự theo các tiêu chí thật sự (Thời gian online (quản lý tốt ngay lập tức), Tiềm lực tài chính (1 vài box mem hay gửi tiền hay đầu tư cho mod: ***, HYIP, INVEST MATRIX..), Khả năng trong BOX (để giải quyết việc chính xác và giúp đỡ mem), Đối nhân xử thế (tâm lý vững, có nhân cách tốt..)........
2. Nhiều thành viên tmod,mod làm việc ko tốt nhưng ko có unset hay xét xử khiến họ thật sự không tôn trọng việc đc làm việc trong BQT mà chỉ coi đó là 1 cái danh để giúp ích cho bản thân, cho oai

HOẠT ĐỘNG MOD:
1. Nhiều tmod, mod lấy danh trong BQT các BOX mà họ ko có tài năng, BOX không quan trọng, BOX ít người tham gia chỉ để lấy lợi ích cho mình trong MMO4ME
2. Nhiều tmod, mod hoạt động không đúng BOX của mình , mà thích thì làm khiến thật sự rất loạn
3. Nhiều tmod, mod hay chat chit trên chatbox nhưng dùng lời lẽ , câu truyện rất ..... (mọi người tự đánh giá) khiến tôi nhiều lần cảm thấy ko hợp mắt chút nào nhất là làm trong BQT (việc này ko cấm họ đc, nhưng ko góp ý thì cũng thấy hơi khó chịu)
4. Nhiều tmod, mod: ban, unban, closed, delete nhiều mem,topic mà thật sự ko cần phải vậy. Không tôn trọng công sức người viết (ko thích thì delete), closed và delete mà không đưa lý do..

BQT nên tham khảo công thức này với việc xử lý (không dùng cho spam)

+ Gửi thông báo cảnh cáo (1 ngày)
+ Closed và gửi thông báo (1 ngày)
+ Nếu mem sửa thì open lại, còn ko thì giải thích kĩ, và nếu mem thật sự không đúng rule thì mới delete

+ Cảnh cáo (gửi thông báo)
+ Vi phạm tiếp tục hãy ban tùy theo mức độ nghiêm trọng

Đó là ý kiến của tôi, mong các bạn bỏ chút thời gian đọc

Còn quan điểm của tôi là:
+ Giao dịch với những người uy tín (có đầy đủ info, là các dịch vụ kinh doanh lâu năm, đóng phí bảo hiểm) thì mới send tiền trước
+ Giao dịch với người lạ dù chỉ 1$ cũng nhờ trung gian, các pro uy tín trong forum cũng ko tin tưởng, vì ko có gì là mãi mãi trong mmo như việc zeek vậy
+ Pro,Master,Tmod,Mod,Police,SuperStar,HotBoy,HotGirl.. với tôi thì cũng như nhau thôi, có thể tôn trọng và tin tưởng ở một mức độ nào đó. Ko phải cúi núi , nịnh nọt hay là phải tin tưởng như send tiền trước cả.

Sẽ có nhiều người nói tôi thế thì sống 1 mình đi, nhưng xin lỗi đó là cách thức sống trong giới mmo, khi nào các bạn bị scam nhiều các bạn sẽ hiểu

+BQT thích làm gì thì làm, ko quan tâm lắm nếu ko ảnh hưởng đến mình. Họ xử ép, họ làm khó thì báo admin để admin xử lý còn ko phải chửi cãi nhau làm gì cho mệt
+MMO nên mọi người hợp sức kiếm tiền chứ không lên hơi 1 chút cãi nhau , chửi nhau mà ko để làm gì. Vùi người khác xuống ko có nghĩa bạn sẽ được đẩy lên.
Đừng tha thêm việc vào người cho mệt đầu

Cám ơn các bạn đọc (chắc ít lắm vì mình viết dài quá mà :P )

Reactions
4,343
MR
0.015
Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
Cái lão già mỹ mều này lớn tuổi rồi mà nói chuyện hơi ...sao ta...có hơi trẻ con trẻ trâu gì gì đấy :m048: . Người wen với anh thì thấy bt chứ ng khác nhìn vào ghét lắm anh à

Đặc thù nghề nghiệp của anh nó vậy rồi em àh, nên anh đành chịu thôi :((

Làm cái nghề của anh mà có nhiều người mến mộ quá lại chết sớm đấy em.

