Toàn diện về forum năm 2012

Đầu tiên tôi xin thừa nhận tôi là 1 clone và là 1 thành viên lâu năm tại forum này, tôi đã đi cùng forum từ năm 2010 tới nay, từ khi mmo còn bỡ ngỡ và chưa có nhiều cách kiếm tiền đến khi mmo ở thời đỉnh cao của invest và giờ là thời kì lụi tàn của 1 hệ thống trong mơ adc, mbc, zeek, jss,..
Có thể nói forum chúng ta có đủ thành phần hay nói chính xác như câu" thượng vàng, hạ cám"
forum nổi nên rất nhiều vấn đề hiện tại như

SCAM: mọc nên như nấm, và đa phần là scam trong chủ quan giao dịch
Khắc phục: đã có nhiều dịch vụ trung gian giá rẻ thậm chí là miễn phí nhưng mem ko cần vì dễ tin hoặc cả nể
việc này dẫn đến scam ngày càng phát triển

HACK: hay nói chính xác hơn là mò pass
Khắc phục: đổi pass khác các pass đơn giản: 123456, 1234 , 123456789 , pass trùng ID..

DÍNH TROJAN, KEGLOG: cái này thường rất hiếm vì chỉ có nick mới mới hay post mấy cái trò mèo này
Khắc phục: có các phần mềm diệt virut hay phát hiện trojan .... và tốt nhất ko click link lạ

Còn về vấn đề về thành viên: Các thành viên mới thường không chăm chỉ do vào 1 cái là đc giới thiệu 5' kiếm tiền zeek, hay làm mấy cái trò đơn giản nhưng họ hoàn toàn ko tích cực tham gia các chương trình kiếm tiền thật sự như PTU, OFFER, CAPTCHA...Hay thể hiện cái tôi mà dễ gây chiến

Còn về vấn đề BQT: Đa phần vẫn là do quen biết vote lên, nhiều người còn rất trẻ nên không kiềm chế cảm xúc hay làm theo cảm tính, mod trẻ dẫn đến không thật sự có được sự tôn trọng từ thành viên (ko phải tất cả) , mod chưa phải thật sự chuyên nghiệp và có tiếng nói (tiền, tài năng) nên vẫn còn dựa dẫm hay nói cách đơn giản hơn là nhờ vả, xin xỏ MEMBER dẫn đến việc có sự thiên vị.

XÉT MOD:
1.Vẫn theo cảm tính của ADMIN , xét MOD ko dự theo các tiêu chí thật sự (Thời gian online (quản lý tốt ngay lập tức), Tiềm lực tài chính (1 vài box mem hay gửi tiền hay đầu tư cho mod: ***, HYIP, INVEST MATRIX..), Khả năng trong BOX (để giải quyết việc chính xác và giúp đỡ mem), Đối nhân xử thế (tâm lý vững, có nhân cách tốt..)........
2. Nhiều thành viên tmod,mod làm việc ko tốt nhưng ko có unset hay xét xử khiến họ thật sự không tôn trọng việc đc làm việc trong BQT mà chỉ coi đó là 1 cái danh để giúp ích cho bản thân, cho oai

HOẠT ĐỘNG MOD:
1. Nhiều tmod, mod lấy danh trong BQT các BOX mà họ ko có tài năng, BOX không quan trọng, BOX ít người tham gia chỉ để lấy lợi ích cho mình trong MMO4ME
2. Nhiều tmod, mod hoạt động không đúng BOX của mình , mà thích thì làm khiến thật sự rất loạn
3. Nhiều tmod, mod hay chat chit trên chatbox nhưng dùng lời lẽ , câu truyện rất ..... (mọi người tự đánh giá) khiến tôi nhiều lần cảm thấy ko hợp mắt chút nào nhất là làm trong BQT (việc này ko cấm họ đc, nhưng ko góp ý thì cũng thấy hơi khó chịu)
4. Nhiều tmod, mod: ban, unban, closed, delete nhiều mem,topic mà thật sự ko cần phải vậy. Không tôn trọng công sức người viết (ko thích thì delete), closed và delete mà không đưa lý do..

BQT nên tham khảo công thức này với việc xử lý (không dùng cho spam)

+ Gửi thông báo cảnh cáo (1 ngày)
+ Closed và gửi thông báo (1 ngày)
+ Nếu mem sửa thì open lại, còn ko thì giải thích kĩ, và nếu mem thật sự không đúng rule thì mới delete

+ Cảnh cáo (gửi thông báo)
+ Vi phạm tiếp tục hãy ban tùy theo mức độ nghiêm trọng

Đó là ý kiến của tôi, mong các bạn bỏ chút thời gian đọc

Còn quan điểm của tôi là:
+ Giao dịch với những người uy tín (có đầy đủ info, là các dịch vụ kinh doanh lâu năm, đóng phí bảo hiểm) thì mới send tiền trước
+ Giao dịch với người lạ dù chỉ 1$ cũng nhờ trung gian, các pro uy tín trong forum cũng ko tin tưởng, vì ko có gì là mãi mãi trong mmo như việc zeek vậy
+ Pro,Master,Tmod,Mod,Police,SuperStar,HotBoy,HotGirl.. với tôi thì cũng như nhau thôi, có thể tôn trọng và tin tưởng ở một mức độ nào đó. Ko phải cúi núi , nịnh nọt hay là phải tin tưởng như send tiền trước cả.