Ơ, mình nói té gòi mờ wên... hic hic

Upvote 0

ruby.love

Hero
Reactions
2,527
MR
0.000
Chat with me via Skype
Upvote 0

traimo91

Hero
Reactions
1,172
MR
1.135
Mình ít ra cũng biết cách thức hoạt động của BQT nên cũng biết chút ít. Về trước ít scandan nên luật lệ dễ thở nhưng giờ đông người, bản chất con người thay đổi, scam mọc lên nhiều nên BQT thắt chặt lại rule thôi nhằm hạn chế. Chính vì mệt mỏi nên Amin trao quyền hạn càng càng càng lớn cho các MOD từ đó. Cũng như bao người các MOD cũng cần phải kiếm tiền ( làm MOD không lương nhé ) nên chỉ có chút hư danh nên có thể hướng dẫn mở topic RB bản thân nhằm thu lợi nhuận như bao người khác thôi. Tóm lại mình thấy bây giờ BQT phải cần các yếu tố : bình tĩnh, nhẫn nhịn. Nếu có người kích động thì sẽ xử lý đâu phải gân cổ lên cãi lại thì không khác j ngang nhau. Còn về các mem thì cũng nên cư xử văn hóa, vẫn có nhiều phần tử xấu nhưng tất cả đều vì ép cái j đó nên tức giận gây lộn với các MOD. Chung quy đông người thì càng phức tạp thế thôi, phải chấp nhận với sự thật đó.

Upvote 0

thamlang

Banned
Reactions
54
MR
0.000
Chủ topic góp ý đóng góp cho forum mà nhìn số lượng thank thì có duy nhất 1 người trong BQT còn lại chắc là ko đồng ý hay không thèm đọc đây :))

- - - Updated - - -

Mà hình như ThuKem: Thù Kem là Thèm K... à =))

Upvote 0

Decerte

Hero
Verified
Reactions
1,056
MR
0.044
$100.00
Services
Chat with me via Skype
thực sự không hiểu ý nghĩa bài này lắm ,

nếu là 1 bài tổng kết năm , thì bây giờ ko phải thời điểm để tổng kết .

còn nếu là 1 bài góp ý , thì quá chung chung , không rõ ý nghĩa và mục đích

Upvote 0

n0name01

Senior
Reactions
219
MR
0.001
a này viết bài này hay nhĩ. rất hữu ích.
SCAM ngày này ngày càng nhiều nên tốt nhất gd cứ trung gian có fee bảo hiểm mà send thì ok hơn.
Dù gì thì 4r cũng có người này người kia. k ai hoàn hảo cả. quan trọng là mỗi người tự ý thúc dc việc mình làm là ok rồi :binhsua112:

Upvote 0

wingstar

Banned
Reactions
1,199
MR
0.000
up lên cho admin đọc, bài viết tâm huyết của người ta mà ko thèm đọc qua hay comment là sao?

Ko cm, ko có nghĩa là ko có đọc. Việc chủ thớt đề cập, hầu như BQT đều hiểu, nhưng vấn đề là đưa ra hướng giải quyết tốt nhất. Giữa lời nói và hành động thì cách nhau 1 vạn 8000 dặm đấy bạn. BQT đã cố gắng, nhưng đồng thời cũng mong sự hợp tác của tất cả mọi người. Hi vọng mọi người hiểu nỗi khổ của BQT, để cùng xây dựng 4rum tốt hơn.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,725
177,281
Latest member
huynhletrung5v

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week