Sẽ có nhiều người nói tôi thế thì sống 1 mình đi, nhưng xin lỗi đó là cách thức sống trong giới mmo, khi nào các bạn bị scam nhiều các bạn sẽ hiểu

+BQT thích làm gì thì làm, ko quan tâm lắm nếu ko ảnh hưởng đến mình. Họ xử ép, họ làm khó thì báo admin để admin xử lý còn ko phải chửi cãi nhau làm gì cho mệt
+MMO nên mọi người hợp sức kiếm tiền chứ không lên hơi 1 chút cãi nhau , chửi nhau mà ko để làm gì. Vùi người khác xuống ko có nghĩa bạn sẽ được đẩy lên.
Đừng tha thêm việc vào người cho mệt đầu

Cám ơn các bạn đọc (chắc ít lắm vì mình viết dài quá mà :P )

mmo4newbie

Senior
Reactions
302
MR
0.000
Chat with me via Skype
+ Pro,Master,Tmod,Mod,Police,SuperStar,HotBoy,HotGir l.. với tôi thì cũng như nhau thôi, có thể tôn trọng và tin tưởng ở một mức độ nào đó. Ko phải cúi núi , nịnh nọt hay là phải tin tưởng như send tiền trước cả.
Cái này đúng nè :)).............................

Upvote 0

taditimem12

Banned
Reactions
1,007
MR
0.000
Năm này mình gặp HẠN NẶNG RỒI>>>VỤ RIN>>>MỚI XẢY RA 1 VỤ NỮA>>>Chuẩn bị 1 án mạng :((

Upvote 0

ThuKem

Banned
Reactions
113
MR
0.000
Với các topic đang phản ứng với tonghieu ngoài kia mình xin ít kiến về việc Mem đối với BQT
1. BQT không được nhận lương, Forum không thu phí, Admin không làm giàu từ Mem nên các bạn nên xem xét vấn đề. Mình thấy forum tuy còn bất cập nhưng BQT rất lắng nghe và luôn thay đổi để giúp ích cho mem, các bạn nên biết ơn và ủng hộ chứ không nên chỉ trích và thúc ép BQT, ADMIN

2. Các bạn nghĩ các bạn sẽ được gì khi làm trong BQT: vui ??? oai ???
chắc chắn là kiếm tiền và lòng yêu thích là chủ yếu thôi, việc dùng mác BQT để làm giàu cho bản thân thì rất ok nếu bạn làm tốt box và giúp anh em cùng kiếm tiền. Nên ko cấm họ kiếm lợi được.
Nên nhìn nhận vào hoạt động của họ với forum, nếu sai thì góp ý giúp họ tốt hơn thì cũng có lợi cho MEM, là con người ai cũng có sai lầm, ko vì 1 vài sai lầm mà gây hấn làm quay vấn đề đi xa hơn

3. Một lần nữa mình nói lại là chúng ta là người đang cậy nhờ forum này mà không tốn phí vì vậy đừng bắt forum phải thế này thế kia và thúc ép BQT như là họ phải thế này thế kia. Hãy góp ý chân thành và đợi câu trả lời sáng suốt từ họ

Forum này là mmo4ME nên chúng ta đều có tiếng nói nên hãy lên tiếng đúng nếu cần thiết.

Upvote 0

Kingptu

Banned
Reactions
51
MR
0.000
forum minh rat' do^ng member. nhu 1 xa hoi. online. ma` da~ la xa hoi. thi Kieu j cung lon. xon.

Ma` lai. la cai' xa hoi. cua? viet nam thi` lai cang` lon. xon. , minh viet hoi lon. xon. cac' ban. dung co' ma doc. lon. xon. nhe'

thanks all =))

Upvote 0
Reactions
4,343
MR
0.015
Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
4room này mà trả lương như Asianbookie hay Mybet thì loạn hết quá ;)) Chưa chi mà GATO mắc ớn ;))

Thanks chủ pic, nhưgn nói thật, dị ứng nick clone :D

Upvote 0
len. ko dc xuong' len cho admin - mod - tmod -member vao doc. bai viet tam huyet nao
cám ơn cậu
mình có lẽ sẽ dời forum một thời gian vì 1 số việc riêng tư, nên đây là comment cuối cùng của mình.

Nếu bạn sai hãy nhận lỗi ngay lập tức thì mọi việc sẽ giải quyết một cách đơn giản , 1 lời xin lỗi không làm mất giá trị của bạn mà cho thấy bạn là người nhận thức tốt.
Lời này mình dành cho cậu đó tonghieu. Mọi người cũng không thù ghét gì cậu vì vậy đừng để mọi việc đi xa hơn nữa

Chào thân ái và quyết thắng anh em!

Upvote 0

thangquynho

Senior
Reactions
1,447
MR
0.008
great

Upvote 0
4room này mà trả lương như Asianbookie hay Mybet thì loạn hết quá ;)) Chưa chi mà GATO mắc ớn ;))

Thanks chủ pic, nhưgn nói thật, dị ứng nick clone :D
Số lượng forum trả lương rất ít bạn à, vì họ làm việc theo lương tâm và sở thích cả thôi. Và để được làm việc nhận lương đòi hỏi của họ cũng rất cao đấy, bạn chắc ko đủ tiêu chuẩn đâu.
Ko ai GATO với bạn làm gì, Box *** với tôi là Box thật sự ko cần thiết trong forum này vì cờ bạc không mấy người giàu mà phần lớn khiến người ta thành scam vì nợ nần. Cậu làm gì thì làm, ko liên quan nhưng cách ăn nói của cậu thì ko thích hợp làm BQT , ko sớm thì muộn cậu cũng trở về làm mem thôi

Tôi có nói rõ tôi là clone, còn việc dị ứng thì tùy cậu. Cách đây 1 năm cậu cũng chỉ là "clone" nên đừng hống hách làm cái gì. MMO ko đánh giá thành viên qua cái account, ok

Vài lời dành cho cậu, mong rằng khi tôi quay lại cậu sẽ có thay đổi tích cực, hoặc cậu sẽ về mem để không còn hống hách nữa.

Upvote 0
Số lượng forum trả lương rất ít bạn à, vì họ làm việc theo lương tâm và sở thích cả thôi. Và để được làm việc nhận lương đòi hỏi của họ cũng rất cao đấy, bạn chắc ko đủ tiêu chuẩn đâu.
Ko ai GATO với bạn làm gì, Box *** với tôi là Box thật sự ko cần thiết trong forum này vì cờ bạc không mấy người giàu mà phần lớn khiến người ta thành scam vì nợ nần. Cậu làm gì thì làm, ko liên quan nhưng cách ăn nói của cậu thì ko thích hợp làm BQT , ko sớm thì muộn cậu cũng trở về làm mem thôi

Tôi có nói rõ tôi là clone, còn việc dị ứng thì tùy cậu. Cách đây 1 năm cậu cũng chỉ là "clone" nên đừng hống hách làm cái gì. MMO ko đánh giá thành viên qua cái account, ok

Vài lời dành cho cậu, mong rằng khi tôi quay lại cậu sẽ có thay đổi tích cực, hoặc cậu sẽ về mem để không còn hống hách nữa.

;)) hỏi Admin đê mình clone nick nào nhỡ :D

Còn nữa, mình hóng hách quá chăng ?! Hê hê hê...

Phán 1 câu xanh rờn y như tên kia :m146: Chả chấp, out khỏi thớt này thôi :m080:

Upvote 0

huylonely

Senior
Reactions
331
MR
0.050
Chat with me via Skype
cám ơn cậu
mình có lẽ sẽ dời forum một thời gian vì 1 số việc riêng tư, nên đây là comment cuối cùng của mình.

Nếu bạn sai hãy nhận lỗi ngay lập tức thì mọi việc sẽ giải quyết một cách đơn giản , 1 lời xin lỗi không làm mất giá trị của bạn mà cho thấy bạn là người nhận thức tốt.
Lời này mình dành cho cậu đó tonghieu. Mọi người cũng không thù ghét gì cậu vì vậy đừng để mọi việc đi xa hơn nữa

Chào thân ái và quyết thắng anh em!
Một lần nữa mình nói lại là chúng ta là người đang cậy nhờ forum này mà không tốn phí vì vậy đừng bắt forum phải thế này thế kia và thúc ép BQT như là họ phải thế này thế kia. Hãy góp ý chân thành và đợi câu trả lời sáng suốt từ họ

Upvote 0
;)) hỏi Admin đê mình clone nick nào nhỡ :D

Còn nữa, mình hóng hách quá chăng ?! Hê hê hê...

Phán 1 câu xanh rờn y như tên kia :m146: Chả chấp, out khỏi thớt này thôi :m080:
Cái lão già mỹ mều này lớn tuổi rồi mà nói chuyện hơi ...sao ta...có hơi trẻ con trẻ trâu gì gì đấy :m048: . Người wen với anh thì thấy bt chứ ng khác nhìn vào ghét lắm anh à

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,725
177,281
Latest member
huynhletrung5v

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